overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 3 123 LastLast
Results 1 to 20 of 41
    OverclockZone Member

Default ระหว่างร้าน J.I.B กับ Hardware House

ระหว่างร้าน J.I.B กับ Hardware House ที่ไหนน่าซื้อกว่ากันครับ มีประกันของอะไรบ้างครับ

คือผมอยู่ ตจว. ร้าน J.I.B มันอยู่ไกลครับ นั่งรถกว่ารถจะออกก็นานน่ะครับ
    ส่วนร้าน Hardware House นั่งรถแปปเดียวถึง รถวิ่งตลอดเวลา

เลือกร้านไหนดีครับ ระยะทางไม่เกี่ยวขอแค่บริการดีๆ+ประกันดีๆหน่อย

เมพขิงๆ Mania ! TWK.'s Avatar
    ทริป กระบี่ (22-11-61)

ขึ้นกับว่าจะซื้ออะไร
    แต่โดยรวมๆ JIB ดูดีกว่า เรื่องประกัน เลือกได้หลากหลาย
    HWH --*

HWH ทำไมหรอครับ = =;

OverclockZone Member IBM User's Avatar

ส่วนใหญ่ผมซื้อ JIB เพราะถูก
    และมีสินค้าหลายยี่ห้อ
    หลายรุ่นให้เลือกมากกว่า HWH

แต่กรณีนี้ ร้านไหนใกล้
    เลือกซื้อร้านนั้นเป็นหลัก
    ถ้าไม่มีค่อยไปร้านไกลครับ

การบริการที่ไหนดีกว่าไหนดีกว่าครับ

OverclockZone Member vibe's Avatar
    รับของ พาลาเดียม ไอที ประตูน้ำ

ได้ทั้ง 2 ร้าน

Memory addict theix's Avatar

JIB ดูว่าประกันที่ไหน ก็ต้องถามว่า ของที่จะซื้อคืออะไร แล้วใครเป็น Distributor คับ

เวลาเคลมของ ผมว่าเคลมกับ Distributor หรือ Vendor จะได้ของกลับเร็วกว่านะ

nikjaza's Avatar
    Bangkok, Ladprao 48 เคยอยู่ นครสวรรค์ , ลพบุรี

แนะนำ JIB

OverclockZone Member TheVOshow's Avatar

jib ถูกดีคับ แต่พนักงานออกจะไม่ค่อยรู้เรื่อง

HWH เทรนพนักงานโอเค ถามอะไรตอบได้ บางคนก็โคตรเก่ง

ถ้าคนไม่ค่อยรู้เรื่องไปซื้อคอมส่วนใหญ่ HWH เก็บหมด

อ่อ HWH มีสาขาที่เดอะมอลล์ด้วย

OverclockZone Member Raidmax_K's Avatar

OverclockZone Member Echizen's Avatar

ดูประกัน และราคา ถ้าราคาถูกกว่าประกันเป็นที่น่าพอใจ ก็ร้านนั้น
    แต่กรณีเจ้าของกระทู้ถ้าอีกร้านไกลมาก ก็เลือกร้านใกล้ก็ได้ครับ

OverclockZone Member _ViLiOoS_'s Avatar
    <Engineering Ubon Ratchathani#21>

ผมถามต่อครับ

ระหว่าง jib กับ banana it

ที่ไหนน่าซื้อกว่ากันครับ

OverclockZone Member bloodhound's Avatar

banana it ครับ(ความชอบส่วนตัว)

OverclockZone Member fourtakig's Avatar

Quote Originally Posted by bloodhound View Post
    banana it ครับ(ความชอบส่วนตัว)
    banana it ทำงามหน้า มากๆ เพื่อนผม ไปซื้อ บอร์ด asrock P55delux ตัว top มาในงานคอมมาค ที่ผ่านมา กลับมาถึงเชียงรายผมลองเปิดดู เห้ย.. ไงบอร์ดไม่มีวอย...การ์ดจอ ซื้อที่เดียวกัน มี วอยนะ งงละซิ งานนนี้ ต่อจากนั้น เข้าในใน bios เห้ย เพื่อนใช่้ i5 แต่ทำไม มี profile 860@4.1 Ghz เอา งานเข้าละตู แล้ว มาวันนี้ บอร์ดนั้นเสีย จะเครม คอม7 ที่เชียงรายก็ไม่ได้ ไม่มีร้านไหนรับเพราะไม่มีวอย อ้าว ซวย ตอนนี้ส่งไป ที่ ศูนย์ใหญ่ banana it เลย เพราะโทรถาม บอกว่างั้นน้องส่งมาเลย เครมไม่ได้ จะฟ้อง

และเพื่อนผมเองก็ไม่ได้เก็บกล่องไว้ เพราะ คำว่า มันรก ... เห้ย ยังดีที่มีใบเสร็จ ที่มี serial เป้นหลังกฐานไว้ ...เหอะๆ

OverclockZone Member papk's Avatar
    อุทัยธานี นครสวรรค์

Talking

Quote Originally Posted by bloodhound View Post
    +++

OverclockZone Member khin7710's Avatar

Quote Originally Posted by sunfunny View Post
    ระหว่างร้าน J.I.B กับ Hardware House ที่ไหนน่าซื้อกว่ากันครับ มีประกันของอะไรบ้างครับ

คือผมอยู่ ตจว. ร้าน J.I.B มันอยู่ไกลครับ นั่งรถกว่ารถจะออกก็นานน่ะครับ
    ส่วนร้าน Hardware House นั่งรถแปปเดียวถึง รถวิ่งตลอดเวลา

เลือกร้านไหนดีครับ ระยะทางไม่เกี่ยวขอแค่บริการดีๆ+ประกันดีๆหน่อย

ร้าน J.I.B มันอยู่ไกล Hardware House นั่งรถแปปเดียวถึง ที่ไหนน่าซื้อกว่ากันครับ
    เลือกร้านใกล้บ้านครับ

คือ ผมก็กำลังจะซื้อเมนบอร์ดใหม่

วันนี้ก็ได้เดินไปถามที่ HWH แล้วก็ถามพนักงานว่าประกันของอะไร เขาบอกประกันร้าน ไม่ทราบว่าประกันร้านของ HWH ดีม้้ยครับ คือผมไม่เคยซื้อที่ร้านน้ีมาก่อนอะครับ

ขอบคุณมากนะครับ

OverclockZone Member ballemotion's Avatar
    Zeer รังสิต , ลำลูกกา คลอง 2

Quote Originally Posted by _ViLiOoS_ View Post
    ผมถามต่อครับ

ระหว่าง jib กับ banana it

ที่ไหนน่าซื้อกว่ากันครับ
    banana it ครับ ประกันเทพกว่า

OverclockZone Member thanakol2n's Avatar

กล้วย อิต ครับ

OverclockZone Member VIP_PIV's Avatar
    กรุงเทพ บางแค บางบอน1 พระราม2

JIB ของดี ราคาถูกบริการดีมาก

Page 1 of 3 123 LastLast

Bookmarks

Bookmarks