overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 38
    OverclockZone Member Jr2bboy's Avatar

Default ใช้ PC ด้านในเมืองหิมะ มีปัญหาอยากปรึกษาหน่อยครับ

คือว่าราว ๆ เดือนหน้าจะเอาคอมไปลง ด้านในเมืองหิมะ ที่ดรีมเวิล์ดหนะครับ

อยากให้พี่ ๆ น้อง ๆ ในบอร์ดช่วยชี้แนะ แชร์ความเห็น เรื่อง ปัญหาที่มันอาจจะเกิดขึ้นได้ หน่อยอะครับ

อุณหภูมิในนั้นก็ ติดลบ กันเลยทีเดียว ไม่รู้จะตั้งคอมยังไงดี (บอกผจก.ให้เอาไว้ด้านนอกเค้าก็ไม่ยอม)

ปล.การใช้งานจะเป็นการถ่ายรูปแล้วส่งผ่านสัญญาณไวเลสไปให้ช็อปที่อยู่ด้านนอกเมืองหิมะ หนะครับ

รบกวนด้วยนะครับ

OverclockZone Member sumnurgrug's Avatar

ต้องเปิดเครื่องให้อุ่นตลอดเวลาครับ กันน้ำแข็งเกาะ

OverclockZone Member virus023's Avatar

คงต้อง OC เพื่อช่วยให้อุณหภูมิสูงขึ้น อิอิ

OverclockZone Member m10621's Avatar
    หลังวัดชัยมงคล แพร่

ผมว่า คงต้องมีห้องทำงานต่างหากนะ และควรมี ฮีตเตอร์ด้วย

OverclockZone Member darkdonut's Avatar

อุณหภูมิกะความชื้นมีผลแน่ๆท่าน แบบว่าปิดคอมครั้งนึง กลัวเปิดไม่ได้อีกเลยอ่ะท่าน อุปกรณ์ อิเลคโทรนิค ทำงานได้ดีที่อุณหภูมิ 25 องศาเซลเซียส ถ้าน้อยกว่าหรือมากว่าก็ทำให้ใช้งานได้ไม่เต็มที่หรือใช้ไม่ได้เลยอ่ะท่าน

OverclockZone Member sonkub's Avatar

ผมว่ามีเจ้งนะ เพราะในเมืองหิมะ มันไม่ใช่แค่อากาศเย็นติดลบทั่วๆไป แต่มันเหมือนเอาน้ำแข็งแห้งกับน้ำแข็งไปใส่ไว้ แล้วก็ควบคุมอุณหภูมิ

ส่วนที่ว่ามันเย็นเกินไปผมว่าไม่เป็นอะไรนะ เพราะคนที่เล่น LN2 เค้าไม่เห็นจะเป็นไรกันเลย

OverclockZone Member Title don's Avatar

ผมว่าต้องมีห้องซักห้องนึงนะครับ

OverclockZone Member
    LINE ID 31032529 บางกะปิ

เปิดไปเลย 24/7 ไม่มีปัญหาแน่นอน อย่าปิดละกัน
    ให้มันรักษาระดับอุณภูมิไว้

OverclockZone Member darkdonut's Avatar

Quote Originally Posted by sonkub View Post
    ผมว่ามีเจ้งนะ เพราะในเมืองหิมะ มันไม่ใช่แค่อากาศเย็นติดลบทั่วๆไป แต่มันเหมือนเอาน้ำแข็งแห้งกับน้ำแข็งไปใส่ไว้ แล้วก็ควบคุมอุณหภูมิ

ส่วนที่ว่ามันเย็นเกินไปผมว่าไม่เป็นอะไรนะ เพราะคนที่เล่น LN2 เค้าไม่เห็นจะเป็นไรกันเลย
    ก็ตัวนั้นติดลบแต่ CPU นี่ครับ แต่นี่ทั้งเครื่อง แถมทั้งวันทั้งคืนด้วย ถ้าปิดเครื่องคงเปิดไม่ติดแน่ๆ

OverclockZone Member Zkiddo's Avatar

อืม คนยังใส่เสื้อกันหนาวหนา ๆ ได้ ตัวเคสกับจอก็หาเสื้อหนา ๆ หลาย ๆ ชั้นให้มันละกันครับ อิอิ ล้อเล่นนะครับ

ปล.ทำห้องเฉพาะและก็มีตัวปรับอุณหภูมินี่ล่ะ น่าจะ Work สุดครับ

OverclockZone Member yahaaa01's Avatar

OC ไปเลย ใส่ซิงค์น้ำ ^^

OverclockZone Member korn188566's Avatar

OC ใส่ซิงค์เดิมๆยัดไฟเข้าเยอะถ้ามันไม่ไหม้ก็เป็นเสมือนเครื่องฮีตเตอร์ได้เลย

OverclockZone Member clyne's Avatar
    เคหะธน โลตัส พระราม 2

Quote Originally Posted by yahaaa01 View Post
    OC ไปเลย ใส่ซิงค์น้ำ ^^
    - - ผมว่าน้ำคงกลายเป็นน้ำแข็งซะก่อน

ก่อกองไฟใกล้ๆครับ

OverclockZone Member ploynut's Avatar

ต้องทำเป็นห้องสำหรับไว้ใช้เฉพาะ

OverclockZone Member MrCatZaa's Avatar

พัดลมไม่ต้อง ถอดไปเลย.....

OverclockZone Member maxx2007's Avatar

ลากมันส์เลย อิอิ

OverclockZone Member kgb99's Avatar
    พันธุ์ทิพย์ ประตูน้ำ

น่าจะลากมันส์นะแบบนี้ กดไฟสุดบอร์ดไปเลย 555+

เข้าเรื่อง อาจจะต้องหาพวกที่ดูดควา่มชื้นไปใส่ไว้ในเคสด้วยครับ

OverclockZone Member sonkub's Avatar

ถ้าใส่ case อคิลิค แบบมิดชิดไปเลย มีช่องลมเข้าออกเพียงอย่างละทาง
    แล้วก็หาแผ่นกันความชื้นปิดตรงช่องลมนั้นไว้
    เอากาวอัดตามรอยต่อทั้งหลาย
    เอาแผ่นฟรอยห่อ
    คงจะเย็นใช้ได้

ว่าแต่จะให้เอาเครื่องไว้ข้างในทำไม ก็แค่ตั้งกล้องไว้ด้านในแล้วส่งผ่าน wireless ก็ได้นิ ยังไงก็ต้องส่ง wireless มาด้านนอกอยู่ดี

กาญจนบุรี อ.เมือง ต.หนองบัว

460 480 คงหมดเรื่องความร้อนไปเลยถ้าเอาไปเล่นข้างไหน

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks