overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 21

Thread: ผมถูกหลอก

OverclockZone Member ARM sk's Avatar

Default ผมถูกหลอก

เรื่องมีอยู่ว่าผมไปซื้อโนตบุ๊คแห่งหนึ่งที่ตัวเมืองจังหวัดสกลนคร ขอไม่ระบุชื้อร้าน ผมซื้อรุ่น
    asus z99hseries a8he ผมซื้อมาจากร้านนั้น 38000 มาตรวจเช็คราคาที่บ้าน ราคา 27000 โอ้พระเจ้าจอดมันซวยมากแถม ยังออนบอดอีกโอ้มายกอดจะทำไงดีครับ

OverclockZone Member SPEEDCOM2007's Avatar

ยิง ทิ้ง เลย ครับ

OverclockZone Member ARM sk's Avatar

ติดคุกซิครับ(ถ้าคน) ไม่กล้า(ถ้าnb)

OverclockZone Member SPEEDCOM2007's Avatar

ถ้าไม่กล้า ก็ไป แจ้ง ความ ครับ แล้ว ค่อยไป 9ล9

OverclockZone Member mouham's Avatar
    @แฟร์ชั่นไอส์แลนด์

ส่วนใหญ่เด๋วนี้มีรับประกันความพอใจ ไม่ชอบคืนเงินภายใน7วันครับ

OverclockZone Member poon4209's Avatar

โห ร้านเลวจิง
    แจ้งความเลยครับ

OverclockZone Member

ร้านเลวมากที่หลอกลวงคุณ

แต่ว่าคุณเองก็ผิดที่ปล่อยให้ร้านมันหลอก
    - เช็คราคาคุณเองก็เช็ดเองได้ทำไมไม่ดูราคาก่อนไปซื้อ
    - เช็ค spec ถ้าคุณสามารถบอกได้ว่าที่คุณใช้อยู่เป็นออนบอร์ดทำไมไม่ดูตั้งแต่ตอนซื้อล่ะครับ
    - คุณไม่ได้ให้รายละเอียดว่าโดนหลอกยังไงเลย คนขายโม้ให้คุณฟังว่าสินค้าที่คุณกำลังจะซื้อนั้นดีกว่าความเป็ฯจริงหรือปล่าว (เช่นบอกว่าจอแยก ทั้งๆที่จอออนบอร์ด) หรือว่าใบโฆษณาเขียนไม่ตรงกับ spec ที่แท้จริงของเครื่อง ถ้าคนขายไม่ได้พูดอะไรแต่คุณกำเงินไปซื้ออย่างเดียวแล้วจ่ายอันนี้นับเป็นความผิดคุณ
    ถ้าข้อมูลที่ว่า ราคามันไม่ตรง กับ เครื่องมันเป็นออนบอร์ดคุณรู้เพราะว่าให้คนอื่นที่รู้เรื่องคอมมาดูให้ผมก็ต้องขออภัย
    Last edited by เจ้าชายกบ; 9 Aug 2007 at 01:13:07.

OverclockZone Member specialty's Avatar

ผมเห็นด้วยกับ ท่านเจ้าชายกบนะ

บางครั้งเรื่องพวกนี้ มันอยู่ที่การตกลงกับคนขายด้วย

ถ้าเค้าไม่ได้โกหกอะไรคุณ

ถ้าเค้าไม่ได้ ให้ใบสเปก เกินจริงคุณ เค้าก็ไม่ได้หลอก

ผมก็คงผิดเหมือนกันนั้นแหละครับเพราะเครื่องที่ซื้อมาเป็นเครื่องแรกและผมก็เก็บเงินซื้อด้วยตนเองเพราะขึ้นชั้น ม4 ว่าจะเอามาทำรายงานทีอาจารย์สั่งและเอาไว้เล่นเกมนิดๆ แต่เจ็บใจร้านมันขายแพงเกินไป

OverclockZone Member endoplasmiz's Avatar

เห็นใจด้วยจริงๆครับ เครื่องแรกด้วย - -"

OverclockZone Member FUSE_oRiGiNaL's Avatar

น่าเห็นใจคับทีเสียเงินส่วนนั้นไปอ่ะ ที่แพงกว่า

OverclockZone Member zman's Avatar

เคสศึกษาครับ>>>>>>>>>>>>>>ผมใช้วิธีนี้ก่อนซื้อของครับ
    -เช็คราคาก่อนซื้อ
    -ซื้อแล้วไม่ต้องมาเช็คราคา(กลัวช้ำ)

ผมกว่าจะซื้อแต่ล่ะเครื่อง ดูแล้วดูอีก เช็คแล้วเช็คอีกครับ
    ส่วนตัว ผมเน้นดูรุ่นที่อยากได้ก่อน แล้วค่อยเก็บตังค์ซื้ออ่ะ (กลัวเก็บเกิน :P)
    ประมาณว่า จะซื้อทีผมรอข้ามปี (รอราคาตก)
    พอไปซื้ออีกที ไม่มีรุ่นนี้แล้วน่ะครับ <--- คนขายพูด
    ทำใจกำเงินกลับมา ดูรุ่นอื่นต่อไป แล้วเก็บตังเพิ่มรออีก 1 ปี ทุกวันนี้เลยไม่มี NB ซะที นี้ผมรอนานไปป่าวเนี่ย ?
    เอิ้กๆ จะเลียนแบบก็ได้น่ะ ถ้าอดทนไหว ~

OverclockZone Member bankkanb's Avatar

ท่าน Freedoms เหมือนผมเลยคับ เก็บจนรุ่นนั้นไม่มี คริคริ

OverclockZone Member Zoo's Avatar

มันก็อย่างนี้ละครับ ไม่มีความรู้ ไม่มีพี่เลี้ยง โดน...... ช้ำใจ

ดูราคาจากเว็บใหนเหรอครับ
    เดาๆ นะครับ ร้านอาจรับมาแพง และอยู่ไกล ราคาของ ตจว. มันจะต่างกับใน กทม. เยอะนะครับ ถ้าของที่ขายยากๆ
    ขนาดในกทม. ผมพาเพื่อนไปซื้อยังโดนเลย ถามมันว่าราคาที่แปะเนี่ยรวมหมดยัง มันเดินไปถามคนออกบิลว่ารวม หมดแล้ว ก็เลยสั่งมัดจำไปพัน ราคารวมหมดแล้ว 39000 มัดจำไปพันแล้วไม่ได้ดูบิล เดินออกไปหาของกินรอ นั่งอยู่สัก เกือบชั่วโมงหยิบบิลมาดู เอ๊ะ ทำไมราคาในบิลมันแปลกๆ รวมหลายๆอย่าง แต่38000 เอง มีค่าไรอีกก็ไม่รู้ อีกพัน ผมเดาว่าค่านายหน้าหรือค่าช่าง ที่มันเดินตามมาบอก สเปก เครื่องผมนี่ละมั้ง มัน เทคแคร์ผมมากมายเลย

OverclockZone Member ZeroPP's Avatar

เออ ราคา 38000 นี้เค้าคงเป็นราคาที่เหลือต้องจ่่ายหลังจากหักมัดจำ 1000 ไปน่าคับ

อืมน่าเห็นใจนะคับอย่างผมจะซื้อของทีต้องดูแล้วดูอีกคับตอนนี้ตกลงกับs41-310แล้วคับมานพอดีกับงบของตวเองและใช้งานกับงานที่ผมทำได้ซื้อวันที่ 1 เนี่ยแหระที่pantip55+จนอีกแล้วสิเราๆๆๆซื้อเครื่องแรกด้วยคับศึกษามาหลายอาทิตย์แระ

OverclockZone Member เอวัน's Avatar

บทเรียนราคาแพงครับ ร้านมันก็น่าเห็นแก่ได้ ไม่สงสารเด็กมันบ้าง สาดพวกนี้หลอกเอาเงินเด็ก มันไม่ต่างจากแย่งขนมจากมือเด็กล่ะวะ เห็นใจคนสกลนรเหมือนกัน

OverclockZone Member NB Fever's Avatar

สรุป ซื้อรุ่นไหน กันแน่ คับ แล้ว ตกลงกับคนขายเค้าไว้ว่ายังไง ล่ะ

ต้องดู เงื่อนไขในการตกลงด้วย

ผมเองก็ ขาย NB ไม่อยากให้คัยเจอเรื่อง แบบนี้เหมือนกัน

แต่ ราคา ตจว ยังไงก็ คงไม่น่าจะต่างจาก กทม เกือบ 10000 นะคับ ไม่ใช่เครื่อง นอกซักหน่อยราคาจะได้ ต่างกันโหดมาก

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks