overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 20 of 20
    OverclockZone Member k911's Avatar

Default เกมเมพแห่ง 3 โลกของจริง มันต้องยังงี้สิ!!

จาก Gamespot

จาก IGN

จาก 1UP

OverclockZone Member k911's Avatar

บน PC ก็ใช้ปลาโลมาได้นะเออ อันนี้แค็ปจากเครื่องผมเอง (เผอิญคอมไม่ค่อยแรงเท่าไร) ไม่ต้องมี WiiMote กับ Nunchuk ก็เล่นได้

ส่วนอันนี้ฝรั่งเขาโชว์ปลาโลมาเล่นให้ดู
    BORKED
    Last edited by k911; 22 May 2010 at 21:19:19.

OverclockZone Member JohJiJun's Avatar

10
    10
    10
    10

บร๊ะเจ้า !

เกมตำนานจริงๆ

OverclockZone Member kenqji's Avatar
    ศูนย์การประชุมแห่งชาติสิริกิติ์

บังคับใช้จอยหรือใช้เมาส์อะครับ

nspro1825's Avatar

รู้สึกว่าเกมในตำนานนี้จะก๊อบจากเกมของ ubisoft มาซะเยอะเลยนะเนี่ย ดูอย่างฉากเริ่มแรก ที่มาถึงมีแพทเทิลกลม ๆ แล้วก็ให้เดินไปเลือกด่าน จากเกม Rayman ที่บางคนรู้จักกัน อย่างที่สองคือการใช้ลิ้นของไดโนเสาร์เกี่ยวกับดอกไม้กลม ๆ แล้วเหวี่ยงตัวเองขึ้นไปแบบเดียวกับ Prince of Persia The Two Throne อย่างสุดท้ายที่เห็นคือเข้าไปในดาวใหญ่ ๆ แล้วดีดตัวพุ่งออกไปแล้วแหวกว่ายไปในอากาศซึ่งนั่นก็เป็นการเคลื่อนที่แบบเดียวกับเกม Prince of Persia The Journey Begins เป๊ะ ตอนที่เจ้าชายไต่กำแพงขึ้นไปเกาะกระจกแก้วกลม ๆ แล้วให้สาวสวย เอริก้าพาบินไปในอากาศ 55555+++ เหมือนมั้ยล่ะ หรือว่าไม่จริง

OverclockZone Member nameinw007's Avatar

อยากรู้ว่า Emu มันใช้เวอร์ชั่นไหนเล่นอ่ะครับ พอเข้าไปเล่นมันขึ้นให้ connect a nunchuk wiimote to player 1's wiimote อ่ะครับ ต้องไปปรับตรงไหนครับ ช่วยบอกที

OverclockZone Member Zetturn's Avatar

Quote Originally Posted by nspro1825 View Post
    รู้สึกว่าเกมในตำนานนี้จะก๊อบจากเกมของ ubisoft มาซะเยอะเลยนะเนี่ย ดูอย่างฉากเริ่มแรก ที่มาถึงมีแพทเทิลกลม ๆ แล้วก็ให้เดินไปเลือกด่าน จากเกม Rayman ที่บางคนรู้จักกัน อย่างที่สองคือการใช้ลิ้นของไดโนเสาร์เกี่ยวกับดอกไม้กลม ๆ แล้วเหวี่ยงตัวเองขึ้นไปแบบเดียวกับ Prince of Persia The Two Throne อย่างสุดท้ายที่เห็นคือเข้าไปในดาวใหญ่ ๆ แล้วดีดตัวพุ่งออกไปแล้วแหวกว่ายไปในอากาศซึ่งนั่นก็เป็นการเคลื่อนที่แบบเดียวกับเกม Prince of Persia The Journey Begins เป๊ะ ตอนที่เจ้าชายไต่กำแพงขึ้นไปเกาะกระจกแก้วกลม ๆ แล้วให้สาวสวย เอริก้าพาบินไปในอากาศ 55555+++ เหมือนมั้ยล่ะ หรือว่าไม่จริง
    เป็นไรครับ เกรียนแตกเหรอครับถึงได้คิดว่า
    mario เหมือนกับ prince of persia

เคยเล่นแฟมมิคอมรึเปล่าครับ

Quote Originally Posted by nameinw007 View Post
    อยากรู้ว่า Emu มันใช้เวอร์ชั่นไหนเล่นอ่ะครับ พอเข้าไปเล่นมันขึ้นให้ connect a nunchuk wiimote to player 1's wiimote อ่ะครับ ต้องไปปรับตรงไหนครับ ช่วยบอกที
    ใช้เวอร์ชั่นไหนก็ได้ครับ เพราะในกรณีที่เกมมันถามหา nunchuk เราต้องเข้าไปปรับแต่ง ซึ่งในกรณีที่ถามมา ให้เข้าไปที่ Wiimote Settings แล้วดูตามรูปนะครับ (แต่ละเวอร์ชั่นหน้าตาปุ่มเซ็ตอาจไม่เหมือนกัน แต่ก็จะคล้ายๆ กัน) โดยในกรณีที่ใช้ keyboard ให้ดูตำแหน่งปุ่มด้วยว่ามันตรงกับปุ่มไหนบ้าง เมื่อปรับแล้วให้กด Apply ด้วยทุกครั้ง
    รูป รูป

OverclockZone Member UnNormalZ's Avatar
    ถังขยะอันตรายแถวๆรังสิต

อื้อหือ เห็นคะแนนแล้วอึ้ง

แต่ต้องยอมรับ ของเค้าดีจริง ^_^

OverclockZone Member nameinw007's Avatar

ขอบคุณคุณ k911 มากครับเล่นได้แล้ว ภาพ slow เลย ขนาด 4 หัวนะเนี่ย ไม่รู้โปรแกรมมันรองรับหรือเปล่า

OverclockZone Member

Quote Originally Posted by Zetturn View Post
    เป็นไรครับ เกรียนแตกเหรอครับถึงได้คิดว่า
    mario เหมือนกับ prince of persia

เคยเล่นแฟมมิคอมรึเปล่าครับ

ฮ่าฮ่า.....ชอบ ชอบ

ปล.แฟมมิคอมจงเจริญ เหอเหอ (- -") (ยังเก็บอยู่และยังเล่นได้ อิอิ)

ปล.มาริโอคือเกมที่ดีที่สุดตลอดกาล โหวตจากทั่วโลกทางเนต (รวมทุกเวอร์ชั่น)
    ปล.เกมแพคแมนคือเกมเดียวที่ชนะมาริโอ(รวมทุกเวอร์ชั่น)ที่มีสถิติผู้เล่นมากที่สุดในโลก

OverclockZone Member deawpiaro's Avatar

10 เต็มหมด......
    มีเกมงี้ในโลกมนุษย์ด้วยวุ้ย........
    ของเขาดีจิงๆ

OverclockZone Member DoLL's Avatar

รอสอย wii มั่งดีก่าอยากเล่นหลายเกมเหมือนกัน ฮ่าๆ ตอนนี้ราคาเท่าไหร่หว่าใครรู้มั่งขอ ครบชุดอ่ะครับ

OverclockZone Member iLLuSioNEx's Avatar

สุดๆ เกมที่เล่นแล้วรู้สึกสนุกจริงๆ ไม่ว่าภาคไหนๆ

จริงๆ นะ

OverclockZone Member

ไม่ทราบว่าเอารีโมตของวี(Wiimote)มาเล่นกับคอมที่ใช้EMUได้ไหมครับ

ถ้าได้จะไปซื้อวีโมตมาเลย

^
    ^
    ได้ครับ แต่ต้องมี bluetooth ครับ ไม่แน่ใจว่าต้องมี sensor bar ด้วยไหมแต่จำได้ว่าต้องเป็นแบบ wireless ไม่แน่ใจว่าต้องมีครบไหม ถ้าใช่ก็แพงอยู่

OverclockZone Member NasTaZiO7's Avatar

^
    ^
    Sensor Bar ไม่มีก็ได้ครับ แต่ถ้ามีนี่ใช้ Wiimote แทนเมาส์ได้เลย ใช้เล่นเกมแบบจับความเคลื่อนไหวได้เหมือน Wii จริงๆ

ของก๊อปจีนเสียบกับ USB ไม่กี่ร้อยบาทน่ะครับ Wiimote Nunchuk ก๊อปปี้ถูกๆ ก็น่าจะพอแล้วครับถ้าอยากลองเล่นพวกนี้บนพีซี "เท่านั้น" จริงๆ ^ ^

OverclockZone Member Fullbar's Avatar

เทพอยู่แล้ว ... ตามที่คาด มิน่าแปลกใจ ^^

แล้วใครจะมาล้ม goty ได้หว่า เดี๋ยวมี zelda ภาคใหม่อีก ปู่นินจงเจริญ

OverclockZone Member denistrY's Avatar

อยากเล่นอ้าาาาาาาา

OverclockZone Member kenqji's Avatar
    ศูนย์การประชุมแห่งชาติสิริกิติ์

Quote Originally Posted by NasTaZiO7 View Post
    ^
    ^
    Sensor Bar ไม่มีก็ได้ครับ แต่ถ้ามีนี่ใช้ Wiimote แทนเมาส์ได้เลย ใช้เล่นเกมแบบจับความเคลื่อนไหวได้เหมือน Wii จริงๆ

ของก๊อปจีนเสียบกับ USB ไม่กี่ร้อยบาทน่ะครับ Wiimote Nunchuk ก๊อปปี้ถูกๆ ก็น่าจะพอแล้วครับถ้าอยากลองเล่นพวกนี้บนพีซี "เท่านั้น" จริงๆ ^ ^
    สรุป คือที่ต้องมีเพื่อจะเล่นให้ได้เหมือนWii
    ก็คือ
    1. Wiimote+nunchuck
    2. บลูทูธ
    3. Sensor Bar ถูกปะครับ

Bookmarks

Bookmarks