Announcement

Collapse
No announcement yet.

ร ะ ห ว่ า ง Hyper 212 Plus กับ Hyper N520 ตัวไหนดีกว่ากันคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ร ะ ห ว่ า ง Hyper 212 Plus กับ Hyper N520 ตัวไหนดีกว่ากันคับ

ระหว่าง Hyper 212 Plus[+พัดลมเพิ่มอีกตัว] กับ Hyper N520 ตัวไหนเย็นกว่ากันคับ

เห็นราคามันพอๆกัน ถ้า 212+ ใส่พัดลมเพิ่มอีกตัว

Hyper 212 Plus + พัดลม ประมาณ 1400 บาท
    Hyper N520 ประมาณ 1390 บาท
    ราคาจาก hwh อ่ะคับ

หรือว่ามีตัวอื่นที่เย็นกว่านี้คับ งบประมาณ 1500 [รวมพัดลมตัวที่สองถ้ามันมีให้ตัวเดียว]
    หรือถ้าซิ้งอื่นๆที่มีพัดลมที่มีไฟ ก็ต้องซื้อพัดลมใหม่ทั้งสอง [ไม่ชอบพัดลมมีไฟอ่าคับ]

ลืมบอกไป เอามาใส่กับ x6 1055T นะคับ

ไม่มีใครตอบเลย -*-

Comment

Zalman CNPS10X Performa ก็น่าสนนะ พัดลมตัวเดียว 1,390

212+
      http://www.frostytech.com/articlevie...articleID=2419

N520
      http://www.frostytech.com/articlevie...articleID=2390

Comment

ตามนั้นเลยครับ
        สนอยู่เหมือนกัน

Comment

ผมมี cm 212+ พึ่งรับมาจากในเวบยังไม่ได้ใช้เลยเพราะได้ตัวใหม่มา สนใจ pm มานะครับ

Comment

212+ ราคาจริง950เอง จากHWH
            เพิ่มพัดลมอีกตัว เย็นเหลือเฟือ

Comment

ถ้า 212+ ใส่พัดลม 2 ตัว

จะเย็นกว่า Zalman CNPS10X Performa ใส่พัดลมตัวเดียวใช่ป่ะคับ

แต่ว่า 212+ คงจาเสียงดังกว่า[มั้ง]

Comment

212 ผมใช้อยู่ก้อไม่ดังนะครับ เย็นดีด้วย
                ที่พันทิพ ชั้นก่อน it city อะ ใกล้ๆบันไดเลื่อน ชื่อร้านไรจำไม่ได้ละ 850เอง

Comment

790-
                  ที่พันทิพย์ บางกะปิอะครับ

Comment

212+ เทินพัดลมเดิม เอาพัดลมใหม่1คู่ รวมส่งถึงหัวกระใดบ้าน 1250.- สอยจากในเว็บนี้แหละ

เงียบแค่ไหนรึ??? คงดังพอๆกับเสียงลมหายใจของตัวเราเอง

Comment

Originally posted by V-FrIeNd View Post
                      Zalman CNPS10X Performa ก็น่าสนนะ พัดลมตัวเดียว 1,390
                      เย็นอยู่นะครับ เราใช้ตัวนี้อยู่ พัดลมที่มากับมัน สุดยอด

Comment

Originally posted by newdragon View Post
                        ถ้า 212+ ใส่พัดลม 2 ตัว

จะเย็นกว่า Zalman CNPS10X Performa ใส่พัดลมตัวเดียวใช่ป่ะคับ

แต่ว่า 212+ คงจาเสียงดังกว่า[มั้ง]
                        เราใช้ PERFORMA พัดลม 2 ตัว i7-860 4.0 ไฟ 1.39 linx ประมาณเกือบ ร้อยองศา พอไหวป่ะครับ
                        พัดลม ลดความเร็วรอบได้ด้วย
                        Last edited by KeNN_CSC; 11 Dec 2010, 12:22:22.

Comment

212+ ราคา 740 บาท ไม่รู้ตอนนี้ลดลงอีกรึเปล่านะ commer พันธ์ทิพย์บางกะปิ ชั้น2 หลังห้างหน่อย

+ ซิกม่าเท็ก 2 ตัว ตัวละ 200 บาท = 1,140 บาท รวมทั้งหมด

ปัจจุบันผมก็ใช้อยู่ พัดลม 2 ตัว ไม่เห็นมันจะดังหนวกหูน่ารำคาญเลย เงียบกิ๊บ เย็นด้วย ราคาก็ประหยัดดี ตัวนี้แหล่ะคุ้ม

ตอนนี้สนตัวนี้อยู่ รอ review หุหุ >> ProlimaTech Samuel 17
                          Last edited by devilszaa; 11 Dec 2010, 12:31:19.

Comment

Working...
                          X