Announcement

Collapse
No announcement yet.

Driver ตัวล่าสุดของ nVidia และ Samsung 226BW Fix Resolution ไม่ได้ ><

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Driver ตัวล่าสุดของ nVidia และ Samsung 226BW Fix Resolution ไม่ได้ ><

ไม่รู้เป็นเฉพาะกับ 8800GTX รึเปล่า

เพราะตอนที่ใช้กับ 7800GTX มันก็ Fix Resolution ได้ (เล่นความละเอียดต่ำแล้วให้เหลือขอบดำ)

แต่เจ้า 8800GTX ทำไม่ได้แฮะ = ='

มันไม่ยอมให้เซฟค่า เวลาเลือก Fix Resolution กด Apply แล้วไม่มีผลใดๆ = ='

เนื่องจากผมใช้จอใหญ่ ถ้าเล่นเกมที่ Resolution ต่ำๆ มันจะยืดและแตกอย่างน่าเกลียดมาก

ใครเจอ Driver ตัวไหนที่แก้เรื่องนี้ได้ บอกกันด้วยนะครับ

ตอนนี้มีวิธีแก้ปัญหาแบบชั่วคราว (สำหรัีบคนที่เจอปัญหานี้)

ขณะที่บูทเข้า Windows แล้ว ให้ดึงสาย DVI ออก แล้วเสียบเข้าไปใหม่

จะสามารถใช้ Fix Aspect Ratio ได้

แต่ทุกครั้งที่รีสตาร์ทเครื่อง จะต้องทำใหม่ทุกครั้ง

Comment

Originally posted by พีคุง View Post
      ไม่รู้เป็นเฉพาะกับ 8800GTX รึเปล่า

เพราะตอนที่ใช้กับ 7800GTX มันก็ Fix Resolution ได้ (เล่นความละเอียดต่ำแล้วให้เหลือขอบดำ)

แต่เจ้า 8800GTX ทำไม่ได้แฮะ = ='

มันไม่ยอมให้เซฟค่า เวลาเลือก Fix Resolution กด Apply แล้วไม่มีผลใดๆ = ='

เนื่องจากผมใช้จอใหญ่ ถ้าเล่นเกมที่ Resolution ต่ำๆ มันจะยืดและแตกอย่างน่าเกลียดมาก

ใครเจอ Driver ตัวไหนที่แก้เรื่องนี้ได้ บอกกันด้วยนะครับ
      ของผมก็เป็นครับพี่ แต่ 8600GT นะ

Comment

http://www.guru3d.com/ ลองหาจากในนี้ครับ เผื่อจะได้ดีกว่า

Comment

Originally posted by 1two3 View Post
          http://www.guru3d.com/ ลองหาจากในนี้ครับ เผื่อจะได้ดีกว่า
          เชคกับเวปบอร์ดของ nVidia แล้วครับ

ไม่มีตัวไหนจะแก้ได้เลย

ต้องรอเท่าไหร่ สำหรับตระกูล 8XXX

ตอนนี้เจอปัญหาอีกอย่าง คือ ถ้าใช้ร่วมกับ nTune จะไม่สามารถล็อกค่าความเร็วรอบพัดลมได้ พอรีสตาร์ทปุ๊บ หลุดทันที

Comment

ผมใช้ 8800GTS มัน fix เว้นขอบไำด้อ่ะครับพี่พี (XFX 320MB)

แล้วก็ 8600GT (เครื่องของรุ่นน้อง) ก็ fix ไ่ม่ได้ ไม่รู้เป็นไรเหมือนกันงง

Comment

ใช้ driver ตัวไหนอยู่

เพราะตอนนี้ driver ตัวใหม่มันมีปัญหา *-*

ตัวเก่าเล่น lost planet ไม่ได้อีก

Comment

7900gs กับ 931BW ก็ fix aspect ratio ไม่ได้เช่นกันคับ

กดแล้วภาพล้มเลย เป็นเส้น ๆ มั่ว ๆ

Comment

http://www.guru3d.com/

นี่แหละครับ ผมใช้ของที่นี่ v 160.2 มั้ง เล่น lost ได้

Comment

ต้องเปลี่ยนจอนะครับถึงจะหาย เพราะจอ Apple cinema กับASUS ที่ผมได้ใช้อยู้มันไม่เกิดปัญหานี้นะครับ

ปัญหานี้เกิดขึ้นกับหลายคนคับที่ใช้ซัมซุง มันทำงามหน้าไว้มากน่ะครับ
                    ทั้ง940BWที่ต่อDViแล้วใช้กับ8800GTSจะเป็นภาพเบลอ ภาพซ้อน
                    931bw ใช้กับ8600 8800GTS 8800GTX ตั่งFix Resolution ไม่ได้
                    และตัวที่ทางซัมซุงเชียร์มาให้ผมตอนที่ผมมีปัญหากับ940นั้นคือ
                    226BW มันก็มีปัญกาเหมือนกันครับ

ทางเดียวเลยครับที่ผมแก้แล้วหายคือเปลี่ยนไปใช้ยี่ห้ออื่นครับ หาย เพราะผมสู้กับมันมาทุกวิธีแล้วครับมันไม่รับกันกับซีรี่8เลยครับซัมซุง คือไม่เบลอก็ตั่งRESไม่ได้ครับ

Comment

ต้องเปลี่ยนจอนะครับถึงจะหาย เพราะจอ Apple cinema กับASUS ที่ผมได้ใช้อยู้มันไม่เกิดปัญหานี้นะครับ

ปัญหานี้เกิดขึ้นกับหลายคนคับที่ใช้ซัมซุง มันทำงามหน้าไว้มากน่ะครับ
                      ทั้ง940BWที่ต่อDViแล้วใช้กับ8800GTSจะเป็นภาพเบลอ ภาพซ้อน
                      931bw ใช้กับ8600 8800GTS 8800GTX ตั่งFix Resolution ไม่ได้
                      และตัวที่ทางซัมซุงเชียร์มาให้ผมตอนที่ผมมีปัญหากับ940นั้นคือ
                      226BW มันก็มีปัญกาเหมือนกันครับ

ทางเดียวเลยครับที่ผมแก้แล้วหายคือเปลี่ยนไปใช้ยี่ห้ออื่นครับ หาย เพราะผมสู้กับมันมาทุกวิธีแล้วครับมันไม่รับกันกับซีรี่8เลยครับซัมซุง คือไม่เบลอก็ตั่งRESไม่ได้ครับ นี่ยังไม่รวมสีฟ้าบางเบอร์เป็นสีเขียวอีกนะและสีเขียวบางเบอร์กลับกลายมาเป็นสีฟ้าน่ะ

Comment

Working...
                      X