Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเกี่ยวกับ psu ยี่ห้อนี่หน่อยนะครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเกี่ยวกับ psu ยี่ห้อนี่หน่อยนะครับ

psu plenty 550w ตัวนี้ใช้งานดีไหมครับ พี่ๆช่วยวิเคราะห์หน่อยครับ ใช้มา3เดือนแล้ว คอมสเป็ค

Intel I5
    P55-US3L
    His Hd5770
    G.skill 4gb 1600
    WD 3200 AAKS blue

ผมกลัวว่า psuตัวนี้ มันจะทำคอมผมพัง เพราะดูๆแล้วมันยี่ห้อไรไม่รุ้ (เคยมีประสบการเอาpsuเน่าๆมาใช้ hdd ติด badกระจาย) เลยขอให้ช่วยพิจารณาหน่อยครับ ถ้าไม่เหมาะเปลี่ยนเป็นตัวไรดีครับ

แล้วก็อยากได้ UPS ไว้สักตัวอะครับ คือบ้านไฟตกบ่อยมาก 3เดือนแล้วกลัวคอมจะเจ๋งเอาอะครับ แนะนำหน่อยครับ

เปลี่ยนโล๊ดครับ มันจ่ายจริงๆแค่300W
    UPS ลายไทย1000VAไปเลยครับ ราคาต่างกันไม่มาก

Comment

เปลี่ยนเป็น Raidmax 530 W ก็ได้ครับ ไม่แพง

Comment

งั้นหรอครับ แล้วเปลี่ยนเป็นตัวไหนดีครับ ช่วยทีครับ เริ่มชักจะกังวล ผมรอมา3ปีกว่าจะได้เครื่องนี้ - -*

แนะนำทีครับ ขอแบบวัตต์เต็มไปเลย

Comment

เปลี่ยนเป็นยี่ห้ออื่น โลด

Comment

ครับผม เปลี่ยนเป็นตัวไรดีครับ ขอวัตต์เต็มเลยนะครับ

Comment

2 อย่างงบเท่าไหร่ครับ
              TG600-U37__1,880.-
              1000 VA Syndome Energy__2,190

Comment

สเปคคล้ายๆผม ต่างกันเมนบอดกับ ฮากดิก กำลังหา UPS ว่าจะเอา Syndome Extreme 1000VA/600 W

PSu แนะนำ Scythe Strong 600W 80Plus 2,250 บาท ใน ocz เล่นเยอะตัวนี้ ราคาดีประสิทธิภาพ OK

http://www.tkcom99.com/product_detai...3&s_cat_id=181
                ----------------------------------------------------------------------------

Comment

แล้วถอดสายไม่ได้นี้มันคือไรหรอครับ เหอๆอธิบายหน่อยครับ

Comment

Originally posted by siamauto View Post
                    สเปคคล้ายๆผม ต่างกันเมนบอดกับ ฮากดิก กำลังหา UPS ว่าจะเอา Syndome Extreme 1000VA/600 W

PSu แนะนำ Scythe Strong 600W 80Plus 2,250 บาท ใน ocz เล่นเยอะตัวนี้ ราคาดีประสิทธิภาพ OK

http://www.tkcom99.com/product_detai...3&s_cat_id=181
                    ----------------------------------------------------------------------------
                    งั้นผมเอาตัวนี้แล้วกันครับ ว่าแต่ซื้อจากร้านไหนดีครับ หรือซื้อจากที่ TK com เลยครับ

Comment

PSU จะมีแบบ ถอดสายได้ กับ ไม่ได้
                      อธิบายไงๆ เพาเวอร์ซัพพลายมันจะมีสายไฟตัวต่อเสียบต่างๆมาให้ ใช่ไหมครับ นั่นแหละ

PSUบ้างรุ่น มันจะมีแบบที่สามารถถอดสายได้ เป็นหัวเสียบมาให้ เราก็เสียบแต่ตัวที่ใช้ ทำให้จัดสายง่าย ไม่รก แต่ราคาจะแพงมาหน่อย

Comment

สเปคคล้ายกันเลย แนะนำตัวนี้ (หาเพื่อนใช้ด้วย 55+)

Comment

ขอขอบพระคุณทุกท่านมากครับ ที่ให้คำตอบผมครับ ขอบคุณครับ

Comment

Working...
                          X