Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใช้ Sempron(AM2)เล่นเกมส์ลื่นหรือปล่าวครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใช้ Sempron(AM2)เล่นเกมส์ลื่นหรือปล่าวครับ

เห็นบอกกันว่าเกมส์ ใหม่ๆเดี๋ยวนี้ต้องการ การ์ดจอมากกว่า ซีพียู(แรงๆ) เช่นพวกนีดฟอสปีด หรือพวกที่กราฟฟีกเยอะๆ ถ้าผมใช้ สมพอนจะพอหรือปล่าวครับ ผมจะได้เอางบที่จะใช้ซีพียูแรงๆ ไปลงที่การ์ดจอแทน

ไช่ครับ เกมส์สมัยไหม่ มีความต้องการของ CPU น้อยครับ เพราะว่าเดียวนี้ส่วนมากจะขึ้นอยู่กับการ์ดจอทั้งสิ้นครับ

แต่ว่าไม่ไช่จะเล่น Fear แต่ไช้ CPU เพนเทียม 2 การ์ดจอ 7950 ก็ไม่ไหวนะครับ

แต่ว่า เพนเทียม 2 มันมี PCI-E หรอว้า เปรียบเทียวไปได้เนอะเรา . . 55+

Comment

ส่วนตัวผมคิดว่า CPU ต้องเป็น CPU ที่ L2 แคช เยอะๆหน่อยนะครับ เกมส์จะได้ไม่สดุด
      (ไม่สดุดนะครับ ไม่ใช่อืด) เพราะผมลอง P4 แคช 1เมก กับ sampron แคช 256 k
      ลองเล่น Richard Burns Rally ดูปรากฎว่า ภาพไม่มีอาการอืดให้เห็นครับ
      แต่ตัว sampron จะมีอาการภาพสะดุดอยู่บ้างนะครับ

ปล ไม่ได้ลำเอียงนะครับ เพราะผมก็เป็นแฟน AMD อยู่แล้ว แต่ที่บอกก็เพราะจากที่เคย
      ได้ลองเทสดูเท่านั้นเองครับ

Comment

ขอบคุณครับที่ให้ความรู้ครับ

Comment

Working...
        X