Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอคำแนะนำครับ TV LCD 42" งบ 20,000-25,000 ยี่ห้อไหนดี

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอคำแนะนำครับ TV LCD 42" งบ 20,000-25,000 ยี่ห้อไหนดี

ผมไม่ค่อยได้ศึกษาเรื่อง TV LCD ส่วนมากใช้เล่นเกมส์ ดูหนังดีวีดี ฟรีทีวีบ้างครับ จึงขอคำแนะนำจากทุกท่านที่คอยติดตามเทคโนโลยีนี้
    อยู่ ช่วยเป็นทางลัดในการเลือกซื้อด้วยครับ
    Last edited by white wolf; 24 May 2010, 09:26:15.

งบเท่านี้กับขนาดเท่านี้ คงได้เป็น Plasma TV ครับ ซึ่งจะว่าไปแล้วนั้นก็เหมาะกับการนำไปดู ฟรีทีวีอย่างยิ่ง

ยังไงลองเข้าไปเลือกดูได้ตามนี้ครับ http://www.lcdspec.com/web/search.ph...25000&fullhd=2

Comment

ตามงบ Samsung 40นิ้ว และ LG 42นิ้ว ได้ Full HD

Comment

คงได้เป็นพลาสม่า 768p ครับ แต่ปิดไฟดูหนังกับดูฟรีทีวีสวยกว่า lcd นะเออ

พลาสม่า Full HD ราคาแพงมากอยู่ ราคาอยู่ที่ 125,000-300,000

Comment

Originally posted by tam02526 View Post
          คงได้เป็นพลาสม่า 768p ครับ แต่ปิดไฟดูหนังกับดูฟรีทีวีสวยกว่า lcd นะเออ

พลาสม่า Full HD ราคาแพงมากอยู่ ราคาอยู่ที่ 125,000-300,000
          3x,xxx ก็มี Plasma Full HD แล้วล่ะครับ

Comment

ไปดูราคามาแล้ว ...ราคาต่างหากที่ลงแรงเศร้าใจจัง 1365*768 ของผมซื้อมา 34,000 ซื้อตอนนี้ได้ Full HD เลยทีเดียว T T

แถมตัวนี้กำลังจะมา นวัตกรรมความดำตัวชูโรงของ panasonic (เขาว่า kuro comback เหอๆ)
            แถมแก้เรื่องแสงสะท้อนจอของพลาสม่าซะเนียนเลยอีกตะหาก

TH-P50V20T
            ความเพลิดเพลินในการรับชมสูงสุด

* หน้าจอความละเอียดระดับ Full HD ภาพคมชัดทุกการเคลื่อนไหว
            * 600Hz Sub-Field Drive* พร้อมความละเอียดภาพเคลื่อนไหว 1080 เส้น**
            * Infinite Black หรือ Contrast 5,000,000:1 เพื่อภาพที่มีมิติ ชัดลึก สมจริง
            * ช่องต่อ SD Card/USB ดูภาพถ่าย,ภาพวิดีโอ และฟังเพลงได้ทันใจ
            * หน้าจอปราศจากสารปรอทและสารตะกั่ว
            * Viera Cast เชื่อมต่อ Skype และ Website YouTube,Picasa,Bloomberg
            Last edited by tam02526; 26 May 2010, 02:35:55.

Comment

ดู DVD กับ ฟรีทีวี

ไม่ต้องเล่น Full HD ครับ เล่น HD Ready ก็พอครับ

งบเท่านี้จอ LED ตัดทิ้งไปได้เลย เหลือแค่

LCD กับ Plasma ครับ

แต่แนะนำเป็น Plasma จะดีกว่าครับ เอาของ Panasonics น่ะครับ

Comment

ขอบคุณทุกท่านนะครับ ผมเปรียบเทียบไปมาอยากได้LCD อ่ะครับ เพื่อไว้ในอนาคตด้วย ตอนนี้กำลังสนใจ LG 42ld650 อยู่อ่ะครับ ไม่ทราบราคาอยู่เท่าไหร่แล้วครับ แล้วตัวนี้น่าซื้อมั๊ยครับ (ผมว่าจะรอจนราคาลงมาตามงบอ่ะ ไม่รีบ - -')

Comment

รบกวนแนะนำราคา650กับ350
                  ตอนนี้ที่ไหน ให้ราคาต่ำสุด บอกที ครับ
                  2รุ่นนี้ คงไม่ต่างต่างกันมาก ใช่ไหม ครับ
                  (พสาม่าlg)

Comment

สั่งไปแล้ว ร้านแสงชัย พรุ่งนี้มาส่งให้ที่บ้าน29/5/53
                    เห็นบอกว่า จะติดตั้งให้ด้วย แล้ว เช็ดปรับแต่งให้..
                    ดีจัง ร้านนี้ ก่อนหน้าไปร้านคลองเตยพูดไม่ค่อยดี
                    ผมไม่เคยเข้า เข้าไปหนแรก ร้านคลองเตย เลิกครบ
                    แล้วจะรายงาน เมื่อได้สินค้า..lg42pj350..18500สด
                    ผ่อน0%10เดือน19000บ. ผมผ่อนดีกว่า..อิอิ

Comment

Originally posted by ieat View Post
                      สั่งไปแล้ว ร้านแสงชัย พรุ่งนี้มาส่งให้ที่บ้าน29/5/53
                      เห็นบอกว่า จะติดตั้งให้ด้วย แล้ว เช็ดปรับแต่งให้..
                      ดีจัง ร้านนี้ ก่อนหน้าไปร้านคลองเตยพูดไม่ค่อยดี
                      ผมไม่เคยเข้า เข้าไปหนแรก ร้านคลองเตย เลิกครบ
                      แล้วจะรายงาน เมื่อได้สินค้า..lg42pj350..18500สด
                      ผ่อน0%10เดือน19000บ. ผมผ่อนดีกว่า..อิอิ
                      มารอผลครับ ไม่จัด LCD เหรอครับ
                      Last edited by white wolf; 29 May 2010, 12:02:38.

Comment

ส่งมาแล้วก่อนเที่ยง อีก ลองดูฟรีทีวีต่อเคเบิ้ล ก็ภาพอยู่ในอาการรันอิน(เปิด10นาที)
                        เล่นดีวีดีต่อเลย เปิด อวาตาล ภาพที่มันเป็น16.9 มันเล็ก ไป ทำไงให้ใหญ่บอกที
                        ตอนกลางคืนเปิดฟรี ทีวีดู ภาพดีขึ้นมาก ผมว่ามันอยู่ที่ระบบส่ง ดูอะไรที่ญี่ปุ่นทำ มันสวยไปหมด
                        อาการ สะท้อนแสงดู ดีวีดี มันเยอะ กว่าฟรีทีวี
                        ช่องต่อขยายสัญญายเสียง ไม่มี กำลัง(ต่อแอมป์แล้ว)ต้องใช้กำลังแอมป์ มากเกิน
                        แล้วจะรายงานต่อ...

Comment

Originally posted by ieat View Post
                          ส่งมาแล้วก่อนเที่ยง อีก ลองดูฟรีทีวีต่อเคเบิ้ล ก็ภาพอยู่ในอาการรันอิน(เปิด10นาที)
                          เล่นดีวีดีต่อเลย เปิด อวาตาล ภาพที่มันเป็น16.9 มันเล็ก ไป ทำไงให้ใหญ่บอกที
                          ตอนกลางคืนเปิดฟรี ทีวีดู ภาพดีขึ้นมาก ผมว่ามันอยู่ที่ระบบส่ง ดูอะไรที่ญี่ปุ่นทำ มันสวยไปหมด
                          อาการ สะท้อนแสงดู ดีวีดี มันเยอะ กว่าฟรีทีวี
                          ช่องต่อขยายสัญญายเสียง ไม่มี กำลัง(ต่อแอมป์แล้ว)ต้องใช้กำลังแอมป์ มากเกิน
                          แล้วจะรายงานต่อ...
                          ได้ผมเป็นไงบ้างครับ ติดตามอยู่เด้อ

Comment

ตอนนี้ต่อจากคอมhdmiไปทีวีแล้ว ได้ภาพ แต่เสียง ยังไม่มี
                            ไม่รู้ต้องแก้ระบบเสียงจากhdmiคอมไปทีวี ให้ออกเสียงทำไง
                            พสาม่า จะสะท้อนแสง เยอะกว่า แอลซีดี...แต่ชัดกว่าlcd
                            งบ19000บ. ผมว่าคุ้มพสาม่าlg42pj350...

Comment

Working...
                            X