overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 28
    OverclockZone Member

Default แนะนำจอยเกมสำหรับเล่น PES 2010 หน่อยครับ

ตามชื่อกระทู้เลยครับ เอาแบบไม่แพงมากนะครับ

ยี่ห้อไหนดี แบบทนทาน ปุ่มกดโอเค

OverclockZone Member NasTaZiO7's Avatar

ไม่เกิน 8ร้อย ก็.. Logitech Dual Action

แพงกว่านี้เล่นจอย XBOX ไปเลย

หรือต้้องต่ำกว่า 7~8ร้อย อีกหรือเปล่า ?

ต่ำกว่านี้ก็ได้ครับ เอาแบบ เล่น pes2010 ไม่ติดขัดก็พอครับ

จอย Xbox ผมก็อยากได้นะครับ แต่ผมว่ามันใช้เล่นกับ Pes2010 ยากไปครับ

ยังไงช่วยแนำนำด้วยครับ

ขอบคุณครับ

OverclockZone Member BZZ's Avatar

ถ้าเน้น PES คงถนัดจอยแนวๆเครื่อง PS
    จริงๆก็มีเกลื่อน ไม่ทนพอกันหมดครับ อันละประมาณ 200
    แต่ก่อนตอนเล่นบ่อยกับเพื่อน ได้เปลี่ยนเดือนละคู่เลยมั้ง

ถ้าทนๆ ยางอนาลอคลอกยังไม่พัง ก็จอย PS2 แท้ 650 บาท ต่อตัวแปลงเอาครับ
    (ไม่แน่ใจตัวแปลงเปล่าๆเท่าไหร่)

จอย P2 แท้ หาซื้อได้ที่ไหนครับ + ตัวแปลงด้วย

OverclockZone Member NasTaZiO7's Avatar

Quote Originally Posted by BZZ View Post
    ถ้าเน้น PES คงถนัดจอยแนวๆเครื่อง PS
    จริงๆก็มีเกลื่อน ไม่ทนพอกันหมดครับ อันละประมาณ 200
    แต่ก่อนตอนเล่นบ่อยกับเพื่อน ได้เปลี่ยนเดือนละคู่เลยมั้ง

ถ้าทนๆ ยางอนาลอคลอกยังไม่พัง ก็จอย PS2 แท้ 650 บาท ต่อตัวแปลงเอาครับ
    (ไม่แน่ใจตัวแปลงเปล่าๆเท่าไหร่)
    ตามนี้เลยก็ได้ครับ หาจอย PS2 แท้มาก่อน ซื้อที่ไหนนั้นลองไปคุยกับร้านเกมดูครับ มีทั้งก๊อปทั้งแท้ ราคาแล้วแต่ร้าน

ตัวแปลงนี่ตามร้านขายอุปกรณ์ IT นี่เกลื่อน ที่เซียร์อันละ 99 บาทเอง - -v

ที่พันธุ์ทิพย์มีขายไหมครับ แล้วดูยังไงว่าอันไหนแท้ อันไหนไม่แท้อ่ะครับ

Quote Originally Posted by Minnykung View Post
    ที่พันธุ์ทิพย์มีขายไหมครับ แล้วดูยังไงว่าอันไหนแท้ อันไหนไม่แท้อ่ะครับ
    ถ้าไม่มีประสบการณ์ก็ตอบยากครับ ต่อให้มีคนอธิบายให้ฟังดีแล้ว ไปเจอก๊อป AAA ก็แยกไม่ออกหรอกครับ

ถ้าสะดวกพันทิพย์นี่ก็ไป Zest กำเงิน 800 เข้าไปซื้อ Logitech Dual Action เลยครับ

เพราะจอย PS2 + ตัวแปลง ก็เกือบ 800 เหมือนกัน

OverclockZone Member vagrants's Avatar

ตัวแปลงราวๆ 150+จอย ps2 แท้ ไม่เกิน 1000 ครับ - -*
    สังเกตว่าจอยแท้ไม่แท้เทียบ นน.ดู แท้จะหนักหน่อยๆ กับ ผิวมันจะลื่นๆ
    ที่ใช้จอยนี้เพราะมันคล่องมือที่สุดแล้ว -o-

Quote Originally Posted by NasTaZiO7 View Post
    ถ้าไม่มีประสบการณ์ก็ตอบยากครับ ต่อให้มีคนอธิบายให้ฟังดีแล้ว ไปเจอก๊อป AAA ก็แยกไม่ออกหรอกครับ

ถ้าสะดวกพันทิพย์นี่ก็ไป Zest กำเงิน 800 เข้าไปซื้อ Logitech Dual Action เลยครับ

เพราะจอย PS2 + ตัวแปลง ก็เกือบ 800 เหมือนกัน
    ขอบคุณครับ

ตัวนี้มีใครลองใช้เล่น pes 2010 ยังครับ อยากทราบว่ามันเป็นไงบ้าง

OverclockZone Member saranyoo16's Avatar

Quote Originally Posted by Minnykung View Post
    ขอบคุณครับ

ตัวนี้มีใครลองใช้เล่น pes 2010 ยังครับ อยากทราบว่ามันเป็นไงบ้าง
    ใช้จอย ตัวละ 800กับตัวละ 150

ถ้าฝีมือต่างกัน จอยก็ช่วยไม่ได้หลอก

Quote Originally Posted by saranyoo16 View Post

ถ้าฝีมือต่างกัน จอยก็ช่วยไม่ได้หลอก
    อันนี้ผมรู้ครับ

แต่ที่ผมใช้อยู่มันอันละ 190+ ใช้แปปเดียวก็พัง เลยอยากได้ที่มันคุ้มหน่อย

ปล.แล้วมีใครใช้จอย Logitech Dual Action เล่น pes2010 บ้างครับ

OverclockZone Member zefira's Avatar

Quote Originally Posted by saranyoo16 View Post

แต่ถ้าฝีมือพอๆ กัน

มีความต่างแน่ครับ ถ้าอีกฝ่ายได้ลองจอย PS ของเทียม

ถ้าจะซื้อจอย PS2 แนะนำให้ซื้อของแท้เลยครับ

ของเทียมห่วยแตกมาก โดยเฉพาะปุ่มบังคับทิศทางของมัน

ยิ่งมาเจอกับเกมที่ต้องบังคับทิศทางกลับไปกลับมาอย่าง PES ด้วยแล้ว บรรลัยเลยครับ

บางทีจะหันทางซ้าย ดันกลายเป็นเฉียงซ้าย จะเลี้ยงจะหลบอะไรก็ติดขัดไปหมดเลย

ถ้าจะซื้อแบบถูกๆ แนะนำให้ใช้จอยที่รูปร่างเลียนแบบ PS มีหัวเสียบแบบ USB ดีกว่าครับ

พวก Dilongz, Cowboy อะไรพวกนั้นยังบังคับได้ดีกว่าจอย PS2 เทียมซะอีก
    Last edited by zefira; 25 May 2010 at 10:42:54.

OverclockZone Member adidashimax's Avatar

จอย PS2 แท้ + หัวแปลง แล้วมากระชากยิง !!

OverclockZone Member Freekickgundam's Avatar

logitech แหละครับ มันดีตรงเคลมได้ในไทยนี่แหละ ประกันก็ไม่เรื่องมาก
    แต่จอยนี่จำไม่ได้ว่า1ปีหรือ2ปี
    ผมใช้ chillstream ผมว่าปุ่มทิศทางมันลื่นไปหน่อย แต่เล่น3ก๊กมากๆดันติดใช้ปุ่มอนาล็อกเลยเล่นวินนิ่งแบบใช้อนาล็อกไปซะแล้ว สบายไป

Logitech Dual Action ตรงปุ่มทิศทาง มันกดเฉียงได้ไหมครับ คือผมใช้เล่น PES 2010 อย่างเดียว

เพราะถ้าใช้ Analog เล่นมันไม่ถนัด

Logitech Dual Action ตรงปุ่มทิศทาง มันกดเฉียงได้ไหมครับ คือผมใช้เล่น PES 2010 อย่างเดียว

เพราะถ้าใช้ Analog เล่นมันไม่ถนัด
    ได้ครับ ฟันเฟิร์ม ไม่กากเหมือน DPAD จอย XBOX แท้ๆ แน่นอน

OverclockZone Member thejetz's Avatar

ผมใช้จอยตัวละ 150 อยู่เลย ใช้มาจนปุ่มนิ่มแล้วอ่ะ

ก็เล่นสนุกดี ไปปรับจอยนิดๆหน่อยๆ ก็เล่นได้ เล่นมาตั้งแต่เกมออกมาใหม่

ยังไม่เบื่อเลย เล่นได้เรื่อยๆ

ผมใช้จอยก๊อป usb 2จอยสายเดียว เล่นมาครึ่งปีถึงพังอ่ะคับ สีฟ้าๆใสๆ คู่ละร้อยกว่าเองอ่า

(ก็เล่นเกือบทุกวันนะ วันละประมาณ 2-3 ชม ต่อกับ pc)

แค่จะบอกว่าของถูกที่่พอเล่นได้ก็มีนะ แรกๆก็แข็งๆ หลังๆก็นิ่มๆ กดจน 4 ทิศทางพัง แล้วก็ไปเล่นหัวเห็ด

จนตอนนี้หัดคีร์บอดอยู่อ่าครับ (คีร์บอด เล่นยากดีนะ เล่นจอยเบื่อแล้วลองเล่นคีบอดดูนะครับ)

ปั้นสโต๊กอยู่มาสเตอร์ลีกหนุกดี ฤดูกาลที่ 2 ได้ที่ 3 แบบโคตรลุ้น หนุกมากๆ

OverclockZone Member zefira's Avatar

^
    ^
    ^
    ใช่ครับ จอยของจีนที่ทำมาเสียบ usb ก็ใช้ได้ครับ เมื่อก่อนผมก็ใช้อยู่

จอยก็อปที่ผมพูดไปในเร็ปก่อนนี่หมายถึงจอยก็อป PS2 ที่เป็นหัวเสียบเครื่อง PS2 เลยน่ะครับ ไม่ใช่หัวเสียบ usb

แต่ที่แน่ๆ จอย PS2 แท้ทนมือทนเท้ามากๆ เหมาะกับพวกที่เล่นหงุดหงิดแล้วชอบปาจอยทิ้ง ^^

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks