Announcement

Collapse
No announcement yet.

เครื่องไม่เจอซาวการ์ดคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เครื่องไม่เจอซาวการ์ดคับ

ผมใช้ซาวการ์ดรุ่น sb0220 อยู่
    ซื้อมือสองมานะคับ เอามาเสียบที่เครื่องซึ่งเครื่องผมใช้ win 64 bit อยู่
    ปรากฏว่าเครื่องผมมันไปมองว่าเป็น pci input card แล้วพอลงไดรเวอร์ แผ่นมันก็ฟ้องว่า
    cannot detect sound blaster/audigy on your computer อะคับ
    แต่พอเอาไปลองกับ win32bit ก็ไม่มีปัญหาอะไร ใช้งานได้
    คำถามคือ ผมจะทำยังไงให้มันใช้กับ win64bit ได้คับ
    มันเป็นเพราะการ์ดไม่ support หรือว่าต้องเอา driver เฉพาะคับ

ทำใจ ครับ หิหิหิ
    ล้อเล่นรอท่านที่รู้มาบอกครับ
    *มันมีปัญหากับ XP 64bit แล้วทำไมไปใช้มันละครับ --" ก็ใช้ 32bit ดิท่าน

Comment

อาจเป็นได้ครับ แต่ Driver 64 Bit มีแน่นอนครับ Sound ไม่เสียหรอกครับ รอท่านต่อไปมาตอบครับ

Comment

เคยใช้ Win 64 BIt เหมือนกัน..มันต้องใช้ DRIVER 64 bit ด้วยครับ

Comment

อ่อ ขอบคุณทุกท่ามากคับ
          ที่เล่น 64bit ก็เพราะผมอยากลองอะคับ ลองไปลองมา ก็ลงพวกโปรแกรม เกม สารพัดจะลง
          แล้วเลยขี้เกียจจะลงวินส์ใหม่อะคับ

Comment

การ์ดผมนั้นเอง -*-

Comment

ยังไงช่วยหาไดรเวอร์ของ 64 bit ให้ทีคับ หาไม่เจอเลยย เจอแต่ 98/xp
              แล้วรุ่นนี้มัน mod อะไรได้บ้างคับ
              อีกอย่างนึงเครื่องมัน detect ว่าเป็น pci input อะคับ ตามรูป

Comment

ตอนนี้ไดรเวอร์เจอแล้วคับ
                เหลือแต่ว่าตอนที่บูท win มันบอกขึ้นว่า pci input card แทนที่จะเป็น mutimedia controller
                แล้วไดรเวอร์ก็ detect ไม่เจอด้วยคับ ช่วยหน่อยคับ ทำไงดี

Comment

ดันช่วย ละกันคับ หิหิหิ

Comment

ไม่เคยเจอปัญหานี้มาก่อนครับ แต่ดูรูปการณ์แล้ว น่าจะมีปัญหาที่วินโดว์ครับ ไม่ใช่ที่ไดร์เว่อร์ หรือว่าการ์ด

Comment

คือตอนนี้ไดรเวอร์ติดตั้งได้แล้วคับ
                      แต่ปัญหาคือมันไม่มีโปรแกรมอะไรให้เลยคับ อีกอย่างนึงคือเสียงมันออกแต่ลำโพงตัวที่เป็น sub คับ
                      sat สองตัวไม่ออกเลยคับ(ออกนิดนึงอ่าคับ)

Comment

Working...
                      X