Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากแกะ PSU มาเปลี่ยนพัดลมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากแกะ PSU มาเปลี่ยนพัดลมครับ

พอดีหมดประกันแล้ว เป็น PSU ของ Gigabyte SuperB คือเราจะสามารถแกะมันออกมาเปลี่ยนพัดลมได้หรือเปล่าครับ คือที่ลองหาข้อมูลมามันต้องตัดสายต่อใช่เปล่าครับ มีความเสี่ยง เจ๊ง มากหรือเปล่าครับถ้าจะเปลี่ยน แนะนำหน่อยครับ

ถ้าไม่อยากบัดกรีก็ต้องต่อเอาล่ะครับ คิดว่าไม่น่ามีปัญหาครับ

Comment

ไม่เคยเปลี่ยนครับ ผมใช้

Comment

Originally posted by nikjaza View Post
        เขาจะเปลี่ยน พัดลม ข้างใน ไม่ใช่ ซื้อใหม่ ครับ พี่

Comment

เคยคิดเหมือนกันครับ แต่ยังไม่ได้แกะนะ
          1.แกะออกมาแล้วพัดลมจะหาซื้อได้พอดีกันไม๊ ถ้าขนาดมันมาตรฐาน รูยึดมาตรฐาน ก็ดีไป ถ้าไม่หละ...
          2.สายไฟ ต้องตัดและบัดกรีอยู่แล้ว อย่าลืมใส่ท่อหดด้วย
          3.แกะมาก็อยากเป่าฝุ่นอีกไหนๆแกะแล้ว

เท่าที่จำได้แค่นี้อะครับ

Comment

Originally posted by khin7710 View Post
            เคยคิดเหมือนกันครับ แต่ยังไม่ได้แกะนะ
            1.แกะออกมาแล้วพัดลมจะหาซื้อได้พอดีกันไม๊ ถ้าขนาดมันมาตรฐาน รูยึดมาตรฐาน ก็ดีไป ถ้าไม่หละ...
            2.สายไฟ ต้องตัดและบัดกรีอยู่แล้ว อย่าลืมใส่ท่อหดด้วย
            3.แกะมาก็อยากเป่าฝุ่นอีกไหนๆแกะแล้ว

เท่าที่จำได้แค่นี้อะครับ
            คือเห็นข้างกล่องมันบอก สเปคไว้้ว่า พัดลมเป็นขนาด 12cm ก็คิดว่าน่าจะใช้ของตัวอื่นได้เลยอยากจะเปลี่ยน ขนาดเท่ากันแต่รูไม่ตรงกัน มีด้วยหรอครับ ตายละหว่า อยากเปลี่ยนๆ รูไม่ตรงกันก็เศร้าซิครับ

Comment

ลองเปิดฝาออกมาดูเลยครับ ถ้าขนาด12cmก็ใส่ด้วยกันได้แหละ บางยี่ห้อที่เสียบพัดลมเป็นแบบ3pinเลยด้วยซ้ำ หามาเสียบได้เลยไม่ต้องบัดกรี

Comment

มีประกันผมยังเคยแกะเปลี่ยนเลย

พัดลม 12 ซม. ขนาดรูนอตมัน พอ ๆ กันหมดแหละครับ

แต่หัวเสียบสายเป็นสามพินแบบหัวเล็ก ๆ แบบการ์ดจออ่ะ ส่วนมากที่เห็นนะ

ง่าย ๆ เหมือนได้ของใหม่ อิอิ

Comment

Originally posted by nikjaza View Post
                  เป็นไรกะ tt ปะพี่ ทุกกระทู้เลย

Comment

Working...
                  X