Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากทราบว่าฮาทดิส WD AAKS กับ KS ?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากทราบว่าฮาทดิส WD AAKS กับ KS ?

อยากทราบว่า HD ของ WD รุ่น AAKS กับ KS ต่างกันเยอะมะครับ

ไปเดินดูพันทิพย์ ตัว 250 AAKS ไม่มีเลย มีแต่ KS
    แต่เห็นว่าตัว AAKS ออกหลังกว่า จะต่างกันมากมะครับ

แล้วถ้าเอามาต่อ Raid AAKS กับ KS มันจะต่อได้ปะครับ

ขอบคุณครับ

KS มันเสียบสายไฟได้สองแบบอ่ะครับ เวลาจะถอดออกไปเสียบที่ไหนมันสะดวกดี ไม่ต้องพกสายแปลง

แต่ AAKS จะเร็วกว่านิดนึงมั้ง Buffer to Disk KS 783 Mbits/s max / AAKS 972 Mbits/s max

ต่อ Riaid ผมไม่เคยทำนะ แต่คิดว่าน่าจะได้ คนละยี่ห้อก็น่าจะได้
    Last edited by ARES; 9 Aug 2007, 06:27:10.

Comment

ขอบคุณครับ

Comment

Working...
      X