Announcement

Collapse
No announcement yet.

สเปคแบบนี้เล่นเกมสูงอันไหนไหวบ้าง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สเปคแบบนี้เล่นเกมสูงอันไหนไหวบ้าง

เล่นgta ivเปนต้นไหวไหมคับถ้าปรับสุด

CPU Amd PhenomIIX4 955BE 3.2 GHz L3 6MB Sink CCF 90mm(Mo เองคับ)
    Ram Kingston HyperX 4GB Dual Ram Bus800 DDR2 CL 5 - 5 -15
    Mainboard Asus M4A79 Deluxe Quad-CrossfireX AM3 Ready Bus1200+(OC)
    VGA Galaxy Geforce 9600Gt 512MB dd3 256bit ซิงค์พัดลม Scythe Musashi(TKCOM)
    Sound On Board Realtek HDMl 8.1 audio Sound
    Harddisk Western Digital 500Gb 32MB 7200rpm (Green)
    PSU Raidmax 730watt(Busitek)
    System Windows7 Professional 64Bit

คือกำลังจะลองคับแต่ยังไม่อยากลง

ช่วยตอบหน่อยคับ

Comment

ผมน่าจะเปลี่ยน ram เป็น ddr3 ครับ การ์ดจอก็น่าจะอัพขึ้นไปอีกนะครับ อันนี้ในความคิดผมนะครับ

Comment

น่าจะเพิ่มการ์ดจอสักหน่อย

^^"

Comment

ขอบคุนคับแต่เพิ่งซื้อบอร์ดคับ
          เลยใช้ddr2ไปก่อนเพราะเปน4gbแล้วคับ

Comment

ถ้าเป็นผมจะเปลี่ยน vga

Comment

ช่วยแนะนำหน่อยคับควรจะเปนรุ่นไหนดีที่ราคาไม่เกิน6000เอา256bitนะคับ

Comment

HIS HD 5770 1GB DDR 5 ---TK Com ---- 5490 บาท แจ่มครับ

Comment

มันก็ลื่นๆพอได้อยู่นะงับ แต่ถ้าปรับสุดก็อย่าฝันงับ ขนาดงบ 50k ยังจะไปไม่รอดเลย 555 เกมปราบเซียนโดยแท้ 555

Comment

การดจอตามนั้นเลยครับ 5770 มาขนาดนี้แล้วกราดอ่อนเกินไป

Comment

ผมอยากได้256bitอ่ะคับหรือว่าbitไม่จำเปนหรอคับ
                      แล้ว5770 นี้สู้ 4870ได้ไหมคับ

Comment

ใส่ไปที่การ์ดจอเลย ค๊าบบบ

Comment

Comment

แล้วbitนี้สำคัญไม่คับหรือcore clockสำคัญก่า

Comment

Originally posted by iamtaely View Post
                              แล้วbitนี้สำคัญไม่คับหรือcore clockสำคัญก่า
                              สำคัญทุกอย่างแหละครับ ที่สำคัญคือเทคโนโลยีครับ

5770 แรงกว่านิดเดียว เทคโนโลยีใหม่กว่า กินไฟน้อยกว่า แพงกว่านิดเดียวเอง คุ้มกว่าเยอะครับ

Comment

Working...
                              X