overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 18 of 18
    OverclockZone Member punapak's Avatar
    Liverpool Thailand

Default เครียดครับ ช่วยหน่อยครับ

คือผมชื้อ เคส TT V3 Black มา แล้วทีนี้ผมก้อชื้อ CM V8 มา มันติดข้างบนผมเลยเอียงมัน

ไม่ทราบว่า มันจะระบาย ความร้อนไม่ดีเท่าตั้ง หรือเปล่าอ่าครับ

แล้วทำไมมันถึงติดอ่าครับผม งง มาก หรืองว่า ผมทำอะไรผิดรึเปล่า ขอเพื่อนๆๆที่ชื้อ มาใช้แบบผม ช่วยแนะนำหน่อยนะครับ T.T

OverclockZone Member GTR 35's Avatar

คงไม่เป็นไรหรอกครับ v3 มันมีรู้ระบายอากาศข้างบนอยู่แล้ว

OverclockZone Member punapak's Avatar

Quote Originally Posted by GTR 35 View Post
    คงไม่เป็นไรหรอกครับ v3 มันมีรู้ระบายอากาศข้างบนอยู่แล้ว
    ทำไม เคสผมมันถึงติดอ่าครับ ท่าน หรือว่ามันเป็นที่ board หว่า - -

OverclockZone Member jamrad's Avatar
    เซนทรัลลาดพร้าว,งามวงศ์วาน,เกษตร

ปกติไม่น่าจะติดนะ - -* ใช้ MB อะไรครับ

Quote Originally Posted by jamrad View Post
    ปกติไม่น่าจะติดนะ - -* ใช้ MB อะไรครับ
    มันติดตรงด้านบนอ่าครับ ท่านผม งงมากครับว่าทำไมถึงติด อ่าครับ แล้วคนที่ใช้เคสนี้ ติดกันบ้างไหมครับ

บอร์ดตัวนี้ ครับ GA-P35-DS3R

ดันๆๆครับ ^^

OverclockZone Member aeamd's Avatar
    ปิ่นเกล้า ผมไม่ได้มาเล่นขายของนะครับ

ถ่ายรูปให้ดูหน่อยจิ

OverclockZone Member slate's Avatar
    God of Future !!

ลองหมุนเจ้า v8 ไปอีกทางนึงดูคับ ไม่น่าจะติดละทีนี้

OverclockZone Member teezaa69's Avatar
    พิงค์คอมพิวเตอร์ เบตง ยะลา

ไปติดพัดลมตัวบนป่าวคับ

OverclockZone Member galoag's Avatar
    กทม. BTS วงเวียนใหญ่ , Line & Tel : 088-1010-200

ผมตั้ง ตรง ๆ ไม่ได้อ่า เปิดแล้วดับ

ต้องตั้งแบบเน๊ 55+
    รูป รูป

Quote Originally Posted by galoag View Post
    ผมตั้ง ตรง ๆ ไม่ได้อ่า เปิดแล้วดับ

ต้องตั้งแบบเน๊ 55+
    ผมก้อเป็นแบบนั้นแหละครับ ^^ ใส่แบบท่านเลย

OverclockZone Member aekshow's Avatar

เอ๋..มันใช่V3เหรอ??

OverclockZone Member galoag's Avatar
    กทม. BTS วงเวียนใหญ่ , Line & Tel : 088-1010-200

แล้วทำไม ถึงเป็นแบบนี้ เหมือนกับท่านหว่า - -

OverclockZone Member gunjan's Avatar

V3 psu มันอยู่ล่าง นิ

งง

OverclockZone Member aeamd's Avatar
    ปิ่นเกล้า ผมไม่ได้มาเล่นขายของนะครับ

พอจะนึกออกแล้ว ตำแหน่งซ๊อคเก็ตมันอยู่บนไปหน่อย 775 จะเป็นแบบนี้แล่ะครับแทบจะทุกยี่ห้อ ต้องหาเคสใหญ่ๆ ใส่แทน

v8 ผมว่าสวยสู้ v6 ไม่ได้นะดูเท่กว่าเย๊อะ
    Last edited by aeamd; 19 Jul 2010 at 21:10:36.

OverclockZone Member pungpond999's Avatar
    ร้าน Speed Com 085-1169552 LINE:pond-austin

ขายซิ้งทิ้ง/ขายบอท ทิ้ง/ขายเคสทิ้ง/ซื้อใหม่ครับ -0-

OverclockZone Member siamauto's Avatar
    อ.เมือง กำแพงเพชร (กลางทุ่งนา) , บางแค

Quote Originally Posted by pungpond999 View Post
    ขายซิ้งทิ้ง/ขายบอท ทิ้ง/ขายเคสทิ้ง/ซื้อใหม่ครับ -0-
    สงสัยเจ้าของกระทู้น้ำตาตกแน่ๆ ^ ^

ใช้ cpu อะไรหรอครับ

แต่ผมว่าตะแคงมันก็ระบายความร้อนได้เหมือนกันแหละครับ เพราะพัดลม V8 มันอยู่ตรงกลาง ยิ่งท่านใช้ Tt V3 Black ด้วยหละก็หา พัดดลมสวยๆมาติดด้านบนเคสเลย (นอกเคสนะครับ) พัดลมตรงซิงค์เจ้า V8 ใส่ดูดเข้าแล้วก็หาตระแกรงสวยๆใส่ รับรองเท่และเย็นขึ้นแน่นอน รับรองสูตรนี้แจ่ม แต่ก่อนอื่นท่านต้องตะแคงให้เหมือนรูปของท่าน galoag นะครับ ถ้าท่านตะแคงไม่เหมือนในรูปการติดพัดลมจะไม่ได้ผลอะไรเลย ในรูปเป็นการตะแคง ดูดลมเย็นเข้า และ เป่าลมร้อนลงบน VGA ซึ่งจริงๆแล้วๆก็ไม่แนะนำหรอกนะครับ แต่ในเมื่อมันใส่ไม่ได้ มันก็ต้องเป็นแบบนี้หละครับ cpu เย็นแน่ แต่ VGA ร้อนแหง่ๆ โดยเฉพาะบอร์ดที่ ต่ำแหน่ง cpu อยู่ใกล้ต่ำแหน่ง VGA แบบของผมห ่างซิงค์ ไม่ถึง 4 mm.

อัีนนี้ยกตัวอย่างให้ดูกันชัดๆ

พัดลมตัวกลางที่อยู่ในตัวV8 ดูดลมเข้ามาและเป่าลมร้อนออกสู่ภายนอก แล้วยิ่งถ้ามีพัดลมช่วยดูดลมเข้า รับรองเย็นขึ้นแน่นอน

แต่จริงๆแล้วซื้อซิงค์ใหม่น่าจะหาซื้อที่ ระบายความร้อนได้นี้กว่านี้อ่ะครับ V8 สวยเท่ แต่ ไม่เย็น ถ้าเทียบราคากับ ตัวอื่น

ปล. ผมจัดคอมพ์ให้น้องผม ก็ Tt V3 Black แต่ไม่ได้ใส่ซิงค์นะครับ แต่ถามร้าน TK เขาบอกยัด Halem ได้ปริ่มๆ แต่ใส่ได้แน่นอน

--------------------------------------------------------------------------
    Last edited by siamauto; 24 May 2010 at 00:06:13.

Bookmarks

Bookmarks