overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 25
    OverclockZone Member **KeEp YoUr EyEs OpEn**'s Avatar

Question Laptop กับ GTA IV

ตอนนี้มีโนตบุคเครื่องไหนเล่น GTA IV ลื่นๆบ้างครับ ปรับกลางๆ FPS ซัก 40 อัพ

โนตบุคเครื่องเก่าเล่น GTA IV กาดจอไปละคับ 55+

OverclockZone Member eliwodkung's Avatar

น่าจะไม่มีนะครับ ขนาด PC เองจะทำ fps 40 ยังยากเลย

OverclockZone Member Raidmax_K's Avatar

Quote Originally Posted by eliwodkung View Post
    น่าจะไม่มีนะครับ ขนาด PC เองจะทำ fps 40 ยังยากเลย

+
    1 ครับ ขนาด pc ยังเหนื่อยเลย

OverclockZone Member **KeEp YoUr EyEs OpEn**'s Avatar

กำ
    ตัวนี้ละคับ

ASUS N61JQ-X1
    Intel Core i7 720QM(1.60GHz)
    4GB Memory DDR3 1066

320GB HDD 7200rpm
    ATI Mobility Radeon HD 5730

OverclockZone Member eliwodkung's Avatar

เอาไรมากกับ Laptop CPUของ i7ก็จริงแต่ดูความเร็วสิ 1.6GHz เองนะ

OverclockZone Member pet2247's Avatar

ไม่น่าถึงมั้ง

ขอบคุณทุกท่านครับ

เกมนี้มันกินจิงๆ -*-

....คงอีกนาน ถ้าจะเอาลื่นๆถึง 40 เห็นเต็มที่ปรับกลางก็ 30 บวกลบ...
    :
    :
    ภาพนี้ Cap มาจาก GTA EFLC ซึ่งแด๊กสเป็คมากว่า GTAIV ปกตินิดหนึ่ง พอจะเทียบกันได้ จากภาพ 25 ก็บวกไป 5 ได้ฉามฉิบ (i7 720QM + RAM8GB + GT240M 1GB) อย่างว่าเกมมันเกรียน หุ หุ แต่จะว่าไปก็พอเล่นได้ถูๆไถๆ

:
    :
    ปรับ High ตายสนิท

:
    :
    แต่เรื่องความลื่นก็แต่ล่ะคนก็ไม่เท่ากันอีกนั่นแหละ FPS 11 รู้สึกลื่นก็มี

OverclockZone Member Yakuzaa's Avatar

Quote Originally Posted by **KeEp YoUr EyEs OpEn** View Post
    กำ
    ตัวนี้ละคับ

ASUS N61JQ-X1
    Intel Core i7 720QM(1.60GHz)
    4GB Memory DDR3 1066

320GB HDD 7200rpm
    ATI Mobility Radeon HD 5730

ไม่ถึงแน่นอนครับ เอามาใช้งานหนักๆแบบนี้ จัดระบบระบายความร้อนให้ดีนะ ^^

OverclockZone Member Raidmax_K's Avatar

ท่าน boyd_747 ใช้ core i7 cpu usage 41%
    ของผมใช้ c2d e8400 cpu usage 97%

สงสาร cpu จังเลยครับ T^T

OverclockZone Member

Alienware M15X i7-720QM + GTX 260M ถึงนะ ^^

Quote Originally Posted by Raidmax_K View Post
    ท่าน boyd_747 ใช้ core i7 cpu usage 41%
    ของผมใช้ c2d e8400 cpu usage 97%

สงสาร cpu จังเลยครับ T^T
    ....ลากนิดก็โอเคแล้ว E8400 ว่าแล้วคืนนี้ลองลง GTAIV บน NB ดูดีกว่า ผมเพิ่งลงวินโดว์ใหม่พอดี เทสได้ผลไงจะเอามาแปะไว้ในกระทู้นี้อีกทีครับ

GTA IV on My Laptop
    :
    On Win7 x64 + i7 720QM + RAM8GB + GT240M 1GB
    :
    LOW

:
    MEDIUM

:
    HGH

:
    :
    สรุป MEDIUM เข้าเเล่นเกมจริงๆ ในความรู้สึกผมก็ลื่นๆครับกับ GTAIV ไม่เหมือนภาค EFLC ที่มีหน่วงๆเวลาปรับออฟชั่นกราฟฟิคพอๆกัน สเป็คที่ใช้ทดสอบก็ปรับคุณภาพถึง HGH ได้...แต่เวลาเข้าเล่นจริงมีหน่วงๆให้รำคาญอยู่บ้าง เกมนี้เล่นแบบปรับกลางๆ MEDIUM ภาพก็ยังสวยงามดูโอเคอยู่ครับ อยากให้ลื่นไหลมากกว่านี้ก็คงต้องใช้ VGA แรงๆล่ะครับ ซีพียูน่าจะผ่านแล้ว

OverclockZone Member ExTremeZ's Avatar

http://www.******************/web/performance/
    ในนี้เค้าว่า M15x ได้ 46 fps อะ
    แต่ไม่รู้ว่า 46 fps ที่ว่านี่ ปรับ Graphic ยังไง

OverclockZone Member

Quote Originally Posted by ExTremeZ View Post
    http://www.******************/web/performance/
    ในนี้เค้าว่า M15x ได้ 46 fps อะ
    แต่ไม่รู้ว่า 46 fps ที่ว่านี่ ปรับ Graphic ยังไง
    1280x720 all High
    จากที่ดูในรีวิวอะ

M15x ราคาแปดหมื่นก่าๆ...ซื้อมาเล่นเกมโดยเฉพาะ + เอาแบบราคาที่เป็นไปได้ MSI GX640 นี่ก็โอเคเลย ถ้าได้ไดร์เวอร์แจ่มๆคงพามันไปได้อีก

:
    :
    หรือถ้ารอได้ถึงเดือนหกเดือนเจ็ด + มีงบครึ่งแสนก็นี่เลย GT660

OverclockZone Member arito's Avatar

cpu nb กับ cpu pc มันต่างกันนะคับ ถึงจะชื่อว่า i5 i7 ก็เถอะ ความเร็วมันไม่เหมือน cpu บน pc
    ซื้อ nb มาเพื่อเล่นเกมส์หรือใช้เป็นเครื่องหลักแทน pc (หรือไม่มี pc) มันก็คุ้ม
    แต่ถ้ามี pc อยู่แล้ว จะซื้อ nb มาเพื่อเล่นเกมส์ข้างนอกบ้านได้ ผมว่า ยังไงๆก็ไม่คุ้ม

OverclockZone Member chawin007's Avatar

ผมใช้อยู่ เล่นเกมอื่นๆ ก็ไม่แย่อะไรมาก แต่ GTA นี่ก็ อืดๆ แต่เล่นจนจบ สนุกดี

คนตอบเยอะจัง ^ ^
    PC ผม pentium 4 กาดจอออนบอดคับ อิอิ
    ก็เลยจาซื้อโนตบุคมาได้เล่นเวลาเบื่อๆ

ใครรู้วิธีเทียบ CPU ของ PC กะ โนต บ้างอะครับ

^
    ^
    เอาคะแนน PCMark หรือ 3DMark มาเทียบกันก็ได้ครับ เลือกดูหัวข้อ CPU
    :
    :
    PS.ในกรณี จขกท. ผมว่าซื้อ PC ชุดใหญ่ๆคุ้มกว่ามากครับ

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks