overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 26
    OverclockZone Member kangjoe's Avatar

Default เคลมvgaกับDCOMมีปัญหาทุกครั้งไป

สวัสดัครับน้องพี่ทั้งหลาย
    ผมขอระบายการเคลมสินค้าvga ของ dcom
    ผมส่งเข้า24/04/53 จะได้กลับ25-26/05/53 เป็นเวลา1เดือนพอดี
    ผมว่าช้ามากๆครับ และเดี๋ยวนี้ผมว่าไม่มีการสต็อก vga เพื่อเป็นตัวทดแทนให้กับลูกค้าเลย
    ผมส่งเคลมมาแล้ว หลายครั้งเป็นแบบนี้ตลอด(หมายถึงvgaที่มีราคา3000บาทขึ้นไป)
    ใครมีประสพการณ์แบบผมบ้างครับช่วยกันทับถม dcom กันหน่อยครับ

OverclockZone Member BEAM ME06's Avatar

ผมไปเคลมเมนบอร์ดที่ศูนย์ใหญ่Dcom 2ชม.ได้ของครับ

OverclockZone Member NSign's Avatar
    Suthisarn<>Bangpakong

เดือนก่อนไปเครม Asus 8500GT silent อาการไ่ม่มีภาพ ที่ศุนย์ใหญ่ กรอกข้อมูลอาการแล้วก็เอาไปยื่นที่เคาน์เตอร์รอเท่าที่จำได้ไม่เกิน 1 ชม ก็ได้ของแล้วครับ วันนั้นรู้สึกจะมี 3-4Q ก่อนผม

บางที่ถ้าส่งผ่านตัวแทนผมว่าจะช้าที่ตัวแทนมากกว่านะครับกว่าจะส่งเข้าศุนย์ใหญ่ได้

OverclockZone Member alans39's Avatar

ถ้าคุณอยู่ต่างจังหวัดจะทำยังไง ?????

OverclockZone Member catkom's Avatar
    รามอินทรา, สุขสวัสดิ์

เป็นกับของแพงๆมั้งครับ เมนบอร์ดผมบอกว่าของไม่มีต้องรอ 2-3 อาทิตย์ ประกันอื่นก็คงไม่ต่างกัน

OverclockZone Member Ghostor's Avatar

ผมอยู่ ตจว. ส่งเคลมฮาร์ดดิส ส่งเคลม VGA ผ่านตัวแทน DCOM รอประมาณ 25 วัน ถึง 1 เดือน ทุกอย่างครับ

หนักสุดตอนนั้นรู้สึกจะเป็น 8600GT ของลูกค้า รอเกือบสองเดือน

OverclockZone Member Hangger's Avatar

ตั้งแต่เล่นคอมเป็น เคลมของ D com ไม่เคยเกิน 1อาทิตย์เลย ไม่ก้รอของได้ตลอด เหอๆๆ สงสัยโชคดี มั่ง

OverclockZone Member darkdonut's Avatar

อยู่ที่คนส่งเคลมให้เราอ่ะครั ก็ร้านที่ซื้อบางทีรอให้ของเคลมมาพร้อมๆกัน ค่อยไปครั้งเดียวหรือส่งครั้งเดียว ถ้าเราไปคนแรกๆ ก็คงรอนานเป็นธรรมดา

OverclockZone Member Samonosuke's Avatar

ผมเคย เคลม ครับ 4770 10 กว่าวันได้ ของ ใหม่เลย เหอะๆๆ

OverclockZone Member

10 นาทีก็ได้แล้วอะ ที่ ศุนย์บางนา ไป กรอกรายละเอียด กับประชาสัมพันธ์คนสวย แปปเด๋วเอง น่าเสียดาย ไวเกิน

OverclockZone Member alans39's Avatar

ประกันใหนๆก็ไม่ต่างกัน อยู่ที่คนรับผิดชอบมากกว่าว่ามันขยันรึเปล่า ซินเนคว่าเทพๆ แม่งก็ห่วยพอกัน ซาวด์การ์ด แม่งบอกรอของจากใต้หวัน ไอ้แสร้ด ในบริษัทฯ ไม่มีสต๊อคเลยหรา ซ่อมไม่ได้มันบอกรอเคลมของจากใต้หวันอย่างเดียว กะลังส่งมาทางเรือ(ชาติใหนฟ่ะ) พอๆ กันกะ MSI (ใครเป็นตัวแทนคงรู้นะครับ) สองปีแล้วยังแสร้ดเห็นๆ ผมว่าทางที่ดีถ้าไม่ลำบากในการเดินทางนัก ก็ไปปามันหน้าบริษัทฯเลย ไม่ได้ก็ซื้อของใหม่ ในกรณีไม่ใช่ของลูกค้านะครับ ทำไมมันไม่เอาของใหม่ให้เลย แล้วมันก็รอเคลมตัวที่จะมาแทนของเราไป ทำไมมันคิดได้ยากนักห่ะ แม่งเป็นตัวแทนขายสินค้าเค้า แต่ไม่ยอมรับผิดชอบ เคยถามมันว่าในสต๊อคไม่มีเลยหรือ มันบอกต้องรอเบิกอะครับ เป็นตัวที่สำหรับขายให้ลูกค้า อ้าว เร้วตูเป็นอะไร แง่ง ยังไงผมขอปรึกษาหัวหน้าก่อนนะครับ แล้วแม่งก็หายหัวไปเลย โทรไปกี่รอบแม่งก็บอกว่าอยู่ในเควสเร่งด่วนค่ะหรือครับ กะลังตามให้สุดๆ จวยยย จะสองเดือนแล้วไอ้แสร้ด ขอโทษที่ใช้คำหยาบหน่อยนะครับ มันอัดอั้นมานานกะไอ้พวกประกันเทพๆ (เทพแต่ชื่อ) เฮ้อ นี่แหละผู้บริโภคอย่างเรา ทำใจเหอะ

OverclockZone Member Squall-thainin's Avatar
    อยุธยา 970 BE USER+

Quote Originally Posted by alans39 View Post
    ประกันใหนๆก็ไม่ต่างกัน อยู่ที่คนรับผิดชอบมากกว่าว่ามันขยันรึเปล่า ซินเนคว่าเทพๆ แม่งก็ห่วยพอกัน ซาวด์การ์ด แม่งบอกรอของจากใต้หวัน ไอ้แสร้ด ในบริษัทฯ ไม่มีสต๊อคเลยหรา ซ่อมไม่ได้มันบอกรอเคลมของจากใต้หวันอย่างเดียว กะลังส่งมาทางเรือ(ชาติใหนฟ่ะ) พอๆ กันกะ MSI (ใครเป็นตัวแทนคงรู้นะครับ) สองปีแล้วยังแสร้ดเห็นๆ ผมว่าทางที่ดีถ้าไม่ลำบากในการเดินทางนัก ก็ไปปามันหน้าบริษัทฯเลย ไม่ได้ก็ซื้อของใหม่ ในกรณีไม่ใช่ของลูกค้านะครับ ทำไมมันไม่เอาของใหม่ให้เลย แล้วมันก็รอเคลมตัวที่จะมาแทนของเราไป ทำไมมันคิดได้ยากนักห่ะ แม่งเป็นตัวแทนขายสินค้าเค้า แต่ไม่ยอมรับผิดชอบ เคยถามมันว่าในสต๊อคไม่มีเลยหรือ มันบอกต้องรอเบิกอะครับ เป็นตัวที่สำหรับขายให้ลูกค้า อ้าว เร้วตูเป็นอะไร แง่ง ยังไงผมขอปรึกษาหัวหน้าก่อนนะครับ แล้วแม่งก็หายหัวไปเลย โทรไปกี่รอบแม่งก็บอกว่าอยู่ในเควสเร่งด่วนค่ะหรือครับ กะลังตามให้สุดๆ จวยยย จะสองเดือนแล้วไอ้แสร้ด ขอโทษที่ใช้คำหยาบหน่อยนะครับ มันอัดอั้นมานานกะไอ้พวกประกันเทพๆ (เทพแต่ชื่อ) เฮ้อ นี่แหละผู้บริโภคอย่างเรา ทำใจเหอะ
    ต่างซิครับเช่นประกันเจ้าA พนักงานกาก 10% เจ้าBพนักงานกาก 30%
    เจ้าDพนักงานกาก 70% ถ้ามีทางเลือก เป็นใครก็เลือกที่จะไม่เสี่ยงกับเจ้าDอยู่แล้ว

ปัญหามันอยู่ที่ว่า จะเจอ A B C หรือ D บางครั้งเจ้า A เราดันโดนเกิน10% อย่าลืมว่าพนักงานเคลมไมได้มีคนเดียวนะครับ เพราะฉะนั้นปัญหามันจะคละกันไป มันเลยบอกไม่ได้ว่าอันใหนดีที่สุด อยู่ที่่ว่าท่านไปเจอกะพนักงานกากระดับใหน เหอๆๆ ไม่ได้โทษบริษัทฯ ทั้้งหลายแหล่ แต่โดยส่วนตัวว่าท่านจะเจอกับพนักงานกากระดับใหนหรือไม่กากเลยก็ถือว่าโชคดีไป *-*

OverclockZone Member akenut's Avatar

วันก่อนผมเอา GTS240 ไปเคลมรอไม่ถึง2นาทีได้ของแล้วครับตามภาพ

พร้อมทั้งมีกราฟโชว์อีกด้วย เค้าบอกว่าตัวนี้แรงกว่าเยอะ

ปล.ข้อความทั้งหมดผมแต่งเองครับ ขำๆนะครับ

OverclockZone Member Ghostor's Avatar

Quote Originally Posted by alans39 View Post
    ซินเนคนี่เทพ เหรอครับ - -''

ผมอยู่ ตจว. เคลมอย่างเร็วสุด 2 สัปดาห์ เฉลี่ยก็ 3 สัปดาห์

ไม่เคยมีของสต๊อคเลย แม้จะเป็นแรม DDR2 1Gb

ตอนนั้นส่ง Asus 9800GT Hybrid พี่แกบอกให้รอขั้นต่ำ 60 วัน ผมโทรจิกเละเลย ถึงได้ยอมอัพให้เป็น 250

แต่พอได้คุยกับทีมช่าง เขาพูดดีครับเข้าใจเรา ช่วยเหลือเรา จนได้อัพรุ่นนี่แหละ ไม่เหมือนพวกที่มีหน้าที่แค่รับโทรศัพท์ ถามอะไรก็ไม่รู้เรื่อง ทำเป็นอารมณ์เสียใส่อีกต่างหาก (ตอนนั้นคิดในใจ ตูจ่ายเงินซื้อ ตูเป็นลูกค้า ตูต้องรอเคลม 2 เดือน แต่ตูต้องง้อเอ็งหรือไงฟ่ะ)

คิดได้ดังนั้นก็เลยโวยกระจาย แต่อยู่บนพื้นฐานของความสุภาพนะครับ

หมดค่าโทรศัพท์ไปร้อยกว่าบาท กับใช้เวลาอีกเกือบ 20 วัน (ก็ยังดีกว่า ขั้นต่ำ 60 วันแหละวุ้ย)

OverclockZone Member Yokboa's Avatar
    อยู่หลายที่ ทักมาก่อนครับ

Quote Originally Posted by akenut View Post
    วันก่อนผมเอา GTS240 ไปเคลมรอไม่ถึง2นาทีได้ของแล้วครับตามภาพ

พร้อมทั้งมีกราฟโชว์อีกด้วย เค้าบอกว่าตัวนี้แรงกว่าเยอะ

ปล.ข้อความทั้งหมดผมแต่งเองครับ ขำๆนะครับ

ง่า อิจฉา

ยังงี้ คงเล่น crysis2 ทิ้ง 5970 CF สบายๆ เลยสิ

อิอิ

เร้วเคสตูมันเปงไรว่ะ รอของจากใต้หวัน จิกกี่รอบเร้วแม่งก็ว่าเคลมสินค้าตัวใหม่ให้รุย แต่ต้องรอของจากใต้หวันนะค่ะ แล้วแบบนี้มันคืออะไร ??
    ปล. ซินเนคผมไม่ได้บอกว่าเทพ แต่ก่อนมันเคลมเทพจริง แต่เดี๋ยวนี้มันเลียนแบบ พวก Com7 Dcom หรืออื่นๆ กลัวจะเทพเกินหน้าเค้าง่ะ 555

OverclockZone Member NรกZa55's Avatar

ผมพึ่งส่ง Asus 5970 เครม วันนี้ จะรอดูว่ากี่วัน จะได้ของ

ประกัน Synnex

OverclockZone Member destinyair's Avatar

ไปเคลมบอร์ด dcom รอไม่ถึง 10 นาทีได้ตัวใหม่เลย งงเหมือนกัน - -

OverclockZone Member eternalk's Avatar
    ฉะเชิงเทรา บางปะกง

ผมไปเคลมกับเพื่อน 8500GT Silent เคลม 5 รอบ รอรอบล่ะ 1 อาทิตย์ กลับมาก็ไม่หาย เคลมครั้งล่าสุดพวกพิมพ์ใส่ว่า "เสียซ้ำซ้อน" กลับมาคราวนี้ดีเลย น่าจะซ่อมให้ดี ๆ ตั้งแต่ทีแรก ทำให้เราเสียเวลา

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks