Announcement

Collapse
No announcement yet.

ปัญหา windows 7 + ATI 4890

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ปัญหา windows 7 + ATI 4890

ขอปิดกระทู้นี้ก่อนนะครับ
    ใช้ windows 7 64 bit ครับ และ ATI 4890 แต่ใน ccc ไม่มีให้ปรับ Scaling Options (ก่อนหน้านี้ลง xp มีครับ ใช้เล่นเกมส์เก่า need for speed carbon จากภาพยืด เราก็มาปรับใน scaling มันก็จะย่อหน้าจอเท่ากับ ความละเอียดของเกมส์ ภาพจะปกติ ) แต่มาลง windows 7 แล้วไม่มีเลยครับ แก้ยังไงดีใครเคยเจอปัญหานี้บ้างครับ
    ขอบคุณในคำแนะนำครับ
    ตอนนี้ใช้ ccc 9.12 fix ครับ
    รูปข้างล่างนี้ ผมแค่เอาตัวอย่างใน notebook มาให้ดูครับว่าถ้ามันมีให้ปรับมันจะมีอยู่ 3 ระดับให้เลือก
    Attached Files
    Last edited by onemore; 23 May 2010, 20:47:02.

ccc ตัวไหนนี่ ดูเก่าจัง อัพใหม่ครับ หาโหลดได้

Comment

http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=861405

Comment

จุ๊บๆ จุ๊บๆ จุ๊บๆ จุ๊บๆ จุ๊บๆ จุ๊บๆ จุ๊บๆ จุ๊บๆ จุ๊บๆ จุ๊บๆ จุ๊บๆ จุ๊บๆ ฯลฯ

Comment

เจอปัญหาใหม่นะท่าน มันไม่มีให้ติกอ่ะ มัน จางๆ ติ๊กไม่ได้ ได้แค่เห็นทำอะไรไม่ได้เลย ใช้ 9.12 fix ผมก็ติ๊ก ตรอง Enable GPU scaling ล่ะนะ
          มันก็ทำอะไรในหัวข้อทั้ง 3 ไม่ได้เลย ใครเป็นแบบนี้บ้างแก้ไขกันยังไงหรอครับ
          Attached Files

Comment

ทำไมไม่โหลดDriver ตัวใหม่มาละคับ 10.4 อะ ลบของเก่าให้หมดก่อนนะ แล้วรีสตาร์ทรอบนึงลงให้ แล้วก็ไปอัพเดท driver display จอมอนิเตอร์อะด้วย สำหรับwin7นะ ใช้ได้แน่นอน

Comment

^
              ^
              ^
              เห็นด้วย 10.5 เลยดีกว่า เสถียร สุด มั่ง -.-

Comment

Working...
              X