Announcement

Collapse
No announcement yet.

Hiren's boot cd

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Hiren's boot cd

อยากรู้รายละเอียดวิธีที่จะทำให้มันเป็น CD ที่บูตได้หน่อยครับ
    วิธีการใช้เคยได้ยินเฉพาะข่าวลือ...ว่าของเขาดีจริงๆ

ของเขาดีจริงๆ ครับ แผ่นเดียวเอาอยู่หมด.....
    แต่วิธีทำให้บูตได้แบบของเขาผมก็ไม่รู้ดิ

Comment

โหลดมาไรท์ลงแผ่นมันก็บูตได้อยู่แล้วไม่ใช่หรอครับ เพราะเวลาผมโหลดมาก็ไรท์ลงแผ่นเลย แล้วมันก็บูตได้อ่ะครับ หรือผมเข้าใจอะไรผิด

Comment

อยากรู้วิธีใช้เหรอครับ งั้นจัดไป อิอิ
        พอได้ไฟล์​ Hiren's Boot CD ​มา​จะ​เป็น​ไฟล์อิมเมจ แล้ว​ใช้​โปรแกรมนี​โรเขียนไฟล์อิมเมจลงแผ่น​ CD

วิธีใช้ก็ประมาณว่า
        - ​ให้​เปลี่ยน​ First Boot ​จาก​ Hard Disk ​เป็น​ CD
        - ​ออก​จาก​เมนู​ Setup
        - ​ใส่​แผ่น​ BootCd ​คอมก็​จะ​บูท​เข้า​แผ่น​ Hiren's BootCD

แค่นั้นแหละจบละ ง่ายดีมั้ยหละพี่น้อง เหอะๆๆๆ

Comment

ผมทำแล้วไม่ได้เลยไม่ยอมบูตผมโหลด 9.2 มา

Comment

เขียรลงแค่นี้เลยหรือครับแล้วมันจะบูตได้

Comment

Originally posted by Kyo View Post
              เขียรลงแค่นี้เลยหรือครับแล้วมันจะบูตได้
              แม่นแล้วพี่น้อง....

Comment

แต่ไหงคอมผมไม่บูต...เซ็ง...
                แล้วมีวิธีกู้ password admin win server 2003 มั๊ยครับ

Comment

เวลาโหลดมา มันเป็นไฟล์สกุลอะไรครับ
                  ถ้าเป็น image(.nrg .iso .etc) มาให้ใช้ nero เลือก burn image to disc เลยครับ
                  ถ้าเป็น file zip มาให้ extract ก่อนแล้วดูใน folder
                  Last edited by hutchan; 11 Aug 2007, 17:56:06.

Comment

Working...
                  X