overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 22
    OverclockZone Member GMT+7's Avatar
    Nakhonratchasima

Default ส่ง G-Skill DDR2 เคลมร้าน TK รอร่วม 2อาทิตย์ ผลที่ออกคือต้องรอเคลมจากเืมืองนอกอีก !

ส่ง G-Skill DDR2 เคลมร้าน TK รอร่วม 2อาทิตย์ ผลที่ออกคือต้องรอเคลมจากเืมืองนอกอีก !

หลังจากเกือบๆ 2อาทิตย์ที่แล้ว ผมได้ส่งเคลม G-Skill DDR2 ที่ร้าน TK

และได้โทรเช็คตลอดระยะเวลา 3-4 วันว่าของที่ส่งไปเคลมนั้น ถึงหรือยัง ทางร้านได้รับของหรือยัง

ส่วนอาทิตย์ต่อมาทางร้านได้รับของเรียบร้อยแล้ว แต่ติดปัญหาคือบ้านเมืองวุ่นวาย ไม่สามารถดำเนินการ เคลมให้ลูกค้าได้

เนื่องจากข้อมูลการเคลมนั้นอยู่ที่สาขาพันทิพย์ ให้รอเป็นวันจันทร์(นั่นก็คือวันนี้) ได้ไหม

หลังจากร้านเปิดนั้นจะส่งของกลับไปให้ทันทีเลย OK ผมเข้าใจ ไม่ว่ากัน

พอตกมาวันนี้หลังจากที่ร้านรับปากว่าจะส่งของกลับให้แล้ว ผมเลยได้ลองโทรไปเช็ค แล้วคำตอบที่ได้คือ

สต๊อกที่ร้านไม่มี DDR2 แล้วทางร้านต้องส่งเคลมเืองนอก และต้องใช้เวลาประมาณ 1อาทิตย์ถึงจะได้ของ ถึงจะส่งของกลับให้ทางน้องได้

สิ่งที่ผมยังไม่หายสงสัยคือ TK แต่ละสาขา โอนของยืมของ กันไม่ไ่ด้เลยเหรอครับ หรือขายสาขาใครสาขามันเลย แล้วถ้าบอกของหน้าร้าน หรือในสต๊อกหมด

ทำไมในเว็บถึงไม่ยอมอัพเดท ว่าอันนั้น อันนี้หมด แล้วถ้าอย่างงี้ ถ้าเกิดผมนัดลูกค้าไว้อีกทอด จะไม่ซวยกันยกคอกเลยเหรอครับ

ฝากพี่ๆ เพื่อนๆ น้องๆ วานดูให้หน่อยน่ะครับถ้าไปเดินซื้อของกัน ว่าหน้าร้าน TK มีสิ้นค้าดังกล่าวที่ผมส่งเคลม หรือไม่

หรือมี แต่เอาไว้ขายเอาเงินก่อนของลูกค้าเก่าพังช่างมัน อย่างงั้นเหรอครับ
    Last edited by GMT+7; 24 May 2010 at 18:15:55.

OverclockZone Member
    LINE ID 31032529 บางกะปิ

โทรถามเลยครับ ว่ามีไม่มี

OverclockZone Member Momo's Avatar

ใจเย็นครับการเคลมมันก็เป็นแบบนี้แหละครับส่วนมากร้านเค้าไม่นโยบายเอาของใหม่มาให้แทนหรอกครับนอกจากว่าเคลมแล้วไม่มีของเปลี่ยนจริงๆถึงยอมให้เพิ่มเงินอัพรุ่นใหม่อะไรแบบนี้ เคยเคลมแรมเหมือนกันแต่ไม่ใช่กับร้าน TK ก็รอเกือบเดือนเหมือนกันครับเพราะมันไม่มีของจริงๆต้องส่งนอกไปเคลมแต่ที่เซ็งจริงๆคือไม่ใช่เรื่องเคลมนานหรอกครับแต่ที่เซ็งคือระหว่างเคลมไม่มีตัวสำรองให้ใช้อันนี้ปัญหาเลยเพราะถ้าเป็นการ์ดจอยังพอออนบอร์ดได้แต่แรมจะให้ซื้อใหม่ใช้ระหว่างรอเคลมก็ใช่เรื่อง

OverclockZone Member maxx2007's Avatar

ตัวใหนอะ o_O"

OverclockZone Member destinyair's Avatar

TD ป่ะ

OverclockZone Member GMT+7's Avatar

ใช่ครับ รอเป็นเดือนผมก็พอรอได้ครับ แต่ปัญหาคือไม่มีตัวสำรองใช้ครับ

ตอนนี้ใช้ 256MB บูทเครื่องแต่ละทีช้าเป็นเต่าเลยครับ จะทำงานเครื่องก็ไม่อำนวย

ส่วนสิ้นค้าที่ผมส่งไปเคลมคือ G-skill 4pk 4gb 2x2 น่ะครับ ตัวซิงค์สีฟ้าๆน่ะครับ

ปัญหาจริงๆคือ ผมเคยสอบถามแล้วถ้าสิ้นค้าประเภทแรมนี้ หากตรวจสอบแล้วว่าเสีัยจริง

ทางร้านให้คำตอบและรับปากว่าจะเปลี่ยนของใหม่ให้ทันทีเลย แต่ถ้าหากที่้ร้าน

ไม่มีสินค้าดังกล่าวจริงๆก็ คงไม่ว่ากันครับถือว่าเป็นดวงซวยของผมก็แล้วกัน

อีกอย่างตัวผมเองก็อยู่ต่างจังหวัดด้วยสิครับ จะไปตามเรื่องที่ร้านก็ไม่สะดวก

จะโทรไปบ่อยๆ เด๋วก็หาว่าเร่ง เพราะเคยโดนตำหนิมาแล้วด้วย -*-
    Last edited by GMT+7; 24 May 2010 at 19:54:49.

OverclockZone Member chain74's Avatar
    อ.สว่างแดนดิน จ.สกลนคร Tel:0810666858

เคยเคลมสองครั้งก็ไม่นานนะครับหากมีของก็เปลี่ยนให้เลย
    ส่ง ปณ.วันเสาร์วันอังคารบ่ายๆก็ได้รับของแล้ว

OverclockZone Member clasher's Avatar

ไม่มีของก็ต้องทำใจครับ ผมก็ยังต้องรอของเข้าเลย ส่วนที่ว่า ของยืมจากสาขาอื่นได้ไหมนั้น ผมว่าได้ครับ เพราะเคยจ่ายตังซื้อแรมที่ พันทิพย์ แต่ไปเอาของที่ เซียร์เองครับ

OverclockZone Member sweeteyes's Avatar
    บางกรวย นนทบุรี

รุ่นเดียวกับที่ผมเคยเอาไปเคลมเลยครับ

ตอนที่เอาไปเคลมเค้าบอกรีบๆมาเลยของเหลือ 5 ตัวแล้ว

แต่นั่นเมื่อประมาณสองเดือนแล้วครับ

tonzakung's Avatar

ต้องหาแรมมาสำรองใช้ก่อน

ingram ก็นาน ถ้าไม่มีของ ต้องรอส่ง ตปท. เกือบ 1 เดือนเหมือนกัน

ขอบคุณมากๆครับ สำหรับคำตอบ และคำแนะนำ แถมยังมีคนรอนา่นกว่าผมอีกแหะ -*-

สรุปก็คือว่า เขาเปลี่ยนของใหม่ให้แน่นอนใช่ไหมครับ แต่ติดปัญหาคือทางร้านไม่มีของจริงๆ

แต่เด๋วยังไงพรุ่งนี้จะลองโทรไปแกล้งสอบถามว่าจะสั่งซื้อทุกๆสาขาเลยครับ

ว่าไอ้สิ้นค้าตัวนี้มันมีที่หน้าร้านหรือที่สต๊อกไหม ถ้าบอกว่ามี ผมจะมาอัพเดทข่าวคราวอีกรอบน่ะครับ อิอิ

OverclockZone Member sweeteyes's Avatar
    บางกรวย นนทบุรี

รอฟังด้วยคน

แต่ได้ของใหม่แน่ครับ

OverclockZone Member rockwell's Avatar

เรื่องนี้เป็นเรื่องจริง 100% จากที่ผมเจอมากับตัวตอนนั้นผมเคลม G.Skill 4GB PK 800 วันเดียวรอรับของ 30 นาทีตรงเวลาแปะไม่ขาดแม้แต่ 1 นาที *0* พอไปรอรับของที่ร้าน TKCom นี่แหละเค้าก็เอามีดคัดเตอร์กลีดกล่องให้ดูเลย ของใหม่แน่นอนผมก็รับของแล้วเซ็นชื่อมา แล้วก็นั่งรถกลับบ้านพอกลับมาถึงบ้านเท่านั้น อ่าวเห้ยยย ทำไมกลายเป็นรุ่นนี้ งานเข้าแล้วทำไมของมันเป็นรุ่นนี้ G.Skill 4GB PK 1066 ไปได้ เห้ออ...เซ็ง 5555+ ^^''
    Last edited by rockwell; 24 May 2010 at 21:56:49.

OverclockZone Member aonsis's Avatar

ตกลง ตัว 800 หรือ 1066 ครับ

ตัว 4PK 1006 กำลังจะไปส่งเคลมพรุ่งนี้

-*- กลัวได้ของช้าจัง

nikjaza's Avatar
    Bangkok, Ladprao 48 เคยอยู่ นครสวรรค์ , ลพบุรี

Wink

Quote Originally Posted by aonsis View Post

ตัว 4PK 1006 กำลังจะไปส่งเคลมพรุ่งนี้

ซื้อใหม่มาสำรองครับ ผมคู่เคียวประกันไทยคูซิเท็ค

Super Moderator tor_Za's Avatar

G-Skill DDR2 มันมีหลายรหัสนะครับ

ของเพื่อนผม PI Series PC8800CL5D เครมรอนาน เพราะว่าเมืองไทยขายไปไม่กี่คู่เอง ต้องส่งเครมเมืองนอก

-ถ้ายิ่งใหญ่อย่างที่กร่างไว้จริง ควรใช้ความยิ่งใหญ่กร่างหาคนแจ้งความชั่วของตัวเอง
    -อย่าปลอกสายลำโพงให้ยาวเกินความจำเป็นนะ เดี๋ยวแอมป์จะดับได้เวลาโยกตู้ลำโพง
    งดแรงชั่วคราว

Quote Originally Posted by rockwell View Post
    เรื่องนี้เป็นเรื่องจริง 100% จากที่ผมเจอมากับตัวตอนนั้นผมเคลม G.Skill 4GB PK 800 วันเดียวรอรับของ 30 นาทีตรงเวลาแปะไม่ขาดแม้แต่ 1 นาที *0* พอไปรอรับของที่ร้าน TKCom นี่แหละเค้าก็เอามีดคัดเตอร์กลีดกล่องให้ดูเลย ของใหม่แน่นอนผมก็รับของแล้วเซ็นชื่อมา แล้วก็นั่งรถกลับบ้านพอกลับมาถึงบ้านเท่านั้น อ่าวเห้ยยย ทำไมกลายเป็นรุ่นนี้ งานเข้าแล้วทำไมของมันเป็นรุ่นนี้ G.Skill 4GB PK 1066 ไปได้ เห้ออ...เซ็ง 5555+ ^^''
    ผมอาจจะเป็นคนที่สองที่ดวงดีเหมือนพี่หรือเปล่าครับ ฮ่าๆ
    ไม่เป็นไรครับ เด๋วจะหาว่าได้คืบแล้วเอาศอกอีก แต่ยังไงก็อยากได้ของเร็วๆมากกว่าครับ

Quote Originally Posted by aonsis View Post

ของผม 800 ครับ หรือตัวตาม Link ด้านล่างนี้เลยครับ
    http://tkcom99.com/product_detail.ph...13&s_cat_id=24

Quote Originally Posted by tor_za View Post
    G-Skill DDR2 มันมีหลายรหัสนะครับ

ของเพื่อนผม PI Series PC8800CL5D เครมรอนาน เพราะว่าเมืองไทยขายไปไม่กี่คู่เอง ต้องส่งเครมเมืองนอก
    ของผมเป็นตัวนี้ครับพี่
    http://tkcom99.com/product_detail.ph...13&s_cat_id=24

OverclockZone Member never_justice's Avatar

น่ากลัวเหมือนกันครับ

ผมเพิ่งHDDไปเคลมกับTkมา วันนี้เหมือนกัน

จะนานเหมือนกัน รึเปล่า เนี่ย

ได้เรื่องแล้วครับ หลังจากที่ผมเมล์ไปสอบถามเพิ่มเติม คนชื่อต้นหรือพี่ต้น ได้ตอบกลับอิเมล์และโทรชี้แจง

ได้ดีมากๆครับ ต้องยอมรับในการพูดและบริการของพี่แกมากๆเลยครับ อย่างงี้ค่อยใจชื้นขึ้นมาหน่อยครับ

แกให้คำตอบกลับมาว่าทางร้านไม่มี ddr2 ทุกๆสาขา เพราะตอนนี้มีขายแต่ ddr3 ครับ

" ผมกล้าให้น้องลองตรวจสอบดูได้เลยครับ ว่าร้านไม่มี ddr2 ขายแล้ว ถ้ามียืนดีให้เอา ddr3 ไปใช้ฟรีๆเลย "

ส่วน ddr2 หรือตัวของผมที่ส่งเคลมนั้น จะมีของเข้ามาจากต่างประเทศวันศุกร์ที่จะถึงนี้ครับ

แล้วจะส่งของกลับภายในวันศุกร์ทันทีเลย ยังไงก็ต้องขอขอบคุณมากๆครับ สำหรับพี่คนนี้ครับ

ถ้าโทรไปหาฝ่ายเคลม ผมบอกตรงๆว่าไม่รู้เรื่องจริงๆครับ มีแต่จะมีปากมีเสียงกันแค่นั้นครับ -*-

OverclockZone Member Momo's Avatar

พี่ต้นบอกเองคงไม่มีปัญหาแล้วหละ แต่แรมถ้าส่งเคลมนอกก็ประมาณนี้จริงๆแหละครับ 3-4 อาทิตย์

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks