overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 29
    OverclockZone Member Penryn007's Avatar

Default ขอทราบความรู้สึกหลังจากเล่น Split/Second

ผมว่า มันก็สนุกดีนะ ยิง Power Play กันกระจาย เกมเน้นความฉับไวเข้าว่า เพราะบางทีมันมาไม่รู้ตัวเลย แต่การคอนโทรลเกมนี้บังคับรถแปลกๆ ไม่เหมือนเกมอื่น

ส่วนตัวกำลังเก็บตังอยู่ 499 เอามาเล่น Online

คนอื่นๆ คิดว่าไงครับสำหรับเกมนี้

OverclockZone Member pet2247's Avatar

ธรรมดาครับ

OverclockZone Member NasTaZiO7's Avatar

เล่น Single Player จัด Split/Second

เล่น Online จัด Blur น่าจะสนุกกว่าเกมแรก เล่นบนคอนโซลมันยิงไอเทมกันมั่วได้ใจจริงๆ ^ ^

ยังไงรอ Blur ออกมาก่อน(มีใครเอามาขายบ้านเราไหม PC)ค่อยตัดสินใจอีกทีดีกว่า

เฉยๆนะ แหวกแนวตรงระเบิดตึกชาวบ้านเขา
    แต่นอกจากนั้นก็ไม่มีอะไร
    แถมทำไม่ค่อยบาลานซ์อะไร ต้องปรับปรุงอีกเยอะ
    น่าจะมี minimap +กับ
    ที่1 มี power play ไม่ได้ช่วยอะไรเลย ทำอะไรไม่ได้
    +คอมก็เร็วเวอร์ ทั้งๆที่รถกระบะ ขับแซงรถสปอร์ตกันหน้าด้านๆ - -

OverclockZone Member Beaver_XT's Avatar
    ที่สุดปลายแผ่นดินโลก

ก็สนุกดี แต่แสงสีมันปวดตา เล่นเกิน10นาทีไม่ไหวครับ
    สำหรับบรรดาคนเสพกราฟฟิคอาจจะว่าสวย แต่ผมไม่ไหวอ่ะนะ

OverclockZone Member monkeypond's Avatar

ขับแปลก ๆ อะครับ ผมถนัด พวก grid และเกมตระกูล codemaster ทั้งหลาย

มาเจอขับแบบนี้ผมงงเลยอะ

ระเบิดก็กดกันหน้ามึนมาก

ใช้คีย์บอร์ดไม่ถนัด จะใช้จอยก็ใช้ไม่ได้ (จอยอันละ 59 นะ ^^)

เอาเปนว่าส่วนตัว เต็ม 10 เอาไป 5 อะครับ (เน้นย้ำว่าความเห็นส่วนตัว)

โอ้วอีกอย่าง เสียงเครื่องรถ ไม่มีเลย มีแต่เสียงดริฟ กะ ระเบิด -*-

OverclockZone Member

เล่นก็สะใจ+มันส์ดีครับ ส่วนตัวไม่ชอบเกมส์แนวแข่งรถแต่อ่านใน play แล้วมันแปลกดีเลยลองเล่นดูสรุปมันดี
    สะใจโครตๆ ถ้ามีตัวโกงแบบกดระเบิดได้ตลอดมันจะแจ๋วขนาดไหนนิ แบบกุไม่ต้องขึ้นที่1ละรอระเบิดคันหน้าแม่มอย่างเดียวเลย

เรปบน เค้าใส่เครื่องจักรยานเลยไม่มีเสียงไง

OverclockZone Member nameinw007's Avatar

ส่วนตัวผมว่่าก็สนุกดี กราฟฟิคแจ่ม แต่ Sound รถไม่มีจริงๆนั่นแหละ Option เหมือนทำมาลวกๆ แต่ไม่ได้กินสเปคอะไร ใช้จอย Xinput ก็ไม่เปลี่ยน Button ตอนสอน ส่วน AI เร็วเวอร์ เกจ Power play ขึ้นยากไป เล่นไปแล้วรู้สึกบรรยากาศเหมือน Final destination ไงไม่รู้ แต่ Gameplay ขับคล้ายๆ burnout เอาไป 7/10 ละกัน[ความเห็นส่วนตัว]

OverclockZone Member Beaver_XT's Avatar
    ที่สุดปลายแผ่นดินโลก

Quote Originally Posted by monkeypond View Post
    ขับแปลก ๆ อะครับ ผมถนัด พวก grid และเกมตระกูล codemaster ทั้งหลาย

มาเจอขับแบบนี้ผมงงเลยอะ

ระเบิดก็กดกันหน้ามึนมาก

ใช้คีย์บอร์ดไม่ถนัด จะใช้จอยก็ใช้ไม่ได้ (จอยอันละ 59 นะ ^^)

เอาเปนว่าส่วนตัว เต็ม 10 เอาไป 5 อะครับ (เน้นย้ำว่าความเห็นส่วนตัว)

โอ้วอีกอย่าง เสียงเครื่องรถ ไม่มีเลย มีแต่เสียงดริฟ กะ ระเบิด -*-
    ใช้จอยอะไรก็ได้ครับ คอนเฟิร์ม แต่ต้องรู้จักวิธีปรับเท่านั้นเอง
    >> ลองดู Rep ล่างๆครับ
    http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=860238

OverclockZone Member

น่าเสียดายที่เกมดันล็อค30เฟรม เกมขับรถเคลื่อนไหวเร็วๆ เหมาะกับเฟรม60+

OverclockZone Member monkeypond's Avatar

Quote Originally Posted by Beaver_XT View Post
    ใช้จอยอะไรก็ได้ครับ คอนเฟิร์ม แต่ต้องรู้จักวิธีปรับเท่านั้นเอง
    >> ลองดู Rep ล่างๆครับ
    http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=860238
    ลองตั้งแต่ครั้งแรกที่เข้าเกมส์แล้วครับ ไม่ได้ สงสัยจอยผมมันกระจอกไป

OverclockZone Member weezerice's Avatar
    Praram 2 Rd. Bangkhuntien

สนุกมากครับค่ายนี้ทำเกมภาพถูกใจตั้งแต่ pure แล้วครับ

OverclockZone Member Fullbar's Avatar

เล่นไปเล่นมา ว่าจะถอยแผ่นแท้มาออนไลน์แล้วครับเนี่ย ^^

สนุกดีครับ ...

OverclockZone Member NuclearWar's Avatar

ยังไม่ได้เล่นเลย รถมันบังคับง่ายมั้ยครับ ถ้าเทียบกับ Burnout การบังคับใกล้เคียงกันหรือเปล่าครับ

เห็นในวิดิโอ ระเบิดตึกกันนัวเนียเลย

OverclockZone Member Penryn007's Avatar

^
    ^
    ^
    Burnout บังคับง่ายกว่าครับ

แต่ยังไง ผมชอบ Bunrout กว่านะครับ ตรงที่รถเยอะ ด่านเยอะ ความท้าทายสูงดี แต่เกมนี้เล่นเอาสนุกฆ่าเวลาเฉยๆ ครับ

OverclockZone Member underground1's Avatar

Chocobo Racing Next Gent

OverclockZone Member interpower's Avatar

มันส์โคตรแต่เล่นไปนานๆรู้สึกว่าจะไม่สบาย -*-

BearBery
    Guest

ความรู้สึกแรก(ส่วนตัว)รู้สึกเหมือนเล่น ridge racer แต่มีระเบิดภูเข้า เผากระท่อม

^
    ^
    เออ นั่นดิ การขับคล้ายๆ Ridge Racer เลย แต่ไอนั่นดริฟเข้าโค้งง่ายกว่าเยอะ
    ไอนี่ดริฟท์แล้วบาน -*-
    ไม่ได้เล่นนานละ เคยเล่นตั้งแต่ภาค4 ไม่รู้ภาคใหม่ๆจะเปลี่ยนการบังคับยัง แต่เพลงพี่แกเพราะดี
    CG ก็สวย รู้สึกเกมยุ่นค่ายใหญ่ๆนี่ CG สวยแทบทุกเกม แต่ต้องปรับปรุงด้าน Gameplay
    ทั้ง RidgeRacer GT AceCombat ไรพวกนี้
    Last edited by Tunza!; 23 May 2010 at 13:00:15.

OverclockZone Member artzakab's Avatar

ผมเล่นด่านแรกยังไม่ผ่านเลยครับ ไม่รู้จะผ่านยังไง เล่นกี่รอปก็ไม่ผ่าน งง ครับ ใครเก่งๆๆอธิบายทีเล่นยังไงครับ พอผมดริปเต็มหลอดแล้วมันจะให้ผม ชนอะไรก็ไม่รู้อะ ผมชนรถแล้วก็ไม่เห็นผ่านเลย งง ครับ ท่าน

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks