Announcement

Collapse
No announcement yet.

เคลมvgaกับDCOMมีปัญหาทุกครั้งไป

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เคลมvgaกับDCOMมีปัญหาทุกครั้งไป

สวัสดัครับน้องพี่ทั้งหลาย
    ผมขอระบายการเคลมสินค้าvga ของ dcom
    ผมส่งเข้า24/04/53 จะได้กลับ25-26/05/53 เป็นเวลา1เดือนพอดี
    ผมว่าช้ามากๆครับ และเดี๋ยวนี้ผมว่าไม่มีการสต็อก vga เพื่อเป็นตัวทดแทนให้กับลูกค้าเลย
    ผมส่งเคลมมาแล้ว หลายครั้งเป็นแบบนี้ตลอด(หมายถึงvgaที่มีราคา3000บาทขึ้นไป)
    ใครมีประสพการณ์แบบผมบ้างครับช่วยกันทับถม dcom กันหน่อยครับ

ผมไปเคลมเมนบอร์ดที่ศูนย์ใหญ่Dcom 2ชม.ได้ของครับ

Comment

เดือนก่อนไปเครม Asus 8500GT silent อาการไ่ม่มีภาพ ที่ศุนย์ใหญ่ กรอกข้อมูลอาการแล้วก็เอาไปยื่นที่เคาน์เตอร์รอเท่าที่จำได้ไม่เกิน 1 ชม ก็ได้ของแล้วครับ วันนั้นรู้สึกจะมี 3-4Q ก่อนผม

บางที่ถ้าส่งผ่านตัวแทนผมว่าจะช้าที่ตัวแทนมากกว่านะครับกว่าจะส่งเข้าศุนย์ใหญ่ได้

Comment

ถ้าคุณอยู่ต่างจังหวัดจะทำยังไง ?????

Comment

เป็นกับของแพงๆมั้งครับ เมนบอร์ดผมบอกว่าของไม่มีต้องรอ 2-3 อาทิตย์ ประกันอื่นก็คงไม่ต่างกัน

Comment

ผมอยู่ ตจว. ส่งเคลมฮาร์ดดิส ส่งเคลม VGA ผ่านตัวแทน DCOM รอประมาณ 25 วัน ถึง 1 เดือน ทุกอย่างครับ

หนักสุดตอนนั้นรู้สึกจะเป็น 8600GT ของลูกค้า รอเกือบสองเดือน

Comment

ตั้งแต่เล่นคอมเป็น เคลมของ D com ไม่เคยเกิน 1อาทิตย์เลย ไม่ก้รอของได้ตลอด เหอๆๆ สงสัยโชคดี มั่ง

Comment

อยู่ที่คนส่งเคลมให้เราอ่ะครั ก็ร้านที่ซื้อบางทีรอให้ของเคลมมาพร้อมๆกัน ค่อยไปครั้งเดียวหรือส่งครั้งเดียว ถ้าเราไปคนแรกๆ ก็คงรอนานเป็นธรรมดา

Comment

ผมเคย เคลม ครับ 4770 10 กว่าวันได้ ของ ใหม่เลย เหอะๆๆ

Comment

10 นาทีก็ได้แล้วอะ ที่ ศุนย์บางนา ไป กรอกรายละเอียด กับประชาสัมพันธ์คนสวย แปปเด๋วเอง น่าเสียดาย ไวเกิน

Comment

ประกันใหนๆก็ไม่ต่างกัน อยู่ที่คนรับผิดชอบมากกว่าว่ามันขยันรึเปล่า ซินเนคว่าเทพๆ แม่งก็ห่วยพอกัน ซาวด์การ์ด แม่งบอกรอของจากใต้หวัน ไอ้แสร้ด ในบริษัทฯ ไม่มีสต๊อคเลยหรา ซ่อมไม่ได้มันบอกรอเคลมของจากใต้หวันอย่างเดียว กะลังส่งมาทางเรือ(ชาติใหนฟ่ะ) พอๆ กันกะ MSI (ใครเป็นตัวแทนคงรู้นะครับ) สองปีแล้วยังแสร้ดเห็นๆ ผมว่าทางที่ดีถ้าไม่ลำบากในการเดินทางนัก ก็ไปปามันหน้าบริษัทฯเลย ไม่ได้ก็ซื้อของใหม่ ในกรณีไม่ใช่ของลูกค้านะครับ ทำไมมันไม่เอาของใหม่ให้เลย แล้วมันก็รอเคลมตัวที่จะมาแทนของเราไป ทำไมมันคิดได้ยากนักห่ะ แม่งเป็นตัวแทนขายสินค้าเค้า แต่ไม่ยอมรับผิดชอบ เคยถามมันว่าในสต๊อคไม่มีเลยหรือ มันบอกต้องรอเบิกอะครับ เป็นตัวที่สำหรับขายให้ลูกค้า อ้าว เร้วตูเป็นอะไร แง่ง ยังไงผมขอปรึกษาหัวหน้าก่อนนะครับ แล้วแม่งก็หายหัวไปเลย โทรไปกี่รอบแม่งก็บอกว่าอยู่ในเควสเร่งด่วนค่ะหรือครับ กะลังตามให้สุดๆ จวยยย จะสองเดือนแล้วไอ้แสร้ด ขอโทษที่ใช้คำหยาบหน่อยนะครับ มันอัดอั้นมานานกะไอ้พวกประกันเทพๆ (เทพแต่ชื่อ) เฮ้อ นี่แหละผู้บริโภคอย่างเรา ทำใจเหอะ

Comment

Originally posted by alans39 View Post
                        ประกันใหนๆก็ไม่ต่างกัน อยู่ที่คนรับผิดชอบมากกว่าว่ามันขยันรึเปล่า ซินเนคว่าเทพๆ แม่งก็ห่วยพอกัน ซาวด์การ์ด แม่งบอกรอของจากใต้หวัน ไอ้แสร้ด ในบริษัทฯ ไม่มีสต๊อคเลยหรา ซ่อมไม่ได้มันบอกรอเคลมของจากใต้หวันอย่างเดียว กะลังส่งมาทางเรือ(ชาติใหนฟ่ะ) พอๆ กันกะ MSI (ใครเป็นตัวแทนคงรู้นะครับ) สองปีแล้วยังแสร้ดเห็นๆ ผมว่าทางที่ดีถ้าไม่ลำบากในการเดินทางนัก ก็ไปปามันหน้าบริษัทฯเลย ไม่ได้ก็ซื้อของใหม่ ในกรณีไม่ใช่ของลูกค้านะครับ ทำไมมันไม่เอาของใหม่ให้เลย แล้วมันก็รอเคลมตัวที่จะมาแทนของเราไป ทำไมมันคิดได้ยากนักห่ะ แม่งเป็นตัวแทนขายสินค้าเค้า แต่ไม่ยอมรับผิดชอบ เคยถามมันว่าในสต๊อคไม่มีเลยหรือ มันบอกต้องรอเบิกอะครับ เป็นตัวที่สำหรับขายให้ลูกค้า อ้าว เร้วตูเป็นอะไร แง่ง ยังไงผมขอปรึกษาหัวหน้าก่อนนะครับ แล้วแม่งก็หายหัวไปเลย โทรไปกี่รอบแม่งก็บอกว่าอยู่ในเควสเร่งด่วนค่ะหรือครับ กะลังตามให้สุดๆ จวยยย จะสองเดือนแล้วไอ้แสร้ด ขอโทษที่ใช้คำหยาบหน่อยนะครับ มันอัดอั้นมานานกะไอ้พวกประกันเทพๆ (เทพแต่ชื่อ) เฮ้อ นี่แหละผู้บริโภคอย่างเรา ทำใจเหอะ
                        ต่างซิครับเช่นประกันเจ้าA พนักงานกาก 10% เจ้าBพนักงานกาก 30%
                        เจ้าDพนักงานกาก 70% ถ้ามีทางเลือก เป็นใครก็เลือกที่จะไม่เสี่ยงกับเจ้าDอยู่แล้ว

Comment

ปัญหามันอยู่ที่ว่า จะเจอ A B C หรือ D บางครั้งเจ้า A เราดันโดนเกิน10% อย่าลืมว่าพนักงานเคลมไมได้มีคนเดียวนะครับ เพราะฉะนั้นปัญหามันจะคละกันไป มันเลยบอกไม่ได้ว่าอันใหนดีที่สุด อยู่ที่่ว่าท่านไปเจอกะพนักงานกากระดับใหน เหอๆๆ ไม่ได้โทษบริษัทฯ ทั้้งหลายแหล่ แต่โดยส่วนตัวว่าท่านจะเจอกับพนักงานกากระดับใหนหรือไม่กากเลยก็ถือว่าโชคดีไป *-*

Comment

วันก่อนผมเอา GTS240 ไปเคลมรอไม่ถึง2นาทีได้ของแล้วครับตามภาพ

พร้อมทั้งมีกราฟโชว์อีกด้วย เค้าบอกว่าตัวนี้แรงกว่าเยอะ

ปล.ข้อความทั้งหมดผมแต่งเองครับ ขำๆนะครับ

Comment

Originally posted by alans39 View Post
                              ซินเนคนี่เทพ เหรอครับ - -''

ผมอยู่ ตจว. เคลมอย่างเร็วสุด 2 สัปดาห์ เฉลี่ยก็ 3 สัปดาห์

ไม่เคยมีของสต๊อคเลย แม้จะเป็นแรม DDR2 1Gb

ตอนนั้นส่ง Asus 9800GT Hybrid พี่แกบอกให้รอขั้นต่ำ 60 วัน ผมโทรจิกเละเลย ถึงได้ยอมอัพให้เป็น 250

แต่พอได้คุยกับทีมช่าง เขาพูดดีครับเข้าใจเรา ช่วยเหลือเรา จนได้อัพรุ่นนี่แหละ ไม่เหมือนพวกที่มีหน้าที่แค่รับโทรศัพท์ ถามอะไรก็ไม่รู้เรื่อง ทำเป็นอารมณ์เสียใส่อีกต่างหาก (ตอนนั้นคิดในใจ ตูจ่ายเงินซื้อ ตูเป็นลูกค้า ตูต้องรอเคลม 2 เดือน แต่ตูต้องง้อเอ็งหรือไงฟ่ะ)

คิดได้ดังนั้นก็เลยโวยกระจาย แต่อยู่บนพื้นฐานของความสุภาพนะครับ

หมดค่าโทรศัพท์ไปร้อยกว่าบาท กับใช้เวลาอีกเกือบ 20 วัน (ก็ยังดีกว่า ขั้นต่ำ 60 วันแหละวุ้ย)

Comment

Working...
                              X