overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 11 of 11
    OverclockZone Member GodLike!!!'s Avatar

Default ตอนจบของBioshock2

คือผมเพิ่งเล่นBioshock2จบอะครับ

แล้วเผอิญผมฆ่าLittle Sister มากกว่าช่วย

แล้วตอนจบ เราจะโดนลูกฆ่า แล้วที่มีให้เลือกว่า

จะสละชีวิตตัวเอง กับ ช่วยเหลือตัวเองอะครับ

ผมกดสละชีวิตไป ก็เป็นฉากลูกก้ลากเราไปนั่ง แล้วก้ร้องไห้ แล้วเราก้ตายใช่ไหมครับ?

แล้วผมอยากรู้ว่า ถ้าเรากด ช่วยเหลือตัวเอง จะเป็นยังไงหรอครับ

แล้วฉากจบมันมีทั้งหมดกี่แบบหรอครับ

รบกวนด้วยนะครับ

OverclockZone Member eliwodkung's Avatar

ถ้าจำไม่ผิดมี 4 แบบครับ แบบช่วย sister ทุกตัว / ฆ่า Sister ทุกตัว / แล้วก็ช่วย+ฆ่า sister ครับ แบบสุดท้ายจะมีให้เลือก 2 ข้อแบบที่ จขกท. ว่ามาแหล่ะครับ

OverclockZone Member GodLike!!!'s Avatar

ถ้าช่วยทุกตัว เราจะตาย แล้วจะปล่อยตุ๊กตาลงน้ำใช่ไหมครับ

เคยเหนในYou tube อยู่

แล้วถ้าเราฆ่าทุกตัวละครับ

OverclockZone Member Garin191's Avatar

Quote Originally Posted by GodLike!!! View Post
    ถ้าช่วยทุกตัว เราจะตาย แล้วจะปล่อยตุ๊กตาลงน้ำใช่ไหมครับ

เคยเหนในYou tube อยู่

แล้วถ้าเราฆ่าทุกตัวละครับ
    ถ้าเราช่วยLittle Sisterทุกคน Eleanorจะใช้เข็มดูดAdamดูดเอาพลังชีวิตทั้งหมดของDeltaไป เพื่อให้DeltaสามารถไปกับEleanorและช่วยชี้นำEleanorเรื่องการใช้ชีวิตบนโลกบนดินได้ครับ

(คล้ายๆกับเป็นการย้ายวิญญาณของDeltaออกจากร่างBig Daddyไปไว้ในหลอดดูดAdamน่ะครับ เหมือนกับฉากนึงในเกมที่ให้เราควบคุมLittle Sisterผ่านทางจิตของDeltaที่อยู่ในหลอดดูดAdam)

ส่วนถ้าเราเลือกฆ่าทั้งหมด ฉากหลังจะเป็นพายุฝนไม่ใช่แดดจ้าแบบตอนจบแบบGood Ending และEleanorจะฆ่าDeltaครับ(ถ้าจำไม่ผิดนะ)

ป.ล.Eleanorไม่ใช่ลูกแท้ๆของDeltaครับ ที่EleanorเรียกDeltaว่า"พ่อ"ก็เพราะความสัมพันธ์สมัยที่Eleanorยังเป็นเด็กและเป็นLittle SisterของDelta
    Last edited by Garin191; 24 May 2010 at 19:30:42.

เอ่อ

ผมอยากทราบเนื้อเรื่องอะครับ

ไม่ทราบว่าใครพอจะมีบ้าง

แล้วถ้าเราช่วยLittle Sister บ้างไม่ช่วยบ้าง

แล้วมันมีให้เราเลือก2อันอะครับ

ที่ให้สละชีวิต กับ ฆ่าตัวตายอะครับ

เพราะอะไรอะครับ

ขอโทษที่ถามมากนะครับ

ผมไม่ค่อยรู้เรื่อง

ขอบคุณมากครับ

OverclockZone Member jing30752's Avatar
    กทม. ท่าพระ - วัดปากน้ำ

เนื้อไม่รู้เลย ยิงอย่างเดียว -*-

ฉากจบหาดูใน youtube ได้ครับ

OverclockZone Member BomberXIII's Avatar

ผมเพิ่งเล่นจบตะกี้

ฆ่าซิสเตอร์อย่างเดียว

ตอนจบไม่เห็นมีให้เลือกอะไรเลย -*-

OverclockZone Member Up2ising's Avatar

ตอนจบหลักๆเลยมี3 แบบคับ ถ้าไม่นับฉากที่ eleanor ฆ่าหรือช่วย Sofia Lamb คือ ฉากจบแบบดี แบบกลางๆ ซึ่งแบบนี้มันต้องฆ่า little sister บางตัว แต่ไม่ทั้งหมด แล้วจะมีให้เลือก เลือกอันแรก แล้วอีกอันก็ฉากจบแบบเลว คือฆ่าบางตัวแต่เลือกข้อสอง หรือฆ่าทุกตัว

สงสัยอีกอย่าง

ถ้ามันมีให้เลือก ตอนจะโดนฆ่า

สละชีวิต กับ โดนสูบ

แค่เอามือปัดเข็ม แล้วตายได้ยังไง ลูกร้องไห้

ถ้ากดช่วยตัวเอง ก้โดนเข็มแทงตาย

สงสัยมากๆครับ

OverclockZone Member Joelshi's Avatar

พึ่งจบตะกี้

ผมยิงผู้ว่าเกรซทิ้ง ไว้ชีวิตพ่อเลี้ยงเอลานอร์

ไอที่เลือกทำสองอย่างนี้มันมีผลกระทบต่อเกมรึเปล่าครับ ?

แล้วทำไม gill alexander ถึงต้องเสพ adam ?
    + คุ้นๆว่าเคยเห็นชื่อนี้ในไดอารี่ของภาคแรก

พอจะมีเว็บที่เขียนเล่าเนื้อเรื่องละเอียดไหมครับ ภาษาอังกฦษก็ได้
    ถ้ายิ่งเป็นเนื้อเรื่องสองภาคติกกันยิ่งดี

OverclockZone Member nukzahaha's Avatar
    ใต้สะดือ สาวๆ * - -

ซื้อ ฟิวเจอร์เกมส์มาอ่านครบเลยขอบอก

ขี้เกียจพิมพ์เยอะ มาก หนังสือหายแล้วด้วย เอิ้กๆ

Bookmarks

Bookmarks