overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 16 of 16

Thread: ผมไปซื้อ E6420 ที่ร้าน TK ทำไมสติ๊กเกอร์ที่ติดฝากล่องมันโดนแกะออกแล้ว

OverclockZone Member golfs002's Avatar
    แปดริ้ว พนัส ชลบุรี

Default ผมไปซื้อ E6420 ที่ร้าน TK ทำไมสติ๊กเกอร์ที่ติดฝากล่องมันโดนแกะออกแล้ว

ผมไปซื้อ E6420 ที่ร้าน TK ทำไมสติ๊กเกอร์ที่ติดฝากล่องมันโดนแกะออกแล้ว แบบนี้แสดงว่ากล่องนี้โดนเปิดไปแล้ว แรกๆก็ไม่ได้คิดไรเพราะเป็นร้านที่เชื่อถือได้ และคิดว่าทุกคนก็เชื่อถือร้านนี้เหมือนกัน แต่พอมาคิดๆดูมันแปลกๆ สติ๊กเกอร์รับประกันก็ไม่มี หรือมันเป็นเรื่องธรรมดาครับที่กล่องมันจะโดนเปิดก่อนขายให้ลูกค้า และสติ๊กเกอร์รับประกันก็เป็นปกติที่ไม่มีเพราะ CPU ไม่รู้จะติดยังไง หรือผมคิดมากไปเองครับเนี่ย แล้วถ้ามันเสียจะเคลมได้ไหมครับ

OverclockZone Member

Quote Originally Posted by golfs002 View Post
    ผมไปซื้อ E6420 ที่ร้าน TK ทำไมสติ๊กเกอร์ที่ติดฝากล่องมันโดนแกะออกแล้ว แบบนี้แสดงว่ากล่องนี้โดนเปิดไปแล้ว แรกๆก็ไม่ได้คิดไรเพราะเป็นร้านที่เชื่อถือได้ และคิดว่าทุกคนก็เชื่อถือร้านนี้เหมือนกัน แต่พอมาคิดๆดูมันแปลกๆ สติ๊กเกอร์รับประกันก็ไม่มี หรือมันเป็นเรื่องธรรมดาครับที่กล่องมันจะโดนเปิดก่อนขายให้ลูกค้า และสติ๊กเกอร์รับประกันก็เป็นปกติที่ไม่มีเพราะ CPU ไม่รู้จะติดยังไง หรือผมคิดมากไปเองครับเนี่ย แล้วถ้ามันเสียจะเคลมได้ไหมครับ
    ถ้า ประกัน Com7 มันโดนแกะมาอยู่แล้วตะ ดู ดี ๆ ประกันอ่ะไรคะ เพราะประกัน Com7 เป็นของสั่งตรงจากเมืองนอก(หิ้ว) แล้วมาติดใส่ประกันของตัวเองคะ ถ้าไม่เชื่อไปดูทุกร้านได้เลยที่ประกัน Com7 คะ

OverclockZone Member golfs002's Avatar

Quote Originally Posted by Artemis View Post
    ถ้า ประกัน Com7 มันโดนแกะมาอยู่แล้วตะ ดู ดี ๆ ประกันอ่ะไรคะ เพราะประกัน Com7 เป็นของสั่งตรงจากเมืองนอก(หิ้ว) แล้วมาติดใส่ประกันของตัวเองคะ ถ้าไม่เชื่อไปดูทุกร้านได้เลยที่ประกัน Com7 คะ
    ที่ข้างกล่องมันมีสติ๊กเกอร์ com7 ติดอยู่ครับเป็น บาร์โค้ด แล้วสติ๊กเกอร์รับประกันมันติดอยู่ตรงไหนครับ ถ้าติดแค่บาร์โค้ดข้างกล่องแล้วทำไมต้องแกะกล่องแหรอครับ

อ่อ อีกอย่างเมื่อไร wallpaper ใหม่จะเสร็จครับ อิอิ แอบเป็นแฟนคลับนะครับ

Quote Originally Posted by golfs002 View Post
    ที่ข้างกล่องมันมีสติ๊กเกอร์ com7 ติดอยู่ครับเป็น บาร์โค้ด แล้วสติ๊กเกอร์รับประกันมันติดอยู่ตรงไหนครับ ถ้าติดแค่บาร์โค้ดข้างกล่องแล้วทำไมต้องแกะกล่องแหรอครับ

อ่อ อีกอย่างเมื่อไร wallpaper ใหม่จะเสร็จครับ อิอิ แอบเป็นแฟนคลับนะครับ

ดูที่พัดลม CPU มี Void Com7 รึเปล่าคะ ไม่เชื่อลองไปถาม คนอื่นที่ซื้อ CPU ประกัน Com7 ที่ไม่ใช่ร้าน TK ได้คะ หรือวันนี้แอบไปส่อง ๆ ดุก้ได้นะคะ อิอิ

CPU Com7 ไม่ว่าจะอยู่ร้านไหน ก็แกะแล้วทุกกล่อง อย่างที่บอกมันเป็นเขาสั่งมาเอง(หิ้ว) ไม่ได้ Authorized กับ Intel Thailand คะ

เรื่อง Wallpaper ตอนนี้กำลังหาแรงบันดาลใจอยุ่คะ อิอิ
    Last edited by Artemis; 9 Aug 2007 at 07:23:24.

OverclockZone Member dears's Avatar
    Royal Thai Army

เรื่องประกันก็ดูที่การ์ดได้นี่ครับ ของผมก็ COM7 เช็ค SN ในการ์ดให้ตรงกับกล่องก็โอเชละ....

OverclockZone Member โชติก's Avatar

CPU ของอินเทล มันไม่ได้ติดวอยด์ที่ตัวซีพียู แต่จะใช้บัตรรับประกันเป็นบัตรแข็งคล้ายๆบัดรเครดิตแทน ปกติบัตรนี้จะใส่รวมอยู่ในกล่องนะ ลองสังเกตดู บัตรหายเมื่อไรก็ยุ่งแน่เลย

OverclockZone Member tanawat30's Avatar
    ไม่มีที่อยู่เป็นหลักแหล่ง

ปกติผมให้ช่างประกอบเครื่องให้ เขาจะเอาบัตรรับประกันติดไว้ที่เคสเลยครับ อย่าง E6550 ที่ผมไปซื้อ ประกันของ ADATA นี่แหล่ะ

OverclockZone Member ed904441's Avatar

บัตรประกันมันเป็นบัตรแข็ง ๆ ครับ แล้วก็มีเลข SN เดียวกับเลขบนกระดอง CPU ลองเช็คดูครับ อยู่ในกล่องแหละมั้งครับ

ประเด็นก็คือ จขกท. เขาสงสัยว่าเหตุฉไน กล่อง CPU เขา ประกัน Com7 ถึงโดนแกะมาแล้ว ใครก็ได้อธิบายให้เขาเข้าใจที

OverclockZone Member golfpipo's Avatar

ผมก็โดนแกะครับ ไม่ต้องคิดมากครับ ถ้าCom7โดนแกะทุกตัว

ที่ต้องดูให้ดีคือ รหัสบนตัวซีพียูกับการ์ดว่าตรงกันมั้ย ของผมซื้อE4300มาไม่ตรงกันครับ และมารู้ทีหลังตอนผมขายต่อคนอื่นไปแล้ว ดีที่เอารหัสไปเช็คกะCom7แล้วเป็นซีพียูของเค้า มีปัญหาก็เครมได้

จะถอด CPU ออกมาดู ก็ไม่มีซีลีโคนอีกครับ ไม่เป็นไรหรอก ได้ฟังแบบนี้ก็สบายใจครับ อีกอย่าง ระดับร้าน TK คงไม่ทำไรให้เสียชื่อหรอกครับ

OverclockZone Member newsgau's Avatar

ไม่ต้องคิดมากหรอกครับ เน้นที่ week ส่วนกระดองมีรอยนิดหน่อยก็คงไม่เป็นไรหรอก

OverclockZone Member Poomsan's Avatar
    computer&Internet

ผมก็ซื้อ TK นะ แต่ ประกับ ซินเน็ค -*- งง แฮะ เอามา 2 ประกันเลย -*-

OverclockZone Member beersonic's Avatar

ผมว่า TK ไม่น่าจะมีการตุกติกอะไรหรอกนะครับ เคยซื้อขายอยู๋ร้านเค้าก็โอเคเลยนะ

OverclockZone Member zx430564's Avatar

ผมซื้อที่ jedi อ่ะ กล่องยังไม่โดนแกะ มาแกะเองสดๆเปิดซิงที่บ้านเลยครับ แต่กล่องมีแปะ intel 3 year warranty card อยู่ข้างนอกอ่ะ

เข้ามาช่วยยืนยันครับว่าCPU Intelจะเป็นแบบนี้ครับ กล่องจะแกะแล้ว ซื้อมา2ตัวจากคนละร้านก็เป็นแบบนี้เหมือนกัน สบายใจได้ครับเคลมได้แน่นอน

Bookmarks

Bookmarks