Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใช้ Audigy2 กับ WinVista ไม่ได้ครับ วานพี่เรือรบช่วยตอบที

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใช้ Audigy2 กับ WinVista ไม่ได้ครับ วานพี่เรือรบช่วยตอบที

ลงแล้วมีเสียงซ่าๆ โหลด Driver จากเวปมาแล้วแต่ลงไม่ได้ครับ
    ช่วยทีครับว่าควรทำไง หรือควรจะใช้ XP ดี
    ขอบคุณมากครับ

ถ้าไม่จำเป็นก็ใช้ XP ไปก่อนดีกว่าคับ ผมว่า
    แต่ถ้าอยากใช้ Vista นี่ ไปดาวโหลด Driver Version Vista มารึยังอะคับ นั่น

Comment

CT4810 ผมก็ใช้ไม่ได้ อะ (หาไดร์เวอร์ไม่ได้)
      ขายทิ้งไป ละ 555+
      *เพื่อ VISTA

Comment

แล้วตอนนี้มี sound card ตัวไหนที่ใช้ได้กับวิสต้ามั่งครับ

Comment

ใช้ 2zs สะด้วยสิ ป่านนี้ creative ยังไม่ออกไดรเวอร์สำหรับ vista อีกเหลอ ไม่ไหวเลย

Comment

ขนาด x-fi มันยังเน่าอยู่เลย ไม่รู้ทำไรกันอยู่
            X-fi ปรับแต่งไรไม่ได้เลย (แต่มีความรู้สึกว่าเสียงดีขึ้นน่ะ ไม่รู้เพราะอะไร)
            ได้ก็พวก cmss กับ crystaliser แค่เนี้ย เวงจิงๆ
            หวังว่ามันจะสมบูรณ์เหมือน XP ทัน crysis ออก (เกี่ยวมั้ยนั่น - -)

Comment

ลองโหลด ตัว driver ของ vista มาแล้วครับ ยังมีปัญหามีเสียงซ่าๆบ้าง ไม่เจอไดรเว่อร์บ้าง ปรับแต่งอะไรไม่ค่อยได้ครับ ไม่ทราบใครมีวิธีแก้บ้าง ช่วยแนะนำหน่อยครับ ขอบคุณครับ

Comment

ผมใช้ Live! Value 4.1 ตอนนี้ในเว็บ Creative ขึ้นว่าเลิก Support แล้วครับ สงสัยไม่อยากทำ Driver สำหรับ Vista ให้รุ่นเก่าๆ

Comment

audigy2zs ปรับ5.1ได้ แต่เล่นลูกเล่นอื่นไม่ได้สะกะตัว เซ็ง

Comment

VISTA ใจเย็นๆ อย่าเพิ่งไปรีบใช้มันครับ

มันยังไม่นิ่งเลย รอปีหน้าค่อยใช้ยังไม่สาย

XP มันไม่ดีตรงไหนอ่าคับถึงเปลี่ยน

Comment

ท่านเรือรบไปไหนนน

Comment

รอผู้ช่วยด่วนครับ ยังไม่อยากเปลี่ยนกลับไปใช้XP ครับ เหอๆๆ vista มันสสวยดี

Comment

งุงิงุงิ ม่ายมีใครมาตอบเลยอ่า ทุกวันนี้ยังฟัง Audigy 2 platinum ที่ซื้อมายังไม่ได้เลยอ่ะ

Comment

ลองใช้ Driver ของ X-fi ดูสิขอรับ
                            แต่ไม่ได้ เซ็ตโดยตรงนะ
                            ลองเข้าไป ข้างใน ลึกๆ น่ะ

Comment

ฮือๆๆๆ ยังไม่ได้อ่า ใครก็ได้ช่วยที เดี๋ยวมันก็ดี เดี๋ยวมันก็ซ่าๆ

Comment

Working...
                              X