overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 24
    OverclockZone Member galoag's Avatar
    กทม. BTS วงเวียนใหญ่ , Line & Tel : 088-1010-200

Default โชว์มั้ง ... เพิ่งได้มา v8 มา แต่มันไม่เป็นอย่างที่ผมต้องการง๊ะ - - หรือแนวใหม่

ของผม ไม่ใช่อยากให้มันเป็นงี้น๊ะ
    แต่ พอจับมันตั้งตรง
    พอเปิดเครื่องได้สักพัก มันดับ เหมือน ซิงค์มันไม่โดนกะตัว cpu

แต่พอผมจับหัน ข้างไปด้านขวา มันดันปกติดี

ตอนแรก ตั้งขวา ปกติ
    รื้อออกมา จับตั้งตรง ไม่ผ่าน
    รื้อมาอีกครั้งขับตั้งขวา ผ่าน
    อีกครั้งจับตั้งตรงไม่ผ่า่น เซงงมากก
    รื้อไปรื้อมา ประมาณ 5 รอบแน๊ะค๊าฟ พี่น้องง ..

หรือใครพอจะแนะนำ มีวิธีแก้ ให้ผมบ้างง ค๊าฟฟ @_@

ภาพไม่ค่อยชัดนะครับ ใช้ webcam ถ่ายขออภัยด้วยครับ

ยังไงช่วยแนะนำ ติชม ด้วยน๊ะ ^^

หน้าเคส ๆ

เคส มันเล็กอ่าครับ แอบสุดแล้วว ฮ่า ๆ

มุมซ้าย

มุมขวา

แถม ค๊าฟ ลูกน้องผม

สเปคกากครับ แต่ขอเท่ห์ิไว้ก่อน ฮ่า ๆ ^^

.
    .
    .
    .
    .
    .
    .
    .
    .
    .
    .
    .
    .
    .
    .
    .
    .
    .

แก้ไขแล้วค๊าฟฟ ... พอดี นอนไม่หลับ ผมเลยรื้อออกมา
    ลองถอดมา แล้วเอาซิลิโคนทาไปใหม่ แล้วลองต่อใหม่ได้แฮะซาบายเบื๋อยเลย ฮ่า ๆ

ตอนนี้ อุณหภูมิห้อง 33 ... เป็นไงมั้งหว่า ปกติดีไหมฮะ ...

Last edited by galoag; 26 May 2010 at 01:48:09.

OverclockZone Member

โห ถ้าเป็น v10 ไม่อยากคิด

มันติดตั้งลำบากนะครับ ต้อง 2 คน เล่งดีๆ

OverclockZone Member galoag's Avatar
    กทม. BTS วงเวียนใหญ่ , Line & Tel : 088-1010-200

Quote Originally Posted by jewoneone View Post
    โห ถ้าเป็น v10 ไม่อยากคิด

มันติดตั้งลำบากนะครับ ต้อง 2 คน เล่งดีๆ
    ท่านหมายถึง ... ?? หว่า

OverclockZone Member jirapanpoo's Avatar
    [P]huke[T]'[I]slan[D]

ตอนตั้งตรง ลองสังเกตุที่ท่อฮีตไปท์แถวๆฐานมันดูว่าไปค้ำกับอะไรหรือเปล่า ดูจากรูปคงไปค้ำกับซิ้งค์NB อาการนี้หน้าสัมผัสไม่แนบสนิทกับกระดองCPU

OverclockZone Member kurosawa's Avatar

Quote Originally Posted by jirapanpoo View Post
    ตอนตั้งตรง ลองสังเกตุที่ท่อฮีตไปท์แถวๆฐานมันดูว่าไปค้ำกับอะไรหรือเปล่า ดูจากรูปคงไปค้ำกับซิ้งค์NB อาการนี้หน้าสัมผัสไม่แนบสนิทกับกระดองCPU
    ไม่ค้ำกับซิงค์NBหรอกค่ะ ของเพื่อนใช้อยู่บอร์ดตัวเดียวกันใส่แนวนอนเหมื่อนกันอีกมันแค่เฉียดๆ

OverclockZone Member Merfo's Avatar
    merfo.blogspot.com

ว้าว V8

OverclockZone Member VirusEddy's Avatar
    ฟอรั่ม Display -_-'

เคสธรรมดา แต่ CPU Cooler ดูโหดมาก ^^'

Quote Originally Posted by kurosawa View Post
    ไม่ค้ำกับซิงค์NBหรอกค่ะ ของเพื่อนใช้อยู่บอร์ดตัวเดียวกันใส่แนวนอนเหมื่อนกันอีกมันแค่เฉียดๆ
    ผมว่า จะถามอยู่เหมือนกัน ว่าใครใช้บอร์ดตัวนี้ ep41-ud3l แล้ว ใส่ v8 ตรง ๆ ไม่ได้มั้ง - - เซงเป็๋ด
    Last edited by galoag; 23 May 2010 at 11:55:20.

OverclockZone Member willkungza's Avatar

โหดม๊กมากกปิดฝาได้ปะคัฟ

OverclockZone Member ood's Avatar
    บางบอน เกาะสมุย ^_^

อาการนี้หน้าสัมผัสไม่แนบสนิทอาการนี้ผมเคยเจอครับต้องจับตั้งก่อนนะท่าน

OverclockZone Member ball_metal's Avatar
    อ่อนนุช ซีคอน BTS

กลับพัดลมด้านในรึป่าวครับ ถ้าป่าว
    เวลา full ลมร้อน ลงการ์ดจอเต็มๆเลยนะ

OverclockZone Member paikrub09's Avatar

ลื้อออกมาประกอบนอกเคสแล้วเปิดเครื่องดูครับ
    Last edited by paikrub09; 23 May 2010 at 14:03:08.

Quote Originally Posted by willkungza View Post
    โหดม๊กมากกปิดฝาได้ปะคัฟ
    ไม่มีฝาให้ปิดอา่ครับ หายไปไหนแล้วไม่รู้ @_@

Quote Originally Posted by ood View Post
    อาการนี้หน้าสัมผัสไม่แนบสนิทอาการนี้ผมเคยเจอครับต้องจับตั้งก่อนนะท่าน
    ลอง ตั้ง 2-3 รอบแล้วอ่าครับ

Quote Originally Posted by ball_metal View Post
    กลับพัดลมด้านในรึป่าวครับ ถ้าป่าว
    เวลา full ลมร้อน ลงการ์ดจอเต็มๆเลยนะ
    ผมว่าเดี๋ยวอีกสักพัก จะให้ ตัว v8 มันหันไปทางซ้ายแทน เพราะตอนนี้ลมมันออกขวา
    ถ้ากลัยไปด้านซ้าย pus มันจะได้ช่วยดูดลม ขึ้นไปออกด้านหลัง

Quote Originally Posted by paikrub09 View Post
    ลื้อออกมาประกอบนอกเคสแล้วเปิดเครื่องดูครับ
    ลองแล้วอ่าครับ เห็นว่า คนใช้ บอร์ดรุ่นนี้ และใช้ v8 มีปัญหาเดียวกับผมเลย

OverclockZone Member atommic116's Avatar

เอาใจช่วยครับ V8 ด้วยกัน

OverclockZone Member oOTeeNoyOo's Avatar
    7/1 ซ.สโมสร ต.เบตง อ.เบตง จ.ยะลา

ผมว่าเปลื่ยนเคสดีกว่าครับ

Quote Originally Posted by atommic116 View Post
    เอาใจช่วยครับ V8 ด้วยกัน
    ขอบคุณมากครับ @_@

Quote Originally Posted by oOTeeNoyOo View Post
    ผมว่าเปลื่ยนเคสดีกว่าครับ
    อยากเปลี่ยนอยู่ครับ แต่ไม่มีตัง T_T

OverclockZone Member earkaliber's Avatar
    BTS On Nut, ส-อ. สี่แยกบ้านแขก

ลองเอามาต่อข้างนอกเคส แล้วลองส่องดูสิครับว่า มีส่วนใดส่วนหนึ่งของซิงค์ไปแตะกับ พวกขาที่เสียบพัดลมหรือ

ส่วนใดส่วนหนึ่งของบอร์ดรึเปล่าครับ อาจจะเป็นได้ครับ ลองดู ^^

OverclockZone Member pungpond999's Avatar
    ร้าน Speed Com 085-1169552 LINE:pond-austin

เปลี่ยนเคส จบ

OverclockZone Member raindeer's Avatar

ตะแคงแบบนี้ ดูทิศทางลมด้วยนะครับ

ให้มันดูดจากล่างขึ้นบน ระบายออก psu ไปเลยก็ดีครับ

แต่ดูจากแนวการติดตั้ง ถ้าไม่ได้กลับพัดลม

ลมน่าจะมาจาก บนลงล่าง (แย่งลมกับ psu ระบายความร้อนไม่ดี ความร้อนสะสม)

OverclockZone Member

ของผมสเปคกากกว่านี้อีกครับ แต่ปลื้มวีแปด จัดมาใส่แล้ว แย่กว่าชุดพี่อีก

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks