Announcement

Collapse
No announcement yet.

เครื่องวัด กำลังไฟ (Watts)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เครื่องวัด กำลังไฟ (Watts)

รบกวนสอบถามหน่อครับ
    ผมเคยเห็นในการทดสอบ ว่ามีการใช้เครื่องวัดกำลังไฟ (watts)
    ที่เป็นตัวขาวๆ มีหน้าจอ LED หน้าตา คล้ายๆ Digital Timer
    การใช้งาน(ตามความเข้าใจของผม)
    วัดได้โดยที่เราเอาเครื่องวัดกำลังนี้ไปเสียบที่ปลั๊กไฟ
    แล้วนำเครื่องใช้ไฟฟ้า ที่ต้องการวัด มาเสียบเข้าที่ตัวเครื่องนี้
    กำลังไฟที่ใช้ก็จะแสดงออกมาที่หน้าจอ LED

ถ้าท่านใด ทราบแหล่งซื้อ รบกวนบอกผมด้วยครับ
    อยากลองใช้

ขอบคุณมากครับ ขอบคุณ overclockzone
Working...
X