Announcement

Collapse
No announcement yet.

เล่นอยู่แล้วเกิดไฟดับ / ไฟตกจะเป็น คอมจะอย่างไรบ้าง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เล่นอยู่แล้วเกิดไฟดับ / ไฟตกจะเป็น คอมจะอย่างไรบ้าง

ถ้าบ้านผมไม่มีเครื่องสำรอง แล้วเกิดเล่นอยุ่แล้วไฟมันตก หรือดับ จะทำให้อุปกรณ์ของเราเสียหายรุนแรง มากน้อยเพียงใดมั้งครับ ถ้าเสียหายแล้วอะไรจะเสียหายมากที่สุดครับ
    ช่วยแนะนำเครื่องสำรองไฟที่เวลาไฟตก หรือ ดับ มันจะสำรองให้หน่อยนะครับ โดยเฉพาะเล่นเกมส์สูงๆ เวลาไฟตก หรือดับ มันก็มักจะไม่สำรองทุกที

ไม่บ่อยก็ไม่เป็นไรครับ แต่ถ้าบ่อยจัด HDD ท่านจะไปก่อนเพื่อน

Comment

Working...
    X