Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเรื่องเคสแอร์ดัค

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเรื่องเคสแอร์ดัค

อยากทราบว่าเคสที่เป็นแบบ Air duct มันจะเข้าได้กับบอร์ดทุกรุ่นหรือเปล่าคะ ทั้งอินเทลและเอเอ็มดีน่ะ
    ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับผู้ทีตอบให้ค่ะ

ดัน คำถามตัวเอง

Comment

ได้หมดคับ intel หรือ amd

Comment

บอร์ดเขาทำมามาตรฐานแล้วครับ ใส่ได้ด้วยกันหมดหละนะ....หรือเปล่าหว่า

Comment

ได้เคสมาแล้วเมื่อวาน แอร์ดัคไม่ตรง เฉียดไป 3 ซม. ได้มั้ง

Comment

ได้เคสมาแล้วเมื่อวาน แอร์ดัคไม่ตรง เฉียดไป 3 ซม. ได้มั้ง
            แล้วเป็นไงต่อคับ ยัดลงไปเลยหรือป่าว แต่3ซม.นี่เยอะอยู่นะ น่าจะเรียกว่าพอดี

Comment

ผมก้อใช้อยุอะเคสgview มีแอดัค แต่ผมถอดออกแล้ว เหลือแต่พัดลมอย่างเดว ไอช่องดักลมเอาออก ก้อเบ็นดีนะ ath 3000+@2.6 venice ไฟ1.55 idle41-45 full55 sinkเดิม

Comment

ไอ้ 3 ซ.ม. เนี่ย มันเป็นอย่างไรครับ
                บน ล่าง ซ้าย ขวา สูง ต่ำ ดำ ขาว

แต่ธรรมดามันน่าจะตรงอยู่นะ

Comment

เคสแอร์ดัค เป็นยังไงเหรอครับ อยากเห็นรูปอ่ะครับ

ขอบคุณมากๆครับ

Comment

Originally posted by kingza99 View Post
                    เคสแอร์ดัค เป็นยังไงเหรอครับ อยากเห็นรูปอ่ะครับ

ขอบคุณมากๆครับ

อยากเห็นเหมือกันครับ เพิ่งจะเคยได้ยิน

Comment

ตามรูปเลยคับ getมั้ย (ผมก็พึ่งรู้จักตอนจะซื้อcaseใหม่นี่แหละ)

Comment

ประมาณเนี้ยค่ะ

สมมติว่าวงกลมสีน้ำเงินนั้นเป็นปลายท่อแอร์ดัคด้านในและพัดลมที่เห็นเป็นพัดลมซีพียู (สมมตินะคะ หาภาพไม่ได้ ทำเองกับมือ) แล้วปลายปากท่อมันต้องจ่อให้พอดีกับพัดลม แต่ตำแหน่งมันไม่ตรงอ่ะค่ะ ***งประมาณภาพที่เห็นน่ะค่ะ ไม่เป็นไร ก็ใส่มันแบบนั้นแหละ อย่างน้อยตรงช่วงที่ตรงก็คงช่วยได้บ้าง

Comment

ถ้าเท่านี้ สำหรับผมว่าพอดีแล้วนะ จะเอาแป๊ะๆ ก็ดูซีเรียสไปนิดนึงครับ เท่าเนี๊ยแหละ

Comment

ใช้บอร์ดกับเคสของอะไรคับ

Comment

Originally posted by qbert View Post
                              ใช้บอร์ดกับเคสของอะไรคับ
                              1. บอร์ด Asrock Alive NF6G-VSTA
                              2. เคส DGET

ทั้งสองชิ้นซื้อที่ Thanni.com ได้ของเร็วมาก ตามรูปเลยค่ะ
                              Last edited by Darin; 11 Aug 2007, 10:13:55.

Comment

Working...
                              X