overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 16 of 16
    OverclockZone Member

Default มีงบประมาณ 2 พันบาท+/- ได้นิดหน่อย ช่วยแนะนำลำโพง 2.1 ให้ทีครับ

ยี่ห้อ อะไร ก็ได้ครับ

ส่วนใหญ่ ฟังเพลง 70 %

เล่นเกม 30 %

ขอเสียงดีๆที่คุ้มกับราคาตอนนี้ควรเล่นตัวไหนดีครับ

แล้วใครมีร้านที่ขายราคาไม่แพงก็แนะนำได้ครับ ในพันทิพย์ไรแบบนี้อ่ะครับ

ขอบคุณครับ

OverclockZone Member option55's Avatar

ผมใช้ EACAN A500L

เสียงก็ดีนะครับ

เบสหนัก ดึ๊บๆๆๆ

^^"

เชียร์ A500L อีกแรงครับ ใช้อยู่ ดูหนัง ฟังเพลง เล่นเกมส์ ตุ๊บ มากมาย

OverclockZone Member firsthand's Avatar

ผมว่าแล้วแต่แนวเพลงที่ฟังนะ งบ 2 พันผมว่า Eacan เป็นตัวเลือกที่ดี

ถ้าชอบเบสเยอะๆ Eacan A500L ตามที่ข้างบนแนะนำมาก็เป็นตัวเลือกที่ดีครับ
    เบสมันมาเป็นลูกๆเลย แต่ลำโพง sat เสียงมันจะขุ่นๆ ไม่ใส

สำหรับผมชอบ Eacan A600II มากกว่าครับ ราคาแพงกว่ารุ่นข้างบน 200-300 บาท และก็หิ้วมาที่บ้านด้วย 55+
    เสียงกลางเสียงใสมาครบๆเลย เบสก็มี เหมาะกับเพลงหลายแนวดีครับ
    เพลง Rock สลายขี้หูก็เพราะครับ สำหรับลำโพงนี้ 555+

ทางที่ดีไปลองด้วยตัวเองดีที่สุดครับ ^_^

OverclockZone Member wattaa's Avatar
    < มหาชัย คร๊าบ พระราม2>< เซียร์รังสิตบ

ผมใช้ EACAN A200 5.1 แต่ต่อไว้แค่ 2.1 ฟังเพลงครับ

ใครมีร้านแนะนำที่ พันทิพย์ประตู้น้ำบ้างอ่ะครับ

จะได้ไม่ต้องเสียเวลา ไปเดินดูครับ

ขอบคุณครับ

ใจจริงก็ดู เอเค่นแหละครับ

ระหว่างรุ่น 500แอล กับ 600 ยังไม่แน่ใจเอารุ่นไหนดี

เบสหนักต่างกันเยอะมากไหมครับ

OverclockZone Member ahaaha's Avatar

X3 ยังไม่ตาย

OverclockZone Member kungxxx's Avatar
    SC Community (Petchkasem 81)

Quote Originally Posted by Ibz_Bb View Post
    ใครมีร้านแนะนำที่ พันทิพย์ประตู้น้ำบ้างอ่ะครับ

จะได้ไม่ต้องเสียเวลา ไปเดินดูครับ

ขอบคุณครับ

ระหว่างรุ่น 500แอล กับ 600 ยังไม่แน่ใจเอารุ่นไหนดี

2 รุ่นนี้เด่นคนละอย่างครับ เช่น
    A-500L เด่นที่เบส กลางไม่ค่อยใสเท่าไร
    A-600II เด่นที่กลางใสได้ใจดีจริงๆ แต่เบสบางกว่า A-500L พอสมควร

ลูกค้าส่วนใหญ่จะชอบ A-600II มากกว่า .... เพราะเสียงกลางแหลมนี้แหละ ...
    ------------------------------------------------------------
    จำหน่ายลำโพง-คอม Eacan
    http://speakers.tarad.com
    ดูราคาพิเศษสำหรับ OCZ ได้ที่หน้าแรกครับ เป็นร้านของผมเอง ...
    http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=820939

OverclockZone Member ploynut's Avatar

Quote Originally Posted by Ibz_Bb View Post

ขอบคุณครับ

ก็ไปเดินดู ร้าน s&p ประตูน้ำชั้น 3 อะครับ ลำโพงเยอะเเยะ ไปลองเลือกลองฟังเลย ชอบตัวไหนก็ซื้อ ฟังเเล้วไม่ชอบ ตะหงิดๆ อย่าซื้อเด็ดขาย 555

ขอบคุณทุกความเห็นครับผม ท่านไหนมียี่ห้อ อื่นแนะนำ

อย่างเช่น MICRO LAB มันเป็นไงบ้างหรอครับ

OverclockZone Member SomJeed's Avatar

Default s&p

Quote Originally Posted by ploynut View Post
    ก็ไปเดินดู ร้าน s&p ประตูน้ำชั้น 3 อะครับ ลำโพงเยอะเเยะ ไปลองเลือกลองฟังเลย ชอบตัวไหนก็ซื้อ ฟังเเล้วไม่ชอบ ตะหงิดๆ อย่าซื้อเด็ดขาย 555
    ตะหงิดๆงัยคะท่าน ซื้อร้านนี้เลยจ๊ะมีให้เลือกเยอะที่สุดคะ 555+

http://forums.overclockzone.com/foru...n+%C3%D2%A4%D2

OverclockZone Member toyranger's Avatar

ลองเทียบกะ x3 ด้วยนะ เผื่อชอบ

OverclockZone Member OlisM's Avatar

x3 อีกแรง

OverclockZone Member IcsakamaTo's Avatar

ตามจิงเพิ่มงบอีกหน่อยเอา C5 ไปลเยนะครับ อยู่ยาว ประหยัด ที่เดียวจบ ไม่แพงมาก

OverclockZone Member nongnong's Avatar

Quote Originally Posted by IcsakamaTo View Post
    ตามจิงเพิ่มงบอีกหน่อยเอา C5 ไปลเยนะครับ อยู่ยาว ประหยัด ที่เดียวจบ ไม่แพงมาก
    แต่ตามจริง ถ้าC5 ซื้อEacan A500Lได้10ตัวเลยนะเผลอๆเหลือเงินถอนด้วย 55+

OverclockZone Member lplline's Avatar

Quote Originally Posted by nongnong View Post
    แต่ตามจริง ถ้าC5 ซื้อEacan A500Lได้10ตัวเลยนะเผลอๆเหลือเงินถอนด้วย 55+
    พอมาถึงคืบก็ใกล้ศอก จัดไปอีกหน่อย เอา pa ฟังในบ้านโลด 5555+

Bookmarks

Bookmarks