Announcement

Collapse
No announcement yet.

5770 เสียบ HDMi แล้ว..

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• 5770 เสียบ HDMi แล้ว..

1920*1080 แต่มันเหลือขอบดำๆบนจอ

LCD SONY 32"อ่ะครับ งง เป็นที่สาย หรือเป็นที่อะไร การ์ด NVIDIA ไม่เป็นสักตัว ATi เอามาลองตั้ง 4670 4870 5770 เป็นเหมือนกันหมด

ถ้าเป็นที่สายจะได้เปลี่ยนสายครับ แต่เสียบ DVi ปกตินะครับไม่เหลือขอบ แต่สีจืดT-T

ลองดูฟังชั่นของ tv คับ มันจะมี เต็มจอ1 เต็มจอ2 หรือไรนี่ละคับ

Comment

ปรับที่ Driver ให้ถูกต้องก่อนนะครับ

Comment

เป็นเหมือนกันเลย พอมาเสีย DVI ไม่เป็น ไม่เกี่ยวกับตั้งค่าแล้วมั้ง เพระาตั้ง ทุกอย่างตรงหมดแล้ว

Comment

มีสองรูป หากินได้ทั้งปีแล้วผม ........

Comment

Originally posted by eol View Post
            มีสองรูป หากินได้ทั้งปีแล้วผม ........

ขอบคุณมากครับ ไม่เคยแตะค่ายแดงมาก่อนเลย อิอิ จ๊วฟๆน่ารักที่สุด

Comment

ตายละ ผมเล่นขยายที่ทีวีมาตั้งนาน

Comment

- - ผมเล่นค่ายแดงมันไม่เห็นเลือกทีวีเลย ผมต่อออกTV3ยี่ห้อมันไปได้หมด

พอมาค่ายเขียวผมกลับหาวิธีsetให้มันไม่ได้เหมือนมันจะรองรับแต่จอคอมพอมาจอLCD TV มันจะเพี๊ยนScale งงตึ่บ เป็นทั้ง2รุ่นเลย ซื้อเขียวมา2รุ่นเป็นหมดเอเมน

Comment

ละจะให้มันมีเสียงออกทางLCD TV ด้วยได้มะคับ พอดีลองpower dvd9 แล้ว seting เสียงให้ใช้HDMI เสียงมันออกTVได้ด้วย แต่เล่นเกมไม่รู้ไปปรับตรงไหน แหะๆ พอดี TVต่อ โฮมเทียเตอร์อ่ะคับ กระหื่มดี อยากลองเล่นเกมมั่ง

ละก็ ใช้5770เหมือนกันครับ *0*

Comment

Originally posted by eol View Post

ใจจ้าา หาวิธีมาตั้งนาน.

Comment

เรื่องทำเสียงออกนี้น่าสนใจนะ อยากทำเหมือนกัน

Comment

แนะนำ

เข้า control panel แล้วเข้าหมวดเกี่ยวกับ sound มันจะมี tab นึงให้ตั้งว่า sound จะออกที่ device ไหนเป็น default ...........

ปล. ขี้เกียจ cap รูป

Comment

Working...
                        X