Announcement

Collapse
No announcement yet.

เตรียมพบ Android 2.2 บนโทรฯมือถือ HTC เร็วๆนี้

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เตรียมพบ Android 2.2 บนโทรฯมือถือ HTC เร็วๆนี้

โทรศัพท์มือถือที่รองรับระบบปฏิบัติการ Android ที่เปิดจำหน่ายภายในครึ่งหลังของปีนี้เกือบทุกรุ่น จะได้รับการอัพเกรดระบบปฏิบัติการให้เป็น Android 2.2 โดยจะมีโค้ดเนมว่า Froyo

โดย HTC ได้ออกมาประกาศว่า โทรศัพท์มือถือที่จะเปิดจำหน่ายในครึ่งหลังของปี ซึ่งรวมถึงรุ่น HTC Desire, Droid Incredible, Evo 4G และ MyTouch slide จะมีการปรับเปลี่ยนมาใช้ระบบปฏิบัติการ Android ในเวอร์ชั่นล่าสุด หรือ Android 2.2 แทน ยกเว้นโทรศัพท์รุ่นที่เปิดจำหน่ายในปี 2009 โดยตัวแทนกล่าวว่า ทางทีมงานกำลังม่วนทำงานกับ Google และพาร์ทเนอร์อื่นๆ เพื่อให้แน่ใจว่าระบบปฏิบัติการที่ได้จะมีการใช้งานที่ง่ายและมีประสิทธิภาพจริง ซึ่งถึงแม้ Google จะมีการเปิดตัวระบบปฏิบัติการ Android OS 2.2 ไปเมื่อวันพฤหัสบดีที่ผ่านมา แต่ก็ยังไม่สิ้นสุดกระบวนการทำงานจริง โดยทางทีมงานได้ให้สัญญาว่า จะมีการส่งต่อระบบปฏิบัติการในเวอร์ชั่นล่าสุดนี้ให้กับเหล่าผู้ผลิตโทรศัพท์มือถือภายในอีกไม่กี่สัปดาห์ข้างหน้านี้ ซึ่ง Android 2.2 นี้ จะต้องการตัวอุปกรณ์ที่รองรับการใช้งาน Adobe Flash Player 10.1 เพื่อใช้งานเวบบราวน์เซอร์แบบเต็มรูปแบบ ทั้งงานในส่วนของการเป็นอุปกรณ์นำทาง, การเล่นเกม และการเล่นไฟล์วีดีโอ เป็นต้น

Source: TechWeb

ส่วนตัวผมขอแว่บไปซื้อ Desire ก่อนเด้อ เข้าวันนี้แล้ว

andriod มาแรงจริงๆ ครับ ช่วงนี้

Comment

อยากลองบ้างจังครับ ผมชอบเทคโนโลยีใหม่ๆ

Comment

ตอนนี้กลายเป็นWindows mobile คนใช้น้อยลงมากๆ น้องแอนมาแรงจริงๆ

Comment

จัดไป แอนดรอยตีตลาดได้ยอดเยี่ยม แล้วยังใชฟรีอีก สุดยอดครับ

Comment

2.1 อัพ เป็น 2.2 ได้มั้ย อ่าครับ

ถามแบบไม่รุ้ จริง ๆ

Comment

Originally posted by evilangle View Post
              2.1 อัพ เป็น 2.2 ได้มั้ย อ่าครับ

แล้วแต่ว่าผู้ผลิตจะทำเฟิร์มแวร์มาให้อัพเดตหรือไม่ครับ

Comment

พึ่งจะเอาซัมซุงไปอับมาเป็น2.1 นี่อับเป็น2.2อีกแล้วเหรอ *0*

Comment

เดียวเอา tattoo ไปอัพจาก 1.6 เป็น 2.2 ทีเดียวเลยดีกว่า

Comment

Originally posted by evilangle View Post

แว่วๆ ว่าอัพได้ยัน G1 เลยทีเดียว

Comment

ง่านะ spica ผม1.5ยังไม่ได้ไป2.1เลย นี่มาอีกแล้วเหรอ
                      ไม่ทันเลยจริงๆ หุหุ

Comment

ลื่นหัวแตกอะ

Comment

ใช้ Adobe Flash Player ได้เมื่อไหร่ เกิดแน่นอนครับ Andriod

Comment

ถามแบบไม่รู้เรื่องรู้ลาวน่ะครับว่าไอ้ Andriod อะไรนี่มันใช้กับ o2 atom life ได้ใหมครับ แล้วมันจะเร็วกว่าWindows mobile 6.5 ใหมครับ

Comment

Originally posted by au5204 View Post
                              ถามแบบไม่รู้เรื่องรู้ลาวน่ะครับว่าไอ้ Andriod อะไรนี่มันใช้กับ o2 atom life ได้ใหมครับ แล้วมันจะเร็วกว่าWindows mobile 6.5 ใหมครับ
                              ไม่ได้ครับ

Comment

Working...
                              X