overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 25
    OverclockZone Member

Default เคลมประกัน ARC 3เดือน นานไปป่าวคับ

ผมมีปัญหาจะถามท่านผู้รู้ 2 อย่าง คือ
    1. การ์ดจอ 8800 GTX ของผมซื้อมาใช้งานได้ไม่ถึง 3 เดือน แล้วเปิดคอม หน้าจอไม่ขึ้น น่าจะเกี่ยวกับอะไรคับ
    สเปค คอมผม
    CPU Core i5 750 2.66
    Mainboard Asus P7P55D LE
    Ram 2Gb
    Harddisk 1TB
    powwer supply Gview Gold 550 watt
    DVD Asus
    Case Cooller Master พัดลม 2ตัว
    และการ์ดจอ 8800 GTX
    2. ผมเอาการ์ดจอตัวนี้ไปเคลม ได้ 3 เดือนแล้วคับ ประกันของ ARC ท่านว่านานไปป่าวคับ แล้ว ปกติ ถ้าประกันของ ARC จะใช้เวลากี่เดือนถึงจะได้คับ

OverclockZone Member nukzahaha's Avatar
    ใต้สะดือ สาวๆ * - -

นานมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

สุดยอดครับผม

บางคนก็นานพอๆกับท่าน แถมส่งของให้ผิดคนอีก = =

OverclockZone Member Figaro's Avatar
    ลาดพร้าว 41 โชคชัย 4 วังหิน

โทรไปจิกยังครับ หรือ มัวแต่รอเค้าโทรมา

เคยไปเคลมมา
    ตอนแรกบอก ภายใน 1 อาทิตย์ ให้ใบเคลมมา ในใบบอกไม่เกิน 15 วัน หรือ 30 จำไม่ได้แล้ว
    รอจน 15 วันไม่โทรมาบอก โทรไปจิกบอกเดี๋ยวโทรกลับ หายไป 3 วัน โทรตามใหม่บอก อีก 3 วันมารับ ไปรับมาได้จริง
    แต่ลืมเทสเพราะไปตอนเย็นกำลังจะปิด เอากลับมาใช้ไมไ่ด้ไป เคลมใหม่ รออีก 5 วัน สรุปเกือบเดือนอะ กว่าจะได้การ์ด
    ยังไงลองโทรไป จิก บ่อยๆ ครับ ถ้ายังไม่ได้ก็ขอ เค้าอัพเกรดเลยครับ
    รออย่างเดียวเสียเวลา ประกันก็หมดไป ฟรี 3 เดือน
    Last edited by Figaro; 22 May 2010 at 21:16:14.

OverclockZone Member BEAM ME06's Avatar

เคยเอาXFX7600GTไปเคลม รอประมาณ1เดือนได้9500GTมาแทน-_-"
    โทรไปเล้าทุก1อาทิตย์ จนพนักงานจำเสียงผมได้

เมพขิงๆ Mania ! TWK.'s Avatar
    เจียงใหม่เจ้า (28-29)

นานมาก ๆ
    เคลมนานแบบนี้เสนอขอ Up เลยจบ

OverclockZone Member Chodose's Avatar
    ดงตระไคร้ ไร่นางรอง/ ลูกกะจ๊อกขี้เมา ชมรมโคราช รักหมา แดกแมว/

ผมฝากเจ๊โทรจิกตลอดก็ 2 เดือนเป็นมาตรฐานครับ กว่าจะส่งไปรษณีมาให้

player66's Avatar

ผมโทรจิกเป็นเดือนๆ

จนตอนนี้ของไปอยู่ อุดรธานี ทั้งที่บ้านผมอยู่หาดใหญ่

OverclockZone Member Marionet's Avatar

Quote Originally Posted by cake_pr View Post
    ผมมีปัญหาจะถามท่านผู้รู้ 2 อย่าง คือ
    1. การ์ดจอ 8800 GTX ของผมซื้อมาใช้งานได้ไม่ถึง 3 เดือน แล้วเปิดคอม หน้าจอไม่ขึ้น น่าจะเกี่ยวกับอะไรคับ
    สเปค คอมผม
    CPU Core i5 750 2.66
    Mainboard Asus P7P55D LE
    Ram 2Gb
    Harddisk 1TB
    powwer supply Gview Gold 550 watt
    DVD Asus
    Case Cooller Master พัดลม 2ตัว
    และการ์ดจอ 8800 GTX
    2. ผมเอาการ์ดจอตัวนี้ไปเคลม ได้ 3 เดือนแล้วคับ ประกันของ ARC ท่านว่านานไปป่าวคับ แล้ว ปกติ ถ้าประกันของ ARC จะใช้เวลากี่เดือนถึงจะได้คับ
    น่าจะเปลี่ยนด้วยนะครับ ใช้งานนานๆไปอาจจะ แต๊ป!!

ขอบคุณคับที่ช่วยแนะนำคับ

แต่ผมเข้าไปถามร้านที่ผมซื้อเกือบทุกวันคับ

ร้านก็ผลัดวันไปเร่อยๆคับ เดี่ยวก็อาทิตย์หน้ามั่ง เดี๋ยวอีก 2 วันมั่ง
    ผมเลยรำคาญคับ เลยไปซื้อเอา HIS 5770 มาคับ
    เพราะคอมผมต้องใช้งาน
    แล้วผมอยากจะถามอีกว่า ถ้า Nvidia กับ ATi crossกัน จะได้ไหมคับ

OverclockZone Member maroon2pac's Avatar
    อ.หาดใหญ่ จ.สงขลา

Quote Originally Posted by cake_pr View Post
    ขอบคุณคับที่ช่วยแนะนำคับ

แต่ผมเข้าไปถามร้านที่ผมซื้อเกือบทุกวันคับ

ร้านก็ผลัดวันไปเร่อยๆคับ เดี่ยวก็อาทิตย์หน้ามั่ง เดี๋ยวอีก 2 วันมั่ง
    ผมเลยรำคาญคับ เลยไปซื้อเอา HIS 5770 มาคับ
    เพราะคอมผมต้องใช้งาน
    แล้วผมอยากจะถามอีกว่า ถ้า Nvidia กับ ATi crossกัน จะได้ไหมคับ
    ไม่ได้จ้า แต่ถ้าทำเป็น ATI + PhysX Nvidia อ่ะได้จ้า

OverclockZone Member Theused182's Avatar

ผมเคยไปเคลมของที่บริษัทแม่ ARC แถวๆบางบัวทอง

รอ15 นาที เค้าเอาของใหม่มาให้เลยนะคับ

Quote Originally Posted by Marionet View Post
    น่าจะเปลี่ยนด้วยนะครับ ใช้งานนานๆไปอาจจะ แต๊ป!!
    ถ้าผมจะเปลี่ยน powwer supply ช่วยแนะนำหน่อยสิคับว่าจะต้องใช้ power supply ตัวไหน
    ถึงจะดีคับ

Quote Originally Posted by Theused182 View Post
    ผมเคยไปเคลมของที่บริษัทแม่ ARC แถวๆบางบัวทอง

รอ15 นาที เค้าเอาของใหม่มาให้เลยนะคับ
    พอดีผมอยู่ที่ เชียงใหม่คับ แล้วเขาบอกว่าไม่มีของ
    ต้องส่งไปต่างประเทศคับ แล้วผมถามว่า ถ้า ผมขายให้ร้านจะได้เท่าไร
    เขาบอกว่า 1200 คับ ผมเลยไม่ขายคับ เพราะเสียดาย ใช้ได้ยังไม่ถึง 3 เดือน

OverclockZone Member xsefiroth's Avatar

ของผมเคลมมา3-4รอบแล้วกับบริษัทนี้

ถ้าโชคดีจะได้เร้วหน่อย ราวๆ2อาทิตย์ ถ้าช้าๆก็คือ1-2เดือน ที่มันช้าก็เพราะมันรอให้ของที่เคลมเข้ามารวมๆกันไว้เยอะๆก่อน ค่อยส่งไปซ่อมทีเดียวไม่เปลืองตังค์ค่าส่ง ถ้าโชคดีไปติดกับล็อตที่มันจะออกพอดีก็สบายไป ถ้าโชคร้ายก็รอล็อตใหม่ แง่กๆๆ

ของผมตอนนี้ล่าสุดที่ส่งไป8500GT 4ตัว ส่งไปราวเดือนครึ่งละครับ โทรตามทุก2อาทิตย์ ก็ผลัดวันประกันพรุ่งไปเรื่อย
    ชินซะละกับบริษัทนี้

อดีตเทพ ที่ตอนนี้ ไม่เหลือแล้วประกันเทพ กลายเป็นประกันธรรมดาซะละ

เว้นแต่ท่านจะสามารถไปที่0ใหญ่ได้เลย อันนั้นรับรองได้ว่า มีคำตอบที่คุณพอใจแน่นอน

แต่แม่งตุอยู่พังงา จะให้ไปไงวะแสด -*-

OverclockZone Member Marionet's Avatar

ถ้าผมจะเปลี่ยน powwer supply ช่วยแนะนำหน่อยสิคับว่าจะต้องใช้ power supply ตัวไหน
    ถึงจะดีคับ
    พวกยี่ห้อ Enermax,ThemeralTake,Scythe ค่องข้างดีมากๆ
    กลางๆ แบบไม่น่าเกลียดก็ Raidmax ครับ

เครื่องคอมท่านของดีๆทั้งนั้นเปลี่ยนพาวเวอร์ที่ดีๆช่วยยืดอายุ PC ได้ครับ(เพราะมันไม่พังก่อนเวลาอันควร)

Quote Originally Posted by Marionet View Post
    พวกยี่ห้อ Enermax,ThemeralTake,Scythe ค่องข้างดีมากๆ
    กลางๆ แบบไม่น่าเกลียดก็ Raidmax ครับ

เครื่องคอมท่านของดีๆทั้งนั้นเปลี่ยนพาวเวอร์ที่ดีๆช่วยยืดอายุ PC ได้ครับ(เพราะมันไม่พังก่อนเวลาอันควร)
    ขอบพระคุณท่านมากนะคับ ที่ให้ความรู้
    แล้วราคามัน ประมาณเท่าไรหละคับ

OverclockZone Member phiphob's Avatar
    ศรีราชา-นวมินทร์-บางกะปิ

ของผมเคลม 8800gtx/8900gt ไว้ร่วมจะเดือนแล้ว วันศุกร์ที่แล้วโทรถาม
    ARC เขาบอกช่วงนี้โดนผลกระทบทางการเมือง
    (แล้วก่อนหน้านี้สงสัยทำอะไรอยู่เนี้ย)

User มีปัญหา ห้ามโอน sc's Avatar

เกิน15วัน อัพดีกว่าคับ

ขอบคุณทุกท่านนะคับที่ให้คำแนะนำ

OverclockZone Member catkom's Avatar
    รามอินทรา, สุขสวัสดิ์

เอ้อ ประกันแต่ละที่ มีที่ไหนดีๆ บ้างครับ เดียวจัดกระทู้ vote ซ่ะเลย

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks