Announcement

Collapse
No announcement yet.

งง เกี่ยวกับไฟ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• งง เกี่ยวกับไฟ

เมื่อก่อนผมใช้
    CPU AMD Athlon x2 7750
    MB GA-MA78GM-S2H
    RAM 2*2GB Bus800
    VGA 9600gt
    HDD 640*2
    ค่าไฟประมาณ 500-700 บาท
    เปลี่ยนมาเป็น
    CPU+MB D510MO
    RAM 2*2
    HDD 640*2
    ค่าไฟก็เท่าเดิม 500 กว่าบาท

ตกลง atom มันไม่ได้ประหยัดเลยเหรอหรือว่า ชุดเก่าผมกินไฟไม่มาก

เพราะก่อนมีคอม ค่าไฟประมาณ 200-300 กว่าบาทเอง
    ปล. เปิดใช้งานเท่ากัน เปลี่ยนเป็น atom มาได้ประมาณ เดือนนึงแล้ว เดี๋ยวดูเดือนหน้าก่อน ถ้าค่าไฟไม่ลดอีก จะกลับไปใช้ amd เหมือนเดิม

มันประหยัดได้แต่ตัว CPU ไงครับ นอกนั้นกินเท่าเดิม ส่วน CPU ก็ต่างกัน ไม่กี่วัตต์ เลยไม่ค่อยเห็นผลเท่าไหร่ครับ

Comment

ธรรมดาผมเปิด 7วันตลอด 24 ชั่วโมงโหลดบิท 1800- 2000 ครับ

Comment

Originally posted by nikjaza View Post
        ธรรมดาผมเปิด 7วันตลอด 24 ชั่วโมงโหลดบิท 1800- 2000 ครับ
        ทำไมเเพงพัง

Comment

Originally posted by kingmax View Post
          มันประหยัดได้แต่ตัว CPU ไงครับ นอกนั้นกินเท่าเดิม ส่วน CPU ก็ต่างกัน ไม่กี่วัตต์ เลยไม่ค่อยเห็นผลเท่าไหร่ครับ
          แต่ก็เอา การ์ดจอออกด้วยนะ

Comment

ที่ว่าใช้งานเหมือนๆกันนี่รวมถึงเล่นเกมเหมือนๆกันด้วยเหรอครับ

Comment

Originally posted by Blademint View Post
              ที่ว่าใช้งานเหมือนๆกันนี่รวมถึงเล่นเกมเหมือนๆกันด้วยเหรอครับ
              game ไม่ต้องพูดถึงเล่นไม่ได้อยู่แล้ว ที่เปิดคอมเวลาพอๆ กันนะครับ

Comment

เช่า โคโล หรือ เอา HD ไปจั้มที่ โคโล เลย

Comment

เปิดแอร์ด้วยป่าวท่าน

Comment

Originally posted by darkdonut View Post
                    เปิดแอร์ด้วยป่าวท่าน
                    เปล่าครับ ที่บ้านไม่มีแอร์

Comment

i3 4.4 โหลดบิททั้งเดือน ยังไม่ถึง 1200

Comment

เดี๋ยวเดือนหน้า ถ้าค่าไฟไม่ลด อับเป็น Phenom เลย แรงๆ หุหุ

Comment

ถ้าทั้งสองชุดไม่ได้เล่นเกม
                          ค่าไฟไม่ค่อยลดลงก็ไม่แปลกครับเพราะ 9600GT เวลา idle ใช้ไฟแค่ 25 Watt เอง

Comment

ผมใช้พี่หนอม 955 ค่าไฟ 300-400 เองท่าน ตู้่เย็น ทีวี ครบ

Comment

ตอนผมมี 9600gt ผมก็เล่นเกมส์อยู่นะ บ่อยด้วย แต่ไฟ ก็ประมาณนี้อ่ะ งั้นสงสัยคงกลับไปเล่นตัวเก่าละครับ

Comment

Working...
                              X