Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใช้ PC ด้านในเมืองหิมะ มีปัญหาอยากปรึกษาหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

พัดลมไม่ต้อง ถอดไปเลย.....

Comment

ลากมันส์เลย อิอิ

Comment

น่าจะลากมันส์นะแบบนี้ กดไฟสุดบอร์ดไปเลย 555+

เข้าเรื่อง อาจจะต้องหาพวกที่ดูดควา่มชื้นไปใส่ไว้ในเคสด้วยครับ

Comment

ถ้าใส่ case อคิลิค แบบมิดชิดไปเลย มีช่องลมเข้าออกเพียงอย่างละทาง
          แล้วก็หาแผ่นกันความชื้นปิดตรงช่องลมนั้นไว้
          เอากาวอัดตามรอยต่อทั้งหลาย
          เอาแผ่นฟรอยห่อ
          คงจะเย็นใช้ได้

ว่าแต่จะให้เอาเครื่องไว้ข้างในทำไม ก็แค่ตั้งกล้องไว้ด้านในแล้วส่งผ่าน wireless ก็ได้นิ ยังไงก็ต้องส่ง wireless มาด้านนอกอยู่ดี

Comment

460 480 คงหมดเรื่องความร้อนไปเลยถ้าเอาไปเล่นข้างไหน

Comment

ผมแนะนำเปิดแบบเครื่องผม 24 ชั่วโมง อุณหภูมิห้องธรรมดาครับ

Comment

ส่วนตัวนะครับ คิดว่าสร้างห้องแยกต่างหากแล้วก็ติดฮีตเตอร์เล็กๆสักตัว ผมไม่รู้นะครับว่าในห้องนั้นมันติดลบที่เท่าไหร่ (น่าจะมากกว่าช่องฟรีสในตู้เย็นนะ) ซึ่งแน่นอนว่าความเย็นขนาดนั้นสามารถสร้างน้ำแข็งได้ ถ้าเลี่ยงได้ก็ควรจะเลี่ยงครับ อย่าเสี่ยง
                ถึงแม้คอมพิวเตอร์เมื่อใช้งานจะมีความร้อน แต่ความร้อนแค่นั้นก็ไม่สามารถปกป้องตัวมันเองได้หรอกครับ ถึงจะไม่ถึงขั้นมีน้ำแข็งเกาะ แต่รับรองได้เลยครับ ทุกชิ้นส่วนที่ใช้งานแล้วเกิดความร้อน เจอน้ำแน่นอน
                นึกถึงเวลาเราใส่น้ำเย็นในแก้ว แล้วเอาไปตั้งไว้ในห้องที่ไม่ติดแอร์ อุณหภูมิปกติ ก็น่าจะรู้กันอยู่นะครับ

ถ้าหัวหน้าคุณยังยืนยันคำเดิม ก็ตามใจเค้าแล้วล่ะครับ บอกเค้าด้วยแล้วกันครับว่าเตรียมเงินไว้ยกชุดใหม่ได้เลย
                เอาไปไว้โล่งๆในห้องนั้นแล้วไม่เป็นอะไรก็ดีไป แต่ถ้าไว้แล้วมีน้ำเกาะเมื่อไหร่เตรียมยกชุดเลยครับ

เพิ่มเติมเรื่อง LN2 นิดนึงครับ เท่าที่ผมทราบมาคนที่เค้าทดลองเรื่องนี้เค้าเตรียมการมาอย่างดีครับ จริงอยู่ที่ใช้แล้วอุณหภูมิ cpu ติดลบแล้วไม่เห็นเป็นอะไร แต่การติดตั้งของเขานั้นจะพยายามไม่ให้มีอากาศเข้าไปบริเวณรอบๆ cpu เลยครับ เพราะว่าถ้า cpu ที่มีความเย็นจัดๆๆๆ เจอกับอากาศภายนอกที่มีอุณหภูมิสูงกว่ามากๆๆๆๆ แล้วเนี่ย จะเกิดหยดน้ำครับ

ผิดพลาดประการใดขออภัย ณ ที่นี้ครับ -/\-
                Last edited by navaronee; 24 May 2010, 18:13:58.

Comment

ขอบคุณสำหรับทุกความเห็นครับ ^^

ช่วยผมได้เยอะเลย ขอบคุณจริง ๆ ครับ

Comment

ต้องทำห้องขึ้นมาต่างหากแล้วใช้ฮีตเตอร์แหละครับ คงไม่มีทางอื่น แล้วก็เอาเม็ดดูดความชื้นไปใส่ไว้ในคอมเยอะหน่อย (และอย่าลืมเปลี่ยนนะ)

Comment

ได้เวลา OC แล้วครับ อยากอัดไปเท่าไรจัดเลย อิอิ ควรแยกห้องต่างหากครับ

Comment

Originally posted by BlackMiracle View Post
                        ต้องทำห้องขึ้นมาต่างหากแล้วใช้ฮีตเตอร์แหละครับ คงไม่มีทางอื่น แล้วก็เอาเม็ดดูดความชื้นไปใส่ไว้ในคอมเยอะหน่อย (และอย่าลืมเปลี่ยนนะ)

โอ้ว..มีของแบบนี้ด้วยหรือนี่ +1 ถ้าทำตามท่านข้างบนได้ก็จะดียิ่งครับ เพราะความชื้นในอากาศในสภาพแวดล้อมแบบนั้น อันตรายที่สุดครับ ไม่มีน้ำในห้องนั้นเลยยิ่งดีครับ

เล็กน้อย-ใช้ฮีตเตอร์ควบคุมอุณหภูมิไว้ ให้ในห้องนั้นเย็นซัก 25-27 องศาเหมือนติดแอร์ก็ได้ครับ ยืดอายุการใช้งานได้ครับ

Comment

ปัีญหาเรื่องความชื้นนี้แหละครับ

Comment

กลัวว่า อากาศเย็น ๆ เจอคอมที่มีความร้อนแล้วมันจะกลั่นตัวเป็นน้ำนะสิครับท่าน

Comment

เดี๋ยวมันจะมีกองไฟในโดมนั้นเองครับ

ลองคิดเล่นๆ นะ ลองเอาฮีทเตอร์ไปติดที่ช่องลมเ้ข้าได้ไหมเอ่ย ให้มันดูดลมอุณภูมิประมาณ 25-27 เข้าไป

Comment

Originally posted by Jr2bboy View Post
                                คือว่าราว ๆ เดือนหน้าจะเอาคอมไปลง ด้านในเมืองหิมะ ที่ดรีมเวิล์ดหนะครับ

อยากให้พี่ ๆ น้อง ๆ ในบอร์ดช่วยชี้แนะ แชร์ความเห็น เรื่อง ปัญหาที่มันอาจจะเกิดขึ้นได้ หน่อยอะครับ

อุณหภูมิในนั้นก็ ติดลบ กันเลยทีเดียว ไม่รู้จะตั้งคอมยังไงดี (บอกผจก.ให้เอาไว้ด้านนอกเค้าก็ไม่ยอม)

ปล.การใช้งานจะเป็นการถ่ายรูปแล้วส่งผ่านสัญญาณไวเลสไปให้ช็อปที่อยู่ด้านนอกเมืองหิมะ หนะครับ

รบกวนด้วยนะครับ

มีทางออกอีกทางครับ ง่ายมาก เดี๋ยวผมจะบอกพี่ ED ให้ไปบอกคุณ Keith ว่าไปถ่ายข้างนอกดีกว่า
                                เพราะว่าถ่ายข้างในปัญหาเยอะ เดี๋ยว เครื่องพัง + คนไม่สบาย + กล้องเสีย ฯลฯ
                                อีกมากมาย ค่าใช้จ่ายมากมายบานตะไท นี้คือทางออกที่ง่ายที่สุด บอย(อ้วนว่าไหม)
                                ปล. พี่เอ็ดฝากบอกว่า ขอให้ทุกคนจงโชคดี พี่ลาบวชก่อนนะ

Comment

Working...
                                X