Announcement

Collapse
No announcement yet.

แนะนำจอยเกมสำหรับเล่น PES 2010 หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แนะนำจอยเกมสำหรับเล่น PES 2010 หน่อยครับ

ตามชื่อกระทู้เลยครับ เอาแบบไม่แพงมากนะครับ

ยี่ห้อไหนดี แบบทนทาน ปุ่มกดโอเค

ไม่เกิน 8ร้อย ก็.. Logitech Dual Action

แพงกว่านี้เล่นจอย XBOX ไปเลย

หรือต้้องต่ำกว่า 7~8ร้อย อีกหรือเปล่า ?

Comment

ต่ำกว่านี้ก็ได้ครับ เอาแบบ เล่น pes2010 ไม่ติดขัดก็พอครับ

จอย Xbox ผมก็อยากได้นะครับ แต่ผมว่ามันใช้เล่นกับ Pes2010 ยากไปครับ

ยังไงช่วยแนำนำด้วยครับ

ขอบคุณครับ

Comment

ถ้าเน้น PES คงถนัดจอยแนวๆเครื่อง PS
        จริงๆก็มีเกลื่อน ไม่ทนพอกันหมดครับ อันละประมาณ 200
        แต่ก่อนตอนเล่นบ่อยกับเพื่อน ได้เปลี่ยนเดือนละคู่เลยมั้ง

ถ้าทนๆ ยางอนาลอคลอกยังไม่พัง ก็จอย PS2 แท้ 650 บาท ต่อตัวแปลงเอาครับ
        (ไม่แน่ใจตัวแปลงเปล่าๆเท่าไหร่)

Comment

จอย P2 แท้ หาซื้อได้ที่ไหนครับ + ตัวแปลงด้วย

Comment

Originally posted by BZZ View Post
            ถ้าเน้น PES คงถนัดจอยแนวๆเครื่อง PS
            จริงๆก็มีเกลื่อน ไม่ทนพอกันหมดครับ อันละประมาณ 200
            แต่ก่อนตอนเล่นบ่อยกับเพื่อน ได้เปลี่ยนเดือนละคู่เลยมั้ง

ถ้าทนๆ ยางอนาลอคลอกยังไม่พัง ก็จอย PS2 แท้ 650 บาท ต่อตัวแปลงเอาครับ
            (ไม่แน่ใจตัวแปลงเปล่าๆเท่าไหร่)
            ตามนี้เลยก็ได้ครับ หาจอย PS2 แท้มาก่อน ซื้อที่ไหนนั้นลองไปคุยกับร้านเกมดูครับ มีทั้งก๊อปทั้งแท้ ราคาแล้วแต่ร้าน

ตัวแปลงนี่ตามร้านขายอุปกรณ์ IT นี่เกลื่อน ที่เซียร์อันละ 99 บาทเอง - -v

Comment

ที่พันธุ์ทิพย์มีขายไหมครับ แล้วดูยังไงว่าอันไหนแท้ อันไหนไม่แท้อ่ะครับ

Comment

Originally posted by Minnykung View Post
                ที่พันธุ์ทิพย์มีขายไหมครับ แล้วดูยังไงว่าอันไหนแท้ อันไหนไม่แท้อ่ะครับ
                ถ้าไม่มีประสบการณ์ก็ตอบยากครับ ต่อให้มีคนอธิบายให้ฟังดีแล้ว ไปเจอก๊อป AAA ก็แยกไม่ออกหรอกครับ

ถ้าสะดวกพันทิพย์นี่ก็ไป Zest กำเงิน 800 เข้าไปซื้อ Logitech Dual Action เลยครับ

เพราะจอย PS2 + ตัวแปลง ก็เกือบ 800 เหมือนกัน

Comment

ตัวแปลงราวๆ 150+จอย ps2 แท้ ไม่เกิน 1000 ครับ - -*
                  สังเกตว่าจอยแท้ไม่แท้เทียบ นน.ดู แท้จะหนักหน่อยๆ กับ ผิวมันจะลื่นๆ
                  ที่ใช้จอยนี้เพราะมันคล่องมือที่สุดแล้ว -o-

Comment

Originally posted by NasTaZiO7 View Post
                    ถ้าไม่มีประสบการณ์ก็ตอบยากครับ ต่อให้มีคนอธิบายให้ฟังดีแล้ว ไปเจอก๊อป AAA ก็แยกไม่ออกหรอกครับ

ถ้าสะดวกพันทิพย์นี่ก็ไป Zest กำเงิน 800 เข้าไปซื้อ Logitech Dual Action เลยครับ

เพราะจอย PS2 + ตัวแปลง ก็เกือบ 800 เหมือนกัน
                    ขอบคุณครับ

ตัวนี้มีใครลองใช้เล่น pes 2010 ยังครับ อยากทราบว่ามันเป็นไงบ้าง

Comment

Originally posted by Minnykung View Post
                      ขอบคุณครับ

ตัวนี้มีใครลองใช้เล่น pes 2010 ยังครับ อยากทราบว่ามันเป็นไงบ้าง
                      ใช้จอย ตัวละ 800กับตัวละ 150

ถ้าฝีมือต่างกัน จอยก็ช่วยไม่ได้หลอก

Comment

Originally posted by saranyoo16 View Post

ถ้าฝีมือต่างกัน จอยก็ช่วยไม่ได้หลอก
                        อันนี้ผมรู้ครับ

แต่ที่ผมใช้อยู่มันอันละ 190+ ใช้แปปเดียวก็พัง เลยอยากได้ที่มันคุ้มหน่อย

ปล.แล้วมีใครใช้จอย Logitech Dual Action เล่น pes2010 บ้างครับ

Comment

Originally posted by saranyoo16 View Post

แต่ถ้าฝีมือพอๆ กัน

มีความต่างแน่ครับ ถ้าอีกฝ่ายได้ลองจอย PS ของเทียม

ถ้าจะซื้อจอย PS2 แนะนำให้ซื้อของแท้เลยครับ

ของเทียมห่วยแตกมาก โดยเฉพาะปุ่มบังคับทิศทางของมัน

ยิ่งมาเจอกับเกมที่ต้องบังคับทิศทางกลับไปกลับมาอย่าง PES ด้วยแล้ว บรรลัยเลยครับ

บางทีจะหันทางซ้าย ดันกลายเป็นเฉียงซ้าย จะเลี้ยงจะหลบอะไรก็ติดขัดไปหมดเลย

ถ้าจะซื้อแบบถูกๆ แนะนำให้ใช้จอยที่รูปร่างเลียนแบบ PS มีหัวเสียบแบบ USB ดีกว่าครับ

พวก Dilongz, Cowboy อะไรพวกนั้นยังบังคับได้ดีกว่าจอย PS2 เทียมซะอีก
                          Last edited by zefira; 25 May 2010, 10:42:54.

Comment

จอย PS2 แท้ + หัวแปลง แล้วมากระชากยิง !!

Comment

logitech แหละครับ มันดีตรงเคลมได้ในไทยนี่แหละ ประกันก็ไม่เรื่องมาก
                              แต่จอยนี่จำไม่ได้ว่า1ปีหรือ2ปี
                              ผมใช้ chillstream ผมว่าปุ่มทิศทางมันลื่นไปหน่อย แต่เล่น3ก๊กมากๆดันติดใช้ปุ่มอนาล็อกเลยเล่นวินนิ่งแบบใช้อนาล็อกไปซะแล้ว สบายไป

Comment

Working...
                              X