Announcement

Collapse
No announcement yet.

agp 8x ใส่กับ บอร์ด ที่รับแค่ 4x

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• agp 8x ใส่กับ บอร์ด ที่รับแค่ 4x

agp 8x ใส่กับ บอร์ด ที่รับแค่ 4x
    จะใช้งานได้หรือเปล่าครับ
    บอร์ดที่ใช้อยู่ Asus P4S533 มันรับ agp แค่ 4xใช่เปล่าครับ

ใช้งานได้ครับ

Comment

ขอบคุณครับ

Comment

ได้ แต่วิ่ง 4x ตามบอร์ด

Comment

ใส่ได้ ใช้ได้ แต่ก็ใช้ได้แค่4xนะ

Comment

ไม่รับประกันว่าใส่ได้ทุกตัว เคยเจอบางตัวใส่แล้ว เล่นเกมส์ภาพค้างนะครับ
            -----------------------------
            โอกาสน้อย แต่ก็ไม่ใช่ว่าจะใช้ได้ร้อยเปอเซ็นครับ

Comment

ไม่ชัวร์นะครับ บางตัวอาจจะมีปัญหาเล่นเกมส์แล้วค้างหรึอลองเทสกับพวก 3D MARK ก็จะไม่ผ่าน ทางที่ดียกเครื่องไปลองดีที่สุดครับ

Comment

ก็ผมเล่นเกมส์แล้วภาพค้างอะครับ อย่างนี้ต้องเปลี่ยนบอร์ดเปล่าครับ

Comment

ใช่ครับ ไม่ชัวร์ ว่าจะใส่ได้ และ ใช้ได้ ปกติ
                  แต่ส่วนมาก ก็ น่าจะใช้งานได้
                  แต่ประสิทธิ ภาพ ที่ได้ ห่วยลงไปพอสมควร เช่น จาก ไม่กระตุก เลย ก็ จะเป็นกระตุก เล็กๆ น้อยๆ ตลอดเวลา
                  คาดว่า คงเป็นเพราะ แบนวิช ในการรับ ส่งข้อมูล ของ agp 4x ต่ำไปหน่อย

Comment

Working...
                  X