Announcement

Collapse
No announcement yet.

ดูความเร็ว Wireless ให้หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ดูความเร็ว Wireless ให้หน่อยครับ

ผมใช้ Linksys WAG120N ระยะถึงโน้ตบุ้คผมประมาณ2เมตรความเร็วของไวเรสเท่านี้ปกติหรือเปล่าครับเพราะผมเข้าใจว่าสเปคของเร้าเตอร์ตัวนี้มันวิ่งที่ 150Mb นิครับ
    Attached Files

ลองอ่านที่นี่ครับ http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=799717

Comment

ผมก็เซ็ท WPA2/AES แล้วนะครับ แค่ตัว WMM เนี่ยต้องเซ็ทที่ตรงส่วนไหนครับหาไม่เจอแล้วตัว Radio band ของตัวนี้มันมีให้เลือกแค่ Auto กับ Standard-20MHz เองครับ

Comment

แก้ตัวนี้ดูยังครับหลัง ปรับ n-band แล้ว

ผมไม่แน่ใจว่าจริงๆ ท่านได้แล้วหรือไม่ เพราะ 150 ตัวนี้เป็นแบบรับ/ส่ง รวม 150

linksys มี 300m ยังหลายรุ่นเลย บางรุ่นรับส่งรวม 300 (สองเสา)
        บางรุ่น รับกับส่งแยกเต็ม 300 (สามเสา)

พอดีใช้อยู่แต่เครื่อง n ไม่มีให้ลอง เหลือแต่โน้ตบุ้ค G ที่ใช้อยู่

ท่านใช้โอนไฟล์ ? ถึงกังวล ถ้าเล่นเน็ต ผมว่าเหลือๆ โอนไฟล์ ถ้าเยอะๆ ต่อ lan ดีกว่าครับไวกว่า

อนาคตผมว่าจะไปหา port 10/100/1000 มาใช้เหมือนกัน ถุกกว่าซื้อรวมเยอะ

Comment

Originally posted by wawar View Post

แก้ตัวนี้ดูยังครับหลัง ปรับ n-band แล้ว

ผมไม่แน่ใจว่าจริงๆ ท่านได้แล้วหรือไม่ เพราะ 150 ตัวนี้เป็นแบบรับ/ส่ง รวม 150

linksys มี 300m ยังหลายรุ่นเลย บางรุ่นรับส่งรวม 300 (สองเสา)
          บางรุ่น รับกับส่งแยกเต็ม 300 (สามเสา)

พอดีใช้อยู่แต่เครื่อง n ไม่มีให้ลอง เหลือแต่โน้ตบุ้ค G ที่ใช้อยู่

ท่านใช้โอนไฟล์ ? ถึงกังวล ถ้าเล่นเน็ต ผมว่าเหลือๆ โอนไฟล์ ถ้าเยอะๆ ต่อ lan ดีกว่าครับไวกว่า

อนาคตผมว่าจะไปหา port 10/100/1000 มาใช้เหมือนกัน ถุกกว่าซื้อรวมเยอะ
          ถ้ารับส่งรวม 150 แล้วสปีทโชว์แค่นีคือปกติแล้วใช่มั้ยครับ

Comment

Working...
          X