overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 24
    OverclockZone Member nest10110's Avatar

Default วิธีซ่อม vga เองแบบ Hardcore

วิธีซ่อม vga เองแบบ Hardcore

คำเตือนสำหรับ vga ที่มีประกันอยู่ควรเอาไปเคลมนะครับ

อยู่ว่างๆไม่มีอะไรทำเลยขุดเอา vga เสียๆมาทำดู พอดีไปเห็นเมืองนอกเขาทำกัน เลยขอลอง

พระเอกของเรามี 2 ตัว

มี spark 7600 gts อาการเสียภาพแตกและภาพลาย

กับ xfx 7600 gt อาการเสีย เปิดไม่ติดเลย

จับมันแยกชิ้นออกให้หมดอันใหนที่ถอดออกได้

รื้อออกให้หมดอย่าให้เหลือ

ทำความสะอาดฝุ่นออกให้หมด

จับมาอาบทินเนอร์และเอาแปลงทองเหลืองขัดตาม ic ต่างๆให้สะอาด

ต่อไปก็ปิ้งขนมปัง ความร้อนผมไม่ได้ฟิคอะไรมากวัดโดยเอามือเข้าไปอัง รู้ว่ามันไม่ไหม้ก็พอ

ใช้เวลาประมาณเอามั่วๆไม่มีหลักการ 4-5 นาที พอกลิ่นเริ่มหอมก็เอาออกมาได้

ปิ้งอีกตัวเอาให้สุก 555+

เสร็จแล้วเอาออกมาตากลมให้หายร้อน

ระหว่างรอก็ขอกินข้าวแปป

กินข้าวเสร็จ ก็จัดการประกอบคืนให้หมด

เอามาลองว่าเป็นยังไง บอร์ดตรูจะไหม้ไปด้วยมั้ย

เย้ๆๆติดโว้ย ลง driver เสร็จ ลองเอาไปเล่น coh ลื่นปื๊ดๆๆ

ส่วนเจ้า spark 7600 gts ตัวสีแดงต้องขอแสดงความเสียใจด้วย จากภาพลายภาพแตกหลังจากเข้าเตาอบ มันก็ลาโลกไปเลยเปิดไม่ติดเลยครับ

วันนี้พอเท่านี้ก่อนสวัดดีครับ

OverclockZone Member

ไม่หน้า จะเป็นไปได้ แต่ ก็เป็นไปได้
    55

เก่งๆครับ

OverclockZone Member ball's Avatar
    พัฒนาการ 20 airport link ราม-หัวหมาก พันธิบปร

ผมเคยเอาการ์ดจอไปต้มน้ำ แล้วก็ได้ผมเหมือนกัน

OverclockZone Member X1950Pro's Avatar
    บ้านผมทำธุรกิจมืด (ขายถ่่าน)

-*-

OverclockZone Member jing30752's Avatar
    กทม. ท่าพระ - วัดปากน้ำ

แปรงทองเหลือเลยหลอครับ -*-

มันจะไม่กระจุยกระจายหมดหลอครับ (สงสัยต้องดูข้างกล่องที่เขียนว่า SOFT อิอิ)

OverclockZone Member Ewood's Avatar

มี 6800XT อยู่ตัวนึง พัง ลองบ้างดีกว่า อิอิ

OverclockZone Member _ViLiOoS_'s Avatar
    <Engineering Ubon Ratchathani#21>

เค้าเรียกว่า การอบชิพ หรือป่าวครับ

OverclockZone Member นามาชะ's Avatar
    โถขี้ที่แสตมฟรอดบริดส์

เด๋วลองมั่งดีกว่าฮี่ ๆ ๆ

จด ๆ ๆ ๆ ครับ

OverclockZone Member nukzahaha's Avatar
    ใต้สะดือ สาวๆ * - -

นึกว่าจะมีเครื่อง อบ แบบ ของมันเลย

ไม่นึกว่าจะอบกันแบบนี้ T_T

OverclockZone Member jarr's Avatar

เยี่ยมเลยครับ ดูแล้วขำดี 5555+++++
    ผมก็เคยเอาแรม ddr1 512 มันเสีย เข้าเตาไมโครเวฟ เปิด 30 วินาที ยังไม่ทัน 30 วิ เลย รู้สึกจะ 3 วินาทีได้มั้ง หอม กลุ่นควันขึ้นเลย 5555++ นีกว่าจะใช้ได้ ไหม้ซะเหม็นเลย....

OverclockZone Member charif's Avatar
    central พระราม3 นิ

สุดยอดคับ ไว้มีไมโครเวฟ คงได้ลองมั่ง 5555+

OverclockZone Member Nihilus's Avatar
    ไม่รู้อ่ะ..เมา...

Quote Originally Posted by charif View Post
    สุดยอดคับ ไว้มีไมโครเวฟ คงได้ลองมั่ง 5555+

ใช้เตาอบเน้อ เข้าไมโครเวฟระเบิดแน่นอน กำ อิอิ

OverclockZone Member nest10110's Avatar

Quote Originally Posted by jing30752 View Post
    แปรงทองเหลือเลยหลอครับ -*-

มันจะไม่กระจุยกระจายหมดหลอครับ (สงสัยต้องดูข้างกล่องที่เขียนว่า SOFT อิอิ)
    แปลงที่ผมใช้ขนแปลงนิมมากครับ

Quote Originally Posted by charif View Post
    ห้ามใช้เตาไมโครเวฟนะครับ ที่ผมใช้เป็นเตาอบธรรมดา ถ้าใช้เตาไมโครเวฟมีแต่พังกับพังนะครับ

OverclockZone Member Sodx2's Avatar
    เกษตร-นวมินต์ บางประปิ ลาดพร้าว งามวงศ์วาน

อ้าว บ้านพี่ไม่มีไมโครเวพหรอครับ

OverclockZone Member VirusEddy's Avatar
    ฟอรั่ม Display -_-'

เกือบแล้วว่าจะเอาไปเตาอบอยู่เชียว

OverclockZone Member charif's Avatar
    central พระราม3 นิ

Quote Originally Posted by Nihilus View Post
    ใช้เตาอบเน้อ เข้าไมโครเวฟระเบิดแน่นอน กำ อิอิ
    Quote Originally Posted by nest10110 View Post

ห้ามใช้เตาไมโครเวฟนะครับ ที่ผมใช้เป็นเตาอบธรรมดา ถ้าใช้เตาไมโครเวฟมีแต่พังกับพังนะครับ
    5555+ กำ ผมนึกว่าเตาไมโครเวฟ อิอิ หวิดมีบึ้ม ^^

Quote Originally Posted by Sodx2 View Post
    อ้าว บ้านพี่ไม่มีไมโครเวพหรอครับ
    ไม่มีคับ ที่บ้านมีแต่ เตาแก๊ซ กับ เตาถ่าน คับ

OverclockZone Member MSI's Avatar
    เมืองแห่งดอกบัวงาม แม่น้ำสองสี มีปลาแซบหลาย (สุดเขตชายแดน อิอิ)

ถ้าจะทำจริงๆ มันต้องเครื่องเป่าลมร้อน + น้ายาซ่อมชิ้นงานครับ รับรองแหล่ม

OverclockZone Member kunayai's Avatar
    อุดรครับ kunayaii@hotmail.com

มีแต่ตะแกรงย่างไฟฟ้าทำได้ป่าว

OverclockZone Member mone1479's Avatar
    สะพานควาย,สะพานใหม่(พหลโยธิน 48),รามอินทรา กม.2

ผมว่าเอาห่อแผ่น foid แล้วปิ้งเตาถ่านเลยดีไหม 555+

OverclockZone Member teerawat90's Avatar

คอม จขกท รก+ฝุ่น+สกปรก มากมาย

กิกิ

ดูแลมันดีๆหน่อยนะคับ เดียวมันจะลาโลกไปซะก่อน

กิกิ

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks