Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยแนะนำ Sat ที่เหมาะกับ Sub x15 หน่อยคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยแนะนำ Sat ที่เหมาะกับ Sub x15 หน่อยคับ

รบกวนช่วยแนะนำ Sat ที่เหมาะกับ Sub x15 หน่อยคับ

Sat เดิมไม่ประทับใจเลยคับ

งบไม่อั้น ?

จัดนี่โลด

Comment

Originally posted by XsoeIIsJ View Post
      งบไม่อั้น ?

จัดนี่โลด

โหดเกิน-*-แพงกว่าX15 ทั้งชุดอีก 5+5

Comment

แหมท่านก็

ขอที่มันเหมาะสมกับ Sub หน่อยจิคับ

หรอยจิง...

Comment

อยากรู้ด้วยคน กำลังตัดสินใจจะซื้อ แต่ได้ข่าวว่าลำโพง sat เสียงไม่ดี

Comment

เห็นบางท่านใช้satของ fc730

Comment

Originally posted by Fa~eid View Post
              เห็นบางท่านใช้satของ fc730
              ผมก็คิดว่าเสียง Sat มันดีคับ เพื่อนผมใช้อยู่(fc730 ทั้งชุดนะ)

แต่ปัญหามันอยู่ที่ว่าจะไปหาที่ไหนละท่าน มีแบ่งขายป่าวอะ อิอิ
              Last edited by royrang01; 24 May 2010, 14:56:18.

Comment

Originally posted by ang x123 View Post
                อยากรู้ด้วยคน กำลังตัดสินใจจะซื้อ แต่ได้ข่าวว่าลำโพง sat เสียงไม่ดี
                ถ้าท่านฟังเพลงเป็นส่วนใหญ่อย่าซื้อเลย

มันเหมาะสำหรับดูหนังมากๆๆๆ

ฟังเพลงไม่เจ๋งเอาซะเลย Sat ตัวมันเป็นพลาสติกอะ เสียงเลยกระป๋อง ส่วน Sub ดังมากมายจริงยอมรับ แต่ไม่กระชับ

สรุปแล้วเหมาะสำหรับดูหนังอย่างเดียวเรย....เซง
                Last edited by royrang01; 24 May 2010, 14:58:51.

Comment

ผมใช้ Pro1 คู่กับ X15 ครับ ลงตัวสุดๆ เเค่ตอนดูหนัง

Comment

sat พลาสติก เสียง ก๊องแก๊งมากครับ
                    ฟังเพลงไม่เหมาะแน่ คอนเฟิม

Comment

sat x3 น่าจะเข้า

Comment

Originally posted by RB26 View Post
                        sat x3 น่าจะเข้า
                        ผมเคยเห็น Sat ทรงเหมือน X3 เป็นริมแดงก็มี ที่คลองถม

ราคาเริ่มตั้งแต่คู่ละ 1000 แต่ไม่รู้เสียงจะเป็นไง

Comment

หาดอกลำโพง 4ohm ขนาด 2.5 - 3" ธรรมดาๆ แถวบ้านหม้อก็ใด้ มาตีตู้ไม้เอาเอง

ถ้าดอกขนาดเล็กกว่านี้ เวลาเอามาฟังเพลงกลางจะไม่มีเลย แหลมพุ่งขึ้นมากลบเบส ดูหนังไม่กระหึ่ม ขาด impact

ดอกใหญ่กว่านี้แหลมก็หุบ ออกอาการกระพือ ฟุ้งๆ และกินกำลังแอมป์

ที่ผมแนะนำคลิปส์ ไม่ใด้เล่นๆ นะ แต่ต้องโมภาคจ่ายไฟเพื่อเพิ่มกำลังขับดอก satt อีกหน่อย

เทพขึ้นมาทันที ไม่ต้องเข้าเนื้อกับ AVR อีก

Comment

หาอยู่เหมือนกันแต่ยังไม่เจอเนื้อคู่

Comment

sat ผม mx6021 มันก็พลาสติกยุน้า
                              ทำไม มัน เป้งๆ จัง อิอิ

Comment

Working...
                              X