Announcement

Collapse
No announcement yet.

eacan a200 เล่นเกมส์เสียงไม่ออกครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• eacan a200 เล่นเกมส์เสียงไม่ออกครับ

eacan a200 5.1 เล่นเกมส์ Resident Evil 5 เสียงพูดมันไม่ออกอะครับต้องปรับอะไรยังไงหว่า?
    sound card ใช้ on board ครับ ช่วยชี้แนะทีครับ

เหมือนของผมของครับผมใช้ sound card YAMAHA ลำโพง SAAG มันออกอะครับแต่เบามาก ปรับเสียงในเกมดังสุดทุกอย่าง

Comment

ใครพอมีวิธีแก้ไหมครับ

Comment

ดันๆ

Comment

รายละเอียดน้อยมาก ถึงมากที่สุด

อันแรกคือลำโพงไม่ผิดแน่นอน เพราะรับอนาล๊อคมาจากซาวการ์ดอย่างเดียว

เซ็ตระบบเสียงในเกมส์ > codec > output adaptor ให้ตรงกันคือ 5 , 5.1 ch

Comment

Realtek ปะครับ ปรับให้มันเป้น 5.1 ลำโพงยังอะครับ

Comment

ใช่ครับของ Realtek ผมใช้ windows 7 ulitmate x64 ครับ ต้องปรับยังไงอะครับ

Comment

เปิด Realtek HD Audio Manager ขึ้นมาจาก Taskbar

หน้า Speaker

จะมีให้เราปรับความดังแต่ละลำโพงครับ ถ้า Center เบาไปก็ปรับให้มันดังขึ้นครับ

Comment

เสียงพูดมันจะออกจากลำโพงกลางครับลองดู

Comment

ขอบคุณทุกท่านครับ เดี๋ยวจะลองทำดู

Comment

Working...
                    X