Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยดูทีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยดูทีครับ

อาการมันมีอยู่ว่า พอเวลาผมเล่นเนตอย่างเช่นเล่นOCZเวลาเลื่อนลงมาจะหาห้องอื่นมันสดุดอะครับ(เครื่องอื่นลื่นปรื๊ดดด) ลองลงวินโดวใหม่หลายที่แล้วไม่หายเปลี่ยนวินโดวแล้วก็ไม่หาย เปิดดูTaskManager แล้วลองเลื่อนดูมันวิ่งไปที่100%ตลอดครับ(เฉพาะตอนเลื่อน มีวิธีแก้ไขมั๊ย
    Spec
    Cel D 336 3.2Ghz NoOC
    Ram 1 GB
    ขอบคุณครับ
    Last edited by jakkapong0; 25 May 2010, 09:36:12.

ใช้ Browser อะไรครับ
    ลองไปอัพเดท Browser กับพวก Flash และ Java ดูครับ

Comment

เดาๆ ผมว่ามันน่าจะ process ไม่ทันกระมัง

Comment

Originally posted by Kanuki View Post
        ใช้ Browser อะไรครับ
        ลองไปอัพเดท Browser กับพวก Flash และ Java ดูครับ
        IE8ครับ ถ้าใช้หมาไฟยิ่งแล้วใหญ่

Comment

Originally posted by 1two3 View Post
          เดาๆ ผมว่ามันน่าจะ process ไม่ทันกระมัง
          แล้วต้องไปแก้ไขยังไงครับ

Comment

มันอาจจะกระตุกเพราะ cpu น่ะครับ

Comment

windows ที่ใช้มีพวกตัวเสริมอะไรด้วยป่าวครับ พวก gadget ไรพวกเนี้ยลองเอาพวกเสริมเติมแต่งสิ่งสวยงามออกให้หมด
              windowsblind ด้วยเอาออกครับ

ปรับเปลี่ยนให้เป็น xp เรียบๆง่ายๆเลยครับ

Comment

ลองอัพเดทไดรเวอร์ VGA onboard กับ Chipset เป็นตัวล่าสุดครับ

Comment

antivirus บางตัวก็ทำกระตุกครับ

Comment

Originally posted by 1two3 View Post
                    windows ที่ใช้มีพวกตัวเสริมอะไรด้วยป่าวครับ พวก gadget ไรพวกเนี้ยลองเอาพวกเสริมเติมแต่งสิ่งสวยงามออกให้หมด
                    windowsblind ด้วยเอาออกครับ

ปรับเปลี่ยนให้เป็น xp เรียบๆง่ายๆเลยครับ
                    Pack2เดิมๆเลยครับ Themeก็ปรับเป็นคลาสสิค

Comment

antivirus บางตัวก็ทำกระตุกครับ
                      NOD32 V.2.70อะครับ

Comment

ลงไดว์เวอร์การ์ดจอยังครับ

Comment

ว่าจะถามอยู่เหมือนกันว่าลง driver vga หรือยัง

ลอง disable nod ดู
                          กับลองเช็คดูว่ามี process หรือ program อะไรรันอยู่เยอะหรือเปล่าครับ

ลองใช้พวก safari ของค่าย apple ดูครับ browser
                          หรือ google chorme พิมพ์ถูกป่าวหว่า

Comment

Working...
                          X