overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 31
    OverclockZone Member westlife's Avatar
    ราชบุรี กรุงเทพ ดินแดง อนุเสาวรีย์ช

Default Alan Wakeไม่ลงPCแล้วใช่มั้ยครับ

เห็นเกมส์ตอนแรกๆเลยมันบอกจะลงPCตอนหลังเห็นมันอยู่ในxboxอย่างเดียว

แล้วเกมส์มัน open worldอย่างที่โม้ไว้ตอนแรกเปล่า

OverclockZone Member Rdfaiz's Avatar

มีข่าวทำเนียนไม่รู้ไม่ชี้+ดูแล้วไม่ค่อยเหมาะกับพีซี เลยยกเลิกไปครับ ก่อนเกมจะออกสักเดือนสองเดือนนี่ล่ะ

หุหุ....

OverclockZone Member kirimag191's Avatar

ไมโครซอฟยัดเงินครับ มันเลยกลายเป็น EX ของ Xbox เฉยเลย

OverclockZone Member pakiller's Avatar

เท่าที่รู้ตอนนี้ ไม่ลง แต่ผมก็ไม่ได้รอ....(งอล)555

OverclockZone Member arito's Avatar

เกมส์ไรอ่ะ.....

OverclockZone Member Violent's Avatar

MS เขาว่า จอ PC เราๆ ใช้กันอยู่ มัน "เล็ก" ทำให้เล่นเกมได้ไม่เหมาะ เขาเลย ยกเลิกไป เหอๆ

สรุป มันว่า ไม่ทำลง PC แล้ว

OverclockZone Member McCLoY's Avatar
    ABAC บางนา UNIVERSITY

ผมเล่นจบแล้ว สนุกมากครับ ขอบอกต่อเลย

OverclockZone Member

Quote Originally Posted by Violent View Post
    MS เขาว่า จอ PC เราๆ ใช้กันอยู่ มัน "เล็ก" ทำให้เล่นเกมได้ไม่เหมาะ เขาเลย ยกเลิกไป เหอๆ

สรุป มันว่า ไม่ทำลง PC แล้ว
    จอ Pc ผมใช้อยู่ 32" ยังเล็กเกินไปเลยครับ MS บอกว่าต้อง 40" อย่างต่ำอ่านะ ถึงจะเล่นเกมนี้อินกับเหตุการณ์

OverclockZone Member arito's Avatar

Quote Originally Posted by verjil View Post
    จอ Pc ผมใช้อยู่ 32" ยังเล็กเกินไปเลยครับ MS บอกว่าต้อง 40" อย่างต่ำอ่านะ ถึงจะเล่นเกมนี้อินกับเหตุการณ์
    ขึงผ้าใบบนพนังห้องแล้วยิงออกเครื่องฉายเลยดีไหม ใหญ่สะใจดี

OverclockZone Member NasTaZiO7's Avatar

Quote Originally Posted by verjil View Post
    Quote Originally Posted by arito View Post
    ขึงผ้าใบบนพนังห้องแล้วยิงออกเครื่องฉายเลยดีไหม ใหญ่สะใจดี
    555+

OverclockZone Member Garin191's Avatar

พอนายAlanแกWakeก็ดันGo away fromพีซีเกมเมอร์โดยที่ไม่Care at allกันเลยแหะ

แหม... ช่างTotally cruelได้ใจจริงๆ ผมรึอุตส่าห์Waitมาตั้งนาน Disappointed me มั่กๆ You know? You know?
    Last edited by Garin191; 25 May 2010 at 11:11:34.

OverclockZone Member gel's Avatar

ผมเองก็ Wait for long time มากๆ แต่ betray กันตอนเกมจะออกแบบนี้ มัน Non sense มากๆ

อย่างนี้คงต้อง Get Xbox ซักตัว For Destroy โชว์ Live บน Utube

Five Five Five !!

OverclockZone Member westlife's Avatar
    ราชบุรี กรุงเทพ ดินแดง อนุเสาวรีย์ช

เฮ้อ....รอมาตั้งแต่ปี2007อะครับเกมส์นี้ทำกันได้ลงคอ เพราะจำได้เทลเลอร์แรกมันออกปี2007

แล้วโม้ไว้อย่างดีว่าจะใช้ประสิทธิภาพของcpu 4 coreแบบเต็มที่สุดๆ-*-

OverclockZone Member NasTaZiO7's Avatar

จากที่เล่นจบไปแล้วนะครับ..

ในคอนโซลด้วยกัน กราฟฟิกเกมนี้มันสวยมาก(ในระดับคอนโซลนะ) วิธีนำเสนอเนื้อเรื่องดี เกมเพลย์สนุก แต่ก็ไม่ได้ยอดเยี่ยมมากมายอะไร

เล่น Silent Hill 5 ของพีซีน่าจะพอแก้ขัดเกมแนวผีๆเกมนี้ได้ (หรือเปล่า)

Gears of War 2 ผมว่าน่าเสียดายกว่า Alan Wake อีกครับ ที่ไม่ได้ลงพีซี.. เป็นความคิดเห็นส่วนตัว

OverclockZone Member eliwodkung's Avatar

เหมือนเล่น Alone in the dark แหล่ะมั้งครับ อิอิ แต่บัคค่อดเยอะเลย จบแย่อีก

OverclockZone Member DemonDusk's Avatar

เล่นจบแล้วรู้สึกว่าการเคลื่อนไหวตัวละครมันดูFakeไงไม่รู้
    ไม่สมกะที่โม้ไว้ เกทับHeavy Rainเลยซักนิด
    แต่เกมเพลใช้ได้เลยครับ เล่นได้สนุก แนวคิดที่ว่าต้องใช้ไฟส่องก่อนถึงยิงได้ก็แจ่ม
    ถ้าตัดเรื่องที่มันขี้โม้ออกไปก็ถือว่าเป็นเกมส์ที่ดีเลยครับ

OverclockZone Member Zansiro's Avatar

Oh my God.. ไม่ใช่แค่ Only me ที่คอยเกมส์นี้จน Forgotten ไปนานแล้ว
    แต่เห็นใน Gamespot.com ก็ขยันเอา Trailer มาให้ดูบ่อยเสียจริง
    จน Sometime ผมก็ร้องออกมาว่า Shift's Lost ตกลงมรึงจะลงหรือไม่ลงฟะ!!
    Okey, But now ผม let it go ไปแล้วล่ะ ...

(จะไทยคำ Eng คำทำไมฟะเนี่ย..)

karas100's Avatar

เกมนี้เมื่อหลายภพมาแล้ว(อะไรจะปานนั้น- -) ไมโครซอฟท์เคยขี้โม้เบเบ๊ให้ชาวโลกฟังครับว่าเราจำพอร์ตเกมนี้ลงทุกแพล็ตฟอร์มแน่นอน แต่ไม่นานมานั้นก็ถูกบริษัทลึกลับเอาเงินปิดปากจนเหลือแค่แพล็ตฟอร์มเดียวก็คือน้อง 360 แต่ถึงกระนั้นแล้วผมได้มีโอกาสดูเกมเพลย์บางส่วนก็ยังตัดสินใจอะไรไม่ได้มากแต่เห้นเขาบอกว่ามันมีรูปแบบการเล่นที่เปิดกว้าง(ไม่ถึงขนาด Open Worldแต่กว้างแบบ Conviction)

ปล.เกมนี้เท่าที่ดูมานั้นระบบแสงเงาและฟิสิกส์ยอมเยี่ยมครับแต่อย่างอื่นไม่รู้เหมือนกัน ใครเล่นแล้วก็ทำรีวิวหน่อยก็ได้นะครับอยากอ่าน=w=

OverclockZone Member Zansiro's Avatar

BORKED

ลองดูเกมส์เพลนะ ว่าขนาดไหนกันเชียว

^
    ^
    อันนี้สิครับ แจ๋วจริง เครียดมาตลอดเกม ได้ผ่อนคลายกับฉากนี้บ้าง >3<

BORKED

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks