Announcement

Collapse
No announcement yet.

ยอดค้างชำระ 3BB ของใครเป็นแบบนี้กันบ้างมั้ย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ยอดค้างชำระ 3BB ของใครเป็นแบบนี้กันบ้างมั้ย

บิลเรียกเก็บค่าใช้บริการมาเดือนแรกก็เล่นเอาผมเซงซะแล้วอะเข้าเรื่องนะ

ค่าใช้บริการเดือนแรก 3/2010 จ่ายค่าบริการล่วงหน้าไปแล้ว 1 เดือน ซึ่งเดือนนี้ไม่ต้องจ่ายค่าบริการ
    แต่บิลที่ส่งมาที่บ้านเรียกเก็บค่าใช้บริการมันทำไมถึงรวมเอาเดือนแรกคือ 3/2010 มาด้วยหล่ะครับทำไมมันถึงไม่ตัดยอดออกให้ยอดค้างชำระตั้งแต่เดือนแรกที่ต้องจ่ายคือ 4/2010 มันไหงเรียกเก็บตั้ง 1262 เลยหล่ะแล้วเดือนแรกที่จ่ายล่วงหน้าไปแล้วมันเอาไปไว้ใหนทำไมไม่ตัดออกไปให้

อยากถามคนที่ใช้ 3bb แล้วบิลเรียกเก็บเงินเป็นแบบนี้หรือป่าวครับคือเดือนแรกของการใช้งานที่เราจ่ายล่วงหน้าไปแล้วแต่ในยอดทางเว็บไซต์ของ 3bb หรือยอดที่ส่งมาบ้านจะมียอดค้างชำระของเดือนแรกอยู่

แล้วถ้าแบบนี้ปล่อยไว้แล้วจะมีปัญหาป่าวเนี่ยไม่ใช่ว่าพอผ่านไป 3 เดือนมาตัดเน็ตทิ้งเฉยเลยนะ
    Attached Files
    Last edited by VV2499; 26 May 2010, 20:35:15.

ตอนที่สมัครจ่ายครั้งแรก นั่นเป็นจ่ายมัดจำล่วงหน้า 1 เดือน เค้าจะไม่เอามาคิดทันที

ยอดเงินที่จ่ายครั้งแรกตอนสมัคร จะหักออกตอนเรายกเลิกสัญญาเดือนสุดท้าย

พูดง่ายๆคือ เดือนสุดท้ายไม่ต้องจ่ายเงิน ส่วนเดือนแรก หลังจากเราเล่นเกือบครบเดือน

บิลใบแรกจะมาก่อน อันแรก พอจ่ายไปแล้ว แต่บิลใบที่2 ของเดือนที่2 มันจะเอาของเดือนแรกมารวมด้วย

ตรงนี้ท่านไม่ต้องสนใจ ให้จ่ายแค่ยอดของเดือนนั้นๆก็พอ แต่ท่่านต้องเก็บใบเสร็จไว้เป็นหลักฐานด้วยเผือมีปัญหา

เพราะผมก็เจอปัญหาเดียวกับท่านเปียบเลย เบื่อเหมือนกัน ที่มันไม่ยอมตัดยอดของเดือนที่เราจ่ายไปแล้วออกไป

มันกลับเอามารวม ทำให้ผมเป็นกังวลเหมือนกัน ตอนหลังได้โทรไปคุยมาแล้ว เค้าก็บอกว่าให้จ่ายของเดือนนั้นๆก็พอครับ

Comment

ตอนนี้ยอดค้างชำระของผมปาไป5เดือนแล้ว กะว่าให้ครบครึ่งปีค่อยไปจ่าย หุหุ
      แต่ทำไมตอนนี้เน็ตมันเน่าๆหว่า

Comment

บิลสิ้นเดือนยังไม่ได้จ่ายเลย เดือนหน้าแม่งมาอีกล่ะ

Comment

Originally posted by Heineken18 View Post
          บิลสิ้นเดือนยังไม่ได้จ่ายเลย เดือนหน้าแม่งมาอีกล่ะ

Comment

อ่า ระบบการชำระเงินของ 3BB เป็นการจ่ายก่อนใช้ทีหลังนะครับ
            ผมก็จ่ายบิลเดือนหน้าทุกครั้งอ่ะ สบายใจดีนะครับ จ่ายไปแล้วใช้ทีหลัง
            ส่วนในบิล หรือใบแจ้งหนี้นั้น ยินยันไม่ได้หรอกคับถึงยอดค้างชำระจิง
            ถ้าคุณชำระก่อนกำหนดวันจ่ายจิง 1 วัน ยอดในใบแจ้งก็ยังมียอดค้างชำระอยู่นะครับ

ผมเอง ตอนไปสมัครต้นเดือน จ่าย ค่าบริการเดือนแรก + ค่าเช่าอุปกรณ์ รวม700 กว่าบาท
            พอสิ้นเดือนบิลใบแรกก็มา แต่เป็นค่าบริการเดือนที่ 2 คับ สังเกตุด้วยนะ
            หมายถึง เราจะต้องไปจ่ายเงินในเดือนที่จะใช้งานก่อน ใช้งานเน็ตคับ
            เพราะ สำนักงานใหญ่ รับสัญญาของเราไป แล้วจัดทำใบเสร็จตามแพ็กเกจเลย
            ส่วนการนำเงินเข้าระบบนั้นเป็นหน้าที่ของ ศูนย์ที่ท่านไปขอใช้บริการ
            ถ้าไปชำระล่วงหน้า ก่อนกำหนด ในใบเสร็จเดือนต่อไป จะมียอดค้างชำระ 1เดือน
            เพราะเราจ่ายก่อน อ่ะ เงินเข้าระบบก่อน แต่ไม่ใช่ปัญหา อะไร เพราะ ข้อมูลการชำระเงินจิงๆ
            อยู่ที่ศุูนย์ของท่านที่ใช้บริการอยู่ ไม่ใช่ ใบแจ้งหนี้จาก สนง.ใหญ่คับ

พูดง่ายๆ สมมุติใช้งาน เดือนนี้ พฤษภาคม เป็นเดือนที่ 2
            ต้นๆเดือน ที่ 2 บิลชำระเงิน เดือนที่ 3 จะมาคับ ให้ไปชำระ ต้นเดือนหน้าอ่ะคับ แล้วพอชำระ
            บิลเดือนต่อไปก็จะมา เรื่อยๆ
            จนครบ 12 รอบบิล อิอิ หลังจากนั้น จะต่อสัญญา 6 หรือ 12 เดือนก็ว่ากันไป
            แง๊วๆ

Comment

เงินแรง เน็ตก็แรงตาม ทุกวันนี้อะไร ๆ ก็อยู่ที่เงินครับ

Comment

ของที่ร้านยังมียอดค้างชำระของเดือนตุลาอยู่เลยทั้งๆที่จ่ายไปแล้ว ต้องเก็บใบเสร็จของมันไว้ดีๆ พอดีที่ร้านเก็บเอาไว้ แม้แต่ตอนนี้ก็ยังคงค้างชำระมันอยู่ไม่ยอมตัดยอดออกซะที

Comment

ของผม5เดือนแล้วยังไม่ได้จ่ายเลย บิลของเดือนที่6มาอีกแล้วนิ

Comment

ต้องโทรไปถามแน่นอนสุด

Comment

เเล้วถ้าครบสัญญา1ปีเเล้ว เรามียอดค้างอยู่เค้า จะคิดต่อเลยมั้ย หรือ1ปีก็เลิกสัญญากันเลย

Comment

Originally posted by romann View Post
                        เเล้วถ้าครบสัญญา1ปีเเล้ว เรามียอดค้างอยู่เค้า จะคิดต่อเลยมั้ย หรือ1ปีก็เลิกสัญญากันเลย
                        คิดต่อ แม้หมดสัญญาผูกมัดเงื่อนไข (ไม่ใช่สัญญาเช่า)

Comment

speed net แมร่งไม่ได้เรื่อง

Comment

Working...
                          X