อะไรคือ lane widch อะครับ(ไม่รุพิมถกป่าวนะ)
คือตอนเปิดเครื่องมานขึ้นว่า pci ex x8 lane widch แต่บางครั้งมานก็ขึ้น x16 lane widch
มานเกี่ยวกับสล๊อตpciเร๋อครับ ผมการ์ดจอ hd4850 x16 อะครับ แต่สงสัยว่าทำไมแต่ละครั้งมานขึ้นไม่เหมือนกัน

คือเครื่องผมบางครั้งมันก็sleepไปเองครับ แล้วก็ขยับเม้าหรือเอ็นเทอร์แล้วไม่ตื่นครับ ต้องปิดโดยการกดปุ่มเคสค้างแล้วค่อยเปิดใหม่ตลอดเลย

เวลาชัทดาว ก็ต้องกดชัทดาว 2 รอบ มันยังไงกันอะครับ ผม oc อะครับ เช็ค ram แล้วก็สเถียร มานเกี่ยวกันมั้ย แล้ว มีวิธีแก้ปัญหาต่างๆยังไงบ้างครับ....ช่วยหน่อยนะครับ TT