Announcement

Collapse
No announcement yet.

อัพเกรด แรม การ์ดจอ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อัพเกรด แรม การ์ดจอ

ช่วยแนะนำทีครับอัพอะไรดี คือตอนนี้มีงบเหลือประมาณ2000

เสป็กตอนนี้คือ

I5 750
    MB MSI P55 GD65
    RAM Kingston HyperX 1600 2GB
    GTS 250 1GB
    Sink Cooler master 212+
    scythe strong 700w 80plus

อยากทราบว่าถ้าจะเพิ่มแรมอีกตัวเป็น4GBจะคุ้มมั้ยครับ

หรือ เก็บไว้ไปอัพ การ์ดจอดีครับ

ส่วนมากใช้เล่นเกมใหม่ๆอะครับ

แล้วถ้า GTS250 SLI จะเวิคป่าว

เพิ่มแรมก็น่าจะ ok ละ

* สเปคคล้ายๆ กันเลย

Comment

i5 750 + FG9800GTX+ (ฝาแฝด GTS 250)

กำลังจะซื้อบอร์ดใหม่ ( พึ่งขายบอร์ดเก่าไป )
      และซื้อ GF9800GTX+ มาเพิ่มอีกตัว ทำ SLI คิคิคิ (กำลังประกาศรับ)
      V
      http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=847376

Comment

สเป็คนี้มีเกมที่เล่นไม่ได้ด้วยหรอครับ
        ตังเหลือ 2000 ก็ซื้อแรมดีกว่าครับ
        รอให้กาดจอ ราคาตกแล้วค่อยจับมา sli

Comment

Originally posted by TWK. View Post
          i5 750 + FG9800GTX+ (ฝาแฝด GTS 250)

กำลังจะซื้อบอร์ดใหม่ ( พึ่งขายบอร์ดเก่าไป )
          และซื้อ GF9800GTX+ มาเพิ่มอีกตัว ทำ SLI คิคิคิ (กำลังประกาศรับ)
          V
          http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=847376
          โหดได้อีกนะครับท่าน แล้ว2GB กับ 4GB นี่มันต่างกันมากมั้ยครับ แบบเห็นได้ชัด

Comment

Originally posted by ice053535 View Post
            โหดได้อีกนะครับท่าน แล้ว2GB กับ 4GB นี่มันต่างกันมากมั้ยครับ แบบเห็นได้ชัด
            ไม่มากมายเท่าไร แต่ก็ดีกว่า 2GB เยอะอยู่

ถ้าไม่อยากเพิ่มอะไรมาก ก็ ซื้อ Ram เป็น 4GB

แต่ถ้าอยากแรงๆกว่านี้ เก็บเงินเพิ่ม ซื้อ การ์ดจอมา SLI เลย

PSU ขนาดนี้ = = น่า SLI มากกว่านะ

แต่ถ้าหาเงินเพิ่มกว่านี้ไม่ได้ ก็ ซื้อ Ramใส่แทน

(แต่ก็ควรใส่ Ram 4GB กับ GTS250 SLI) จะได้แรงๆ ใช้ยาวๆ ^^a

Comment

Originally posted by ice053535 View Post
              เล่นกับเกมบางเกม 2Gb ไม่พอแน่นอนครับ

เอาง่ายๆ Facebook 2Gb กินเรียบแล้วครับ

Comment

แล้วถ้าจะเพิ่มนี่ผมควรซื้อตัวเดิมมาอีกตัว หรือ ปล่อยแล้วไปถอยแพคคู่มาดีครับ

Comment

เหอ เหอ GTS250 SLI อยากเห็นเหมือนกันมันขนาดไหน *-*

Comment

ดันๆ

อยากทราบครับ ซื้ออีกตัว หรือถอยแพคคูดี

Comment

Working...
                    X