overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 16 of 16
    OverclockZone Member dahmocz's Avatar

Default ใครใช้ SteelSeires Roccat Kave Head Phone ช่วยหน่อยครับ

ผมลองหาอ่านในกระทู้ ส่วนใหญ่จะถามว่า อาการเป็นยังนี้ เสียไหม อะไรทำนองนั้น

SteelSeries Siberia USB Soundcard
    SteelSeries Siberia V1
    SteelSeries Siberia V2
    Roccat Kave

ผมก็ไม่ได้ใช้ ทั้งหมด หรอกครับ แต่กำลังตัดสินใจอยู่เหมือนกัน

ไม่รุ้ว่าตัวไหน ดี - ด้อย ยังไง เลยต้องกระทู้มาสอบถามก่อน
    บางคนบอก Kave ไม่มีเบส อันนี้ ต้องดู Sound card ด้วยปะครับ
    ตัวอืน บอก จำลอง 7.1 อีกตัว 5.1 จิง ผมไม่รุ้ว่ามันต่างกันยังงัยครับ

ขอบคุณทุกคำแนะนำครับ

OverclockZone Member teezaa69's Avatar
    พิงค์คอมพิวเตอร์ เบตง ยะลา

ขออ้างอิงคับ
    Quote Originally Posted by MlCHAEL View Post
    ทั้งหมดคือประสบการณ์ตรงนะครับ sound onboard Realtek

ถ้าฟังเพลงขอแนะนำให้ตัดหูฟังตระกูลย์ 3H,4H,5H ต่อให้มี usb sound ของมันด้วย ตัดออกให้หมดเลยครับ หูฟังซีรี่ย์นี้ทำมาเพื่อเล่นเกมส์ครับ เน้นเสียงแหลม+กลาง

ผมแข่งเกมส์นี้ครับ http://www.xgn.in.th/xsense/showthre...?t=4160&page=1
    สำหรับเล่นเกมส์
    ตอนแรกในทีมใช้ 4H,5Hv2 ก็ว่าเจ๋งสุดแล้ว(4 ภาพสุดท้ายใน link) พอได้ kave มา เปลี่ยนมา kave กันหมดเพราะบอกตำแหน่งได้ชัดเจน ตรงจุด ทั้งที่ไกลกว่าแม่นกว่าอย่างกับตาเห็น

สำหรับฟังเพลง
    Siberia ฟังเพลงดีกว่า kave มากมายครับ แต่ kave มีเบสมากกว่า

เกมส์ kave > 4h,5h > siberia
    เพลง siberia > kave >>>>>> 4h,5hv2(เปิดลำโพง 199 ยังไพเราะกว่า)

หู+ความชอบส่วนตัว แต่ละคนไม่เหมือนกันครับ ถ้ามีโอกาสควรหายืมใครมาทดลองฟังเองก่อนครับ

ปล. google>Kave VS 5Hv2 เว็บที่โชว์มานั้น 20 link แรกเป็นเว็บเกมส์ทั้งนั้น 4h,5h เป็นหูฟังสำหรับเกมส์ยี่ห้อดัง ไปถามคนเล่นเกมส์ เขาก็บอกว่าของเขาดีสิครับ อย่าไปติดกับดักของคนขายเลยครับ
    kave ต้องใช้คู้ซาวการ์ดคับ ถ้าไม่มีซาวการ์ดลองดู โลจิเทค g35 ดูคับ เป็นอีกตัวเลือกคับ
    Last edited by teezaa69; 24 May 2010 at 13:54:08.

OverclockZone Member dahmocz's Avatar

ขอบคุณครับ
    ได้ความรู้เพิ่มเติม *-* มากขึ้น

OverclockZone Member osoul's Avatar

ตัดออกไปเลย g35 - - ++

OverclockZone Member teezaa69's Avatar
    พิงค์คอมพิวเตอร์ เบตง ยะลา

Quote Originally Posted by osoul View Post
    ตัดออกไปเลย g35 - - ++
    ตัดออกเพราะอะไรคับ ขอเหตุผลหน่อยคับ ผมยังไม่เคยลองตัว g35 เลยคับ อยากรู้คับ

OverclockZone Member jack-27's Avatar

Quote Originally Posted by teezaa69 View Post
    ตัดออกเพราะอะไรคับ ขอเหตุผลหน่อยคับ ผมยังไม่เคยลองตัว g35 เลยคับ อยากรู้คับ
    นั้นนะสิครับผมมีทั้ง G35 และ Kave จากลองฟังทั้งสองตัว Kave จะดีต้องมีการ์ดเสียงดีๆๆด้วย

G35 ไม่ต้องมีการ์ดมีการ์ดในตัวเองอยู่แล้ว เสียง G35 ด้อยกว่า X-Fi Music+Kave นิดหน่อย
    ครับเรื่องเกมกับดูหนังแต่ฟังเพลงเพาะกว่า Kave นิดหน่อยนะครับ ต้องอยู่ที่ความชอบนะครับ

Last edited by jack-27; 25 May 2010 at 17:34:11.

OverclockZone Member PHX-EnixmA's Avatar

แอบมาอ่าน เพราะกำลังจะตัดสินใจซื้อ Kave พอดีคับ งัมๆช่วยได้มากเลยคับ

OverclockZone Member Gsilly's Avatar

มาดูเผื่อเลือก

OverclockZone Member drmanabae's Avatar
    เทศบาลนครรังสิต

Kave. +. on. Bord. เสียงกากมากงะพอเอา x-fi. มาใส่เสียงสววรค์ เทพมาก Bfbc2 เล่นแล้วลองดู

OverclockZone Member sleipnir's Avatar
    OCZ CopyRight Club

ที่คุณพูดมา ผมลองมาหมดเเล้วครับ ยกเว้นตัว v1

ยังงัย v2 ก็ต้องดีกว่า v1 เเน่ๆครับ

สรุปเเล้ว ผมเชียร์

G35 ครับ

Kave ถ้าคุณงบน้อย + ไม่มีซาวกาด ก็ตัดออกไปเลย เรพาะต้องซื้อซาวอีกราวๆ 3000-4000 ครับ รวมเเล้วไม่คุ้มกันครับ 7000

เเต่ถ้ามีซาวอยู่เเล้ว ก้น่าเดก็บมาเป้นตัวเลือกครับ

ส่วนตัว ลองมาหมด เชีย G35 ครับ เสียงที่ได้ เกินราคาครับ ที่สำคัญ มันเป็น 7.1 มารอบทิศทางเลย (ในเกม ถึงจะจำลอง เสียงก็ดีมาก เเยกจาก 7.1 เเท้ยากมากครับ ยกเว้นเอาไปดูหนัง)

OverclockZone Member SomJeed's Avatar

kave ต้องมีซาวคะ ไม่งั้นซื้อไปแล้วผิดหวัง อีกอย่างถ้าเอาไปฟังเพลงด้วยนี้ไม่เหมาะคะ รุ่นนี้ทำมาสำหรับคอเกมคะ

OverclockZone Member XeoXes's Avatar

ส่วนตัวใช้ kave อยู่แต่เกมส์ก็ไม่รู้จะเล่นไร ฟังเพลงบ่อยๆเข้าซักอยากไปพวก Grado ,sennheiser ซะแล้ว อิอิ
    แนะนำเผื่อเป็นตัวเลือกอีกทางครับ

ตอนนี้ ดู V2 กะ Kave อยู๋ครับ V2 ช่วงเสียงจะกิน kave อยู่ ตัดสินใจยากจัง
    วัสดุ ตัว V2 จะเปราะกว่า Kave เราก็ชอบทำตกบ่อยด้วยสิ

กระทู้เป็นประโยชน์กับทุกคนที่กำลังตัดสินใจ ก็ดีใจด้วยครับ ไว้ถอยแล้วจะมาโพส *-* ครับ

OverclockZone Member allzcheque's Avatar

หูฟังเล่นเกมส์ กับฟังเพลง ใช้แยกกันเห้อ

OverclockZone Member tongku's Avatar

ผมเชีย v2 ผมไช้ อยู่ และเรื่องความหนักของ kave ถามคนที่ไช้ดูนะคับ

OverclockZone Member mikemad's Avatar

SS v.2 ไม่ต้องจำลองก็เสียงดีแล้ว 2.1 ยังเวิร์ค จำลอง 7.1 แล้วแต่ชอบ

Kave + X-Fi เสียงเทพ ดูหนัง เล่นเกมส์เทพ 5.1 แท้ ๆ แต่หนัก

ส่วนตัวถ้าเลือกได้เอาตัวล่างดีกว่าครับ ถ้าใช้หนัก ดูหนัง เล่นเกมส์

V.2 ฟังเพลงเวิร์คกว่า โดยรวมถูกกว่า งบไม่เยอะเล่น V.2 คุ้มกว่าครับ >,<'' USB Soundcard ไม่ต้องก็ได้ถ้าออนบอร์ดดีอยู่

ปล.ลองดูอ้างอิง รีวิวจาก FPS Thailand ช่วยในการคิดเน้อ

Bookmarks

Bookmarks