Announcement

Collapse
No announcement yet.

MA770-US3 (Rev2.0) ตั้ง HT ยังไงครับ?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• MA770-US3 (Rev2.0) ตั้ง HT ยังไงครับ?

MA770-US3 (Rev2.0) ตั้ง HT ยังไงครับ?

มือใหม่ gigabyte เมาแปร๋นเลยไบออส อะไรวะเนี่ย 555

ตั้ง 2200-2600 มันบูทไม่ได้ ไฟก็เพิ่มแล้ว

ถ้าลากบัสCPUจะตั้งให้HTวิ่งตามบัสที่ลากยังไงครับ พอดีปล่อยออโต้มันไม่ยอมวิ่งซะงั้น อยู่ที่2000 แต่ corespeed ไป3.6แล้ว

ปล.B55 ครับ
    Last edited by xexalskyline; 24 May 2010, 09:41:40.

ผมก็ใช้อยู่ครับ ตั่งไว้ที่ 1600 จะไม่ร้อนมากท่านลาก 3.5+ มันก็จะขึ้นไปทีละเรื่อยๆ ท่าตั่งauto มันจะวิ้งที่ 2.0

แล้วยิ่งลากไป อีก 2700+ อะครับ ท่าน

Comment

ลากบัสแล้วมันไม่ไปตามบัสน่ะสิครับ ยังอยู่ที่2000 = = '

Comment

ดูตรง HT LINK จ้ะ
        1.8 GHZ = x9
        2.0 GHZ = x10
        2.2 =x11
        ประมาณนี้จ้ะ

Comment

ไบออสมี Bug เปล่า กิ๊กบางรุ่นไม่ใช่ Black Edition ยังเพิ่มตัวคูณ HT ขึ้นไปได้เลย ตัวเลขโชว์ด้วยแต่ไม่แรงขึ้นก็มี
          sigpic
          -ถ้ายิ่งใหญ่อย่างที่กร่างไว้จริง ควรใช้ความยิ่งใหญ่กร่างหาคนแจ้งความชั่วของตัวเอง
          -อย่าปลอกสายลำโพงให้ยาวเกินความจำเป็นนะ เดี๋ยวแอมป์จะดับได้เวลาโยกตู้ลำโพง
          งดแรงชั่วคราว

Comment

อันนี้ไม่ทราบครับ ปรับขึ้นเฉยๆมันไม่ยอมไป ต้องถีบบัสเอา

แต่ตอนนี้ได้แล้ว ขอบคุณทุกท่านครับ >_<

Comment

Working...
            X