Announcement

Collapse
No announcement yet.

อาการยังงี้ส่งเคลมได้มั้ย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อาการยังงี้ส่งเคลมได้มั้ย

ซื้อมาแล้วลืมเช็คพอมาเปิดดูเล่นไปนานเริ่มสังเกตุเห็นจุดสี1จุด

อยากทราบยังงี้มานส่งเคลมได้ป่าว

ใช้samsung p2050อยุ

ต้องดู่ก่อนครับว่าเข้ารับประกัน เริ่มที่กี่จุด

เช่น LCD ทั่วไปเค้ารับประกันตั้งแต่ 3 จุดขึ้น ฉะนั้น 1 จุด เคลมไม่ได้ครับ

ปล. ถ้าเป็น Bright Pixel จุดสว่าง ใช้ไปสักพักอาจจะหายไปได้ ผมก็เคยเป็นแต่หายไปแล้ว

Comment

Originally posted by Pete Villian View Post
      ต้องดู่ก่อนครับว่าเข้ารับประกัน เริ่มที่กี่จุด

เช่น LCD ทั่วไปเค้ารับประกันตั้งแต่ 3 จุดขึ้น ฉะนั้น 1 จุด เคลมไม่ได้ครับ

ปล. ถ้าเป็น Bright Pixel จุดสว่าง ใช้ไปสักพักอาจจะหายไปได้ ผมก็เคยเป็นแต่หายไปแล้ว
      ขอบคุนคับ

Comment

1 จุด ไม่อยู่ในเงื่อนไขรับประกันของศูนย์อ่ะครับ

แต่ถ้าสมมุติว่าได้ตกลงกับร้านไว้ว่าภายใน 3 วัน 7 วัน เกิดมีจุดขึ้นมา

เอามาเปลี่ยนที่ร้านได้ นั่นก็อีกเรื่องครับ (แต่ส่วนมากถึงมากที่สุดก็คงไม่ได้)

Comment

วันนี้ผมเพิ่งไปเปลี่ยนที่ JIB มาครับ 2243SWX+ เป็น P2250 ตอนแรกเขาก็จะไม่ให้เปลี่ยน แต่ว่าผมโทรไปคุยกะฝ่ายเคลมดักไว้ก่อนแล้ว ทางผู้จัดการสาขาก็ทำท่าจะไม่ยอมเหมือนกัน แต่เขาก็ให้คงรู้ว่าอย่างผมคงยืนอยู่ตรงนั้นไม่ไปใหน แสดงท่าทีขัดตาเคลมไม่ได้ให้ลูกค้าท่านอื่นชัวร์

ของผมซื้อมาสามวันเป็นจุดสีเขียวตรงกลางจุดนึงครับ แล้วตอนแรกสว่างมาก พอยกไปร้านขึ้นๆ หายๆ เวรกรรมจริงๆ แต่ถ้ารู้ว่าใช้ไปสักพักก็หายจริงผมก็คงไม่ไปเสียเวลาเปลี่ยนหร้อก ต้องเพิ่มตังอีก

ฝากถาม. 2250 นี่มีสาย DVI มั้ยครับ ของผมมามันไม่มีอ่ะ นี่เลือกซัมซุงเพราะมันถูกกว่า LG ปกติซื้อมามีแถมตลอด แถมผมใช้ LG มาตั้งนานยังไม่เคยเจอปัญหาแบบซัมซุงเลย ซื้อมาสามจอ จอนึงปุ่มสัมผัสไม่ติด อีกจอมีจุด อีกจอยังรอดอยู่ -*- ก็เข้าใจนะว่ามันอยู่กับดวงด้วย แต่ผมสงสัยดวงไม่ถูกกับซัมซุงแฮะ

Comment

Working...
          X