Announcement

Collapse
No announcement yet.

จะ Flash Bios เป็น Ver. ใหม่ แต่ทำไม มันไม่เห็นไฟล์ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จะ Flash Bios เป็น Ver. ใหม่ แต่ทำไม มันไม่เห็นไฟล์ครับ

ผม COPY ไฟล์ BIOS ใหม่ เข้าไปใน USB แล้ว แต่พอเข้าไป ใน BIOS มันเห็น USB แต่มันไม่เห็นไฟล์อะครับ? อยากทราบว่า มันเป็นเพราะอะไรทำไมถึงไม่เห็น หรือว่า เป็นเพราะ USB ครับ? พอ ตั้งให้ USB BOOT เป็นอันดับแรก ก็เขียนว่า Disk Error ซะงั้น ผู้รู้ช่วยทีครับ

BIOS MB หรือ VGA ครับ
    ทั้ง MB และ VGA ผม FLASH บน WIN ครับสะดวกดี แค่ระวังอย่าให้ไฟดับ + ผิด VER ก็พอครับ

Comment

Originally posted by toon ชาวโลก View Post
      BIOS MB หรือ VGA ครับ
      ทั้ง MB และ VGA ผม FLASH บน WIN ครับสะดวกดี แค่ระวังอย่าให้ไฟดับ + ผิด VER ก็พอครับ
      ทำใน WIndows ยังไงครับ?

Comment

Working...
      X